ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ pulley แต่ง ใส่หมูหน่อยครับ  (อ่าน 4294 ครั้ง)

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
รบกวนแนะนำ pulley แต่ง ใส่หมูหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 11:21:05 PM »
รบกวนแนะนำ pulley แต่ง ใส่หมูหน่อยครับ
ประมาณราคา และ ร้านที่มีของด้วยจักขอบพระคุณมากครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Noob

• *
  • Popular Vote : 2
Re: รบกวนแนะนำ pulley แต่ง ใส่หมูหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 02:11:27 AM »
ไม่ทันไร ก็คันซะแล้วนะคร๊าฟ  emo70o

ออฟไลน์ ble ช.ม.

• Ampere
  • *
  • Popular Vote : 1
  • .Ampere Ampere
Re: รบกวนแนะนำ pulley แต่ง ใส่หมูหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 07:48:01 AM »
อยากจะทราบอยู่เหมือนกันว่า pulley เเต่งเนี่ย มันเบากว่าของเดิมเยอะรึเปล่าครับ ใส่เเล้วรู้สึกได้เลยรึเปล่าครับว่าเครื่องลื่นขึ้น หรือมีผลทางด้านจิตใจเเบบว่าคิดไปเองว่าดีขึ้น เเต่ความสวยงามนี่เพิ่มขึ้นเเน่นอนในห้องเครื่อง  ถ้าใส่เเล้วพอจะรู้สึกได้ว่ารอบลื่นขึ้นก็ว่าจะหามาใส่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ suby_ja

• ใครจะล้ม ในหลวงข้ามศพ กูไปก่อน
  • *
  • Popular Vote : 6
  • จะยุบสภา ถามความเห็นกูยัง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:26:34 AM »
เบากว่า เดิมครับ ดีกว่าเดิม แบบรู้สึกได้ ครับ คือ รอบจะกวาดลื่นและเร็วขึ้นครับ

แต่ไม่เหมาะกับการใช้งานในชีวิตประจำวันครับ

1. กินสายพานครับ
2. เสียงสายพานดัง ครับ น่ารำคาญ
3. ขึ้นทางชัน ไม่ค่อยได้ ครับ ต้องใช้รอบที่สูงขึ้นในการ ไต่ครับ

ปล. ถ้าต้องการความต่างที่ชัดเจน แนะนำให้ใช้ FLY WHEEL แต่งเลยครับ เห็นผลแน่นอน

FLYWHEEL  แนะนำ ของ  TODA กับ MRT ครับ

Pulley แนะนำ  MRT กับ ROGER CLARK ครับ   ZERO SPORT ก็ OK นะครับ แต่เสียง สายพานดังมาก สำหรับผม
ไม่รักในหลวงไม่ว่า อย่าด่าให้กูได้ยิน เกลียดกูไม่ว่า อย่าให้กูเดือดร้อน จำไว้

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 09:52:45 AM »
เบากว่า เดิมครับ ดีกว่าเดิม แบบรู้สึกได้ ครับ คือ รอบจะกวาดลื่นและเร็วขึ้นครับ

แต่ไม่เหมาะกับการใช้งานในชีวิตประจำวันครับ

1. กินสายพานครับ
2. เสียงสายพานดัง ครับ น่ารำคาญ
3. ขึ้นทางชัน ไม่ค่อยได้ ครับ ต้องใช้รอบที่สูงขึ้นในการ ไต่ครับ

ปล. ถ้าต้องการความต่างที่ชัดเจน แนะนำให้ใช้ FLY WHEEL แต่งเลยครับ เห็นผลแน่นอน

FLYWHEEL  แนะนำ ของ  TODA กับ MRT ครับ

Pulley แนะนำ  MRT กับ ROGER CLARK ครับ   ZERO SPORT ก็ OK นะครับ แต่เสียง สายพานดังมาก สำหรับผม

emo46o

.

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 12:05:16 PM »
Roger Clark เหนที่ที่ a motor มีของครับ ลองเเวะเข้าไปดูก่อนได้ครับ

แต่พวกนี้เบากว่าของเดิมเปนเท่าตัวเลยครับ เคยลองเอามายกเทียบกันครับ  emo4o

ออฟไลน์ aycarshop

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 12:23:55 PM »
ประมาณราคา และ ร้านที่มีของด้วยจักขอบพระคุณมากครับ
ขอบคุณครับ
  ,มีครับลองแวะเข้ามาดูแล้วกันนะครับอยู่พระรามเก้า53ครับ 0814255656 เอกครับ รายละเอียดโทรคุยได้ครับผม emo49o

ออฟไลน์ TOR CGR

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 09:32:25 AM »
ส่วนตัวใช้อยู่คับ แต่ของgc8นะคับ พูลเลย์ของ unorthodoxฟลายวิสexedy 5.7kg ผลที่ได้คือรอบตวัดดีอ่ะคับ
แต่ออกตัวที่เหนื่อยใช้รอบเยอะ 
ยิ่งใช้คลัตช์ผ้าทองแดงนี่ทรมานอ่ะคับ
แต่ถ้าทนรับได้ก็จัดไปเลยคับ มันแน่นอน
ราคาผมได้จากพี่เขาหิ้วมาประมาณสามพันกว่าอ่ะคับสำหรับ crank pulleyตัวเดียว