ผู้เขียน หัวข้อ: ออกรถใหม่จากศูนย์ น้ำมันเครื่องที่ติดรถมาเป็นสูตรใหนครับ  (อ่าน 1831 ครั้ง)

ออฟไลน์ gvbf

• *
  • Popular Vote : 0
1. ออกรถใหม่ น้ำมันเครื่องที่ติดรถมาเป็นสูตรใหนครับ

2. รับรถใหม่จากศูนย์มา เราสามารถเอาไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเลยทันที
เพื่อรันอินเองได้ใหม (อยากรันอินไม่เกิน 50-100 กิโล)
หรือ ต้องรอให้ครบพันโล ค่อยไปเปลี่ยนครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2017, 06:46:08 AM โดย gvbf »

ออฟไลน์ tip

• *
  • Popular Vote : 2
1. ข้อมูลที่จาเชื่อถือได้ ยากมากครับ  เลยไม่ต้องไปสนใจ เพราะจะเปลี่ยนทิ้งอยู่แล้ว
2. เปลี่ยนทิ้งได้เลยครับ แต่ผมเปลี่ยน 1000km