ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับผม Subaru Gc ใส่โช๊คตัวไหนดีครับผม  (อ่าน 1834 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golffari

• *
  • Popular Vote : 0
ขอคำแนะนำหน่อยครับผม Subaru Gc ใส่โช๊คตัวไหนดีครับผม

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: ขอคำแนะนำหน่อยครับผม Subaru Gc ใส่โช๊คตัวไหนดีครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2018, 08:23:02 AM »
ต้องถามก่อนว่าชอบขับรถสไตล์ไหนครับ ถ้าเน้นขับสบายก็ใช้โช้คฐานใหญ่ใส่สปริงโหลด แต่ถ้าขับค่อนข้างเร็วก็สตรัทปรับเกลียวเลยครับ ขับช้าอาจแข็งหน่อยแต่ขับเร็วๆดีเลยครับ มีหลายยี่ห้อลองศึกษาดู แต่ตอนนี้อาจจะหาสภาพดีๆยากนิดนึงเพราะรถค่อนข้างอายุเยอะแล้วครับ