ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถอดกันสาดออกครับ ขอวิธีการแกะแบบง่ายๆ  (อ่าน 2106 ครั้ง)

ออฟไลน์ leetao

• *
  • Popular Vote : 0
ติดเองด้วยกาว2หน้านะครับ ตอนนี้ปลายบางส่วนเริ่มหลุดออกมาเลยว่าจะแกะออกมาทั้งหมด ไม่ทราบว่าแกะยังไงถึงจะออกมาง่ายๆกันสาดไม่หักไม่งอบ้างครับ ลองงัดแงะดูเอาออกยากมากครับ มีวิธีละลายหรือคลายความเหนียวของกาวได้บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ enf

• *
  • Popular Vote : 1
Re: อยากถอดกันสาดออกครับ ขอวิธีการแกะแบบง่ายๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 07:31:57 PM »
จอดตากแดดจนมือแตะตัวถังไม่ได้   แล้วค่อยๆเลาะ   :bbbear_11:

ออฟไลน์ phiwat

• *
Re: อยากถอดกันสาดออกครับ ขอวิธีการแกะแบบง่ายๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 09:04:50 PM »
ลองเอาไดร์เป่าให้กาวอุ่นๆจะลอกออกง่ายขึ้นครับ แล้วใช้สเปร์ยล้างคราบกาวของ 3m ช่วยเช็ดออกอีกที

ออฟไลน์ leetao

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2018, 05:18:48 PM »
ขอบคุณมากครับตอนนี้แกะออกมาแล้ว มันมีอะไรเช็ดเศษกาวแทนสเปร์ยล้างคราบกาวได้บ้างไหมครับ แบบที่หาง่ายหน่อย ยังไม่มีเวลาไปซื้อเลย