Article > D.I.Y.

แตร GC แตร เสียงไม่ดังไม่เต็ม

(1/1)

WOON:
สวัสดีครับ เริ่มถามเลยนะครับ BODY GC3
ผมติดแตร Hella สีแดง คือเวลาเราเอาแตรไปจิ้มกับแบต มันก็ดังเต็มเสียงดีนะครับ
พอเวลา เราติดตั้ง จากสายเดิม ไม่ได้ติด Relay เพิ่มนะครับ อาการคือ ดังไม่สุด บางทีดังตัวเดียวบ้าง
ขยับสายก็แล้ว หนีบขั่วให้แน่นก็แล้ว ก็ ยังดังไม่สุด บางครั้ง relay เดิมในห้องโดยสาร ก็ดังแก๊กๆเวลาที่เราบีบแตร แต่แตรเสียงไม่ออก

ท่านไหนมีวิธีแก้ไขบ้างครับ

New Le gray:
ลองดูว่าขายึดแตรลงกราวด์ดีรึป่าวครับ ถ้าแน่นดีแล้วอาจต้องลองเปลี่ยนตัวรีเลย์ดูครับ

Artlive_gda:
ลองต่อสายกราวแยกกันครับ  ตัวละเส้นเลย  สายไฟที่มาจากลีเลย์  มันจะแยกไปสองจุด  จุดละตัว กราวจริงมันก็ตัวละเส้น แต่อาจจะถูกจับมาใช้กราวเส้นเดียวกัน  ไฟก้เส้นเดียวกัน  คือที่ผมเคยเจอก็แบบนี้  ลองตอ่ที่ละตัวดัง  เลยต่อสายกราวเพิ่มอีกเส้น คือ แตรลูกละเส้น  มันก็ดังครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version