ผู้เขียน หัวข้อ: ลิ้นยางติดเอง ต้องใส้น็อตไหมครับ  (อ่าน 3576 ครั้ง)

ออฟไลน์ greenodor

• *
  • Popular Vote : 0
ลิ้นยางติดเอง ต้องใส้น็อตไหมครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2017, 04:09:58 PM »
กำลังสนใจลิ้นยาง ติดสเกิร์ตหน้าครับ ที่มันเป็นแถบยางมากับกาวสองหน้า อยากรู้ว่าเวลาติดตั้งต้องเจาะรูเพิ่มใส่น็อตอีกทีไหมครับ
ถ้าติดแบบกาวสองหน้าล้วน มันแข็งแรงพอไหม เวลาถูกกระแทกหรือขูด ใช้ไปนานๆมีหลุดไหมครับ

ออฟไลน์ air

• *
Re: ลิ้นยางติดเอง ต้องใส้น็อตไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2017, 03:57:03 PM »
ลงไพรเมอร์ก่อนก็พอครับ ไม่ต้องใส่น็อตกาวที่ให้มาถ้าเป็น 3m มันเป็นแบบแรงดึงสูงอยู่แล้ว ทนมากๆครับ

ออฟไลน์ greenodor

• *
Re: ลิ้นยางติดเอง ต้องใส้น็อตไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2017, 12:19:03 PM »
ลงไพรเมอร์ก่อนก็พอครับ ไม่ต้องใส่น็อตกาวที่ให้มาถ้าเป็น 3m มันเป็นแบบแรงดึงสูงอยู่แล้ว ทนมากๆครับ

ขอบคุณมากเลยครับ ติดดูแล้วทิ้งไว้ 24 ชม แน่นขึ้นมากๆครับ แข็งเป๊กเลยตอนนี้