ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามsubaruวางเครื่องข้ามสายพันครับ  (อ่าน 3315 ครั้ง)

ออฟไลน์ as6136850

• *
  • Popular Vote : 1
สอบถามsubaruวางเครื่องข้ามสายพันครับ
« เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 07:50:01 PM »
ใช้ dubaru legacy bg เครื่องej20 คอเฉียง มีซ่อมหนัก2ครั่งหมดไปครึ่งแสนกว่าหลังจากซ่อมมาไม่นานก็มีปัญหาอีกเครื่องมีเสียงดังมากเบาดับสตาสไม่ติดหดหู่มากอยากวางเครื่องข้ามสายพันละครับ วางเครื่องไหนได้บ้างครับrb หรือjz ผมอยู่ตจว.ครับเซอวิททีนานมากรถแทบไม่เคยได้ขับเลยขับได้แปปพังอีก

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: สอบถามsubaruวางเครื่องข้ามสายพันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 11:21:36 AM »
ใช้ dubaru legacy bg เครื่องej20 คอเฉียง มีซ่อมหนัก2ครั่งหมดไปครึ่งแสนกว่าหลังจากซ่อมมาไม่นานก็มีปัญหาอีกเครื่องมีเสียงดังมากเบาดับสตาสไม่ติดหดหู่มากอยากวางเครื่องข้ามสายพันละครับ วางเครื่องไหนได้บ้างครับrb หรือjz ผมอยู่ตจว.ครับเซอวิททีนานมากรถแทบไม่เคยได้ขับเลยขับได้แปปพังอีก
ทั้ง RB ทั้ง JZ วางไม่ได้นะครับ ทั้ง 2 ตัวเป็นเครื่องสูบตั้งแถวเรียง 6 สูบ(ถ้าจะวางจริงๆคงต้องทำเยอะมากครับ) แต่ของซูบารุเป็นเครื่องสูบนอนครับ
  ถ้าจะวางเครื่องใหม่แนะนำให้ใข้เครื่องของซูบารุเองแต่ขอให้เลือกปีใหม่ๆหน่อย แต่ถ้าไม่อยากได้เครื่องแรงๆใข้เครื่องไม่มีเทอร์โบก็ได้ครับ แนะนำให้วางอู่ทำเฉพาะซูบารุ ราคาอาจสูงหน่อยแต่ปัญหาจะจบง่ายกว่าครับ