ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคนไหนserviceกับพี่ดอนมั่งขอทราบความเห็นหน่อยคับ  (อ่าน 9578 ครั้ง)

ออฟไลน์ 111

• *
  • Popular Vote : 0
 :a21: พอดีกำลังย้ายบ้านมาอยู่แถวนวลจันทร์ก็เลยจะserviceกับพี่ดอนเลยใกล้บ้านดี บริการ+คุณภาพ+ความรับผิดชอบเป็นงัยคับเรื่องราคาไม่เกี่ยงคับ good
ขอบคุณล่วงหน้าคับพี่

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
บริการดี ราคาไม่แพงครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
หึ หึ ................

ออฟไลน์ sexysecret

• *
มีทั้งคนชอบและคนบ่นครับ
ผมว่าลองเข้าไปดู ลองคุย เปรียบเทียบดูกับอู่ที่เคยใช้บริการอยู่ก่อนก็ได้ครับ
ส่วนตัวผมว่าถ้าเป็นงาน service ปกติก็โอเคนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ราคาไม่แพง แต่ถ้าเป็นงาน modify นี่ไม่แนะนำครับ
อู่นี้ส่วนใหญ่ทำรถแบบเดิมๆ ที่ไม่ได้โมฯอะไรเพิ่มเติมครับ

บางส่วนที่คนไม่ชอบคือ บางครั้งมีรายการอะไหล่เสีย แล้วทางอู่จะเปลี่ยนก่อนแล้วค่อยบอกเราครับ ทำให้ค่าใช้จ่ายสูงขึ้นกว่าที่แจ้งไว้
ผมว่าทุกอู่จะมีทั้งคนชอบและคนบ่นครับ เพราะมันขึ้นอยู่กับช่างที่จับรถเราในวันนั้นๆและนิสัยของเราครับ ถ้าเราเป็นคนค่อนข้างละเอียด แต่ว่าช่างไม่ ก็ไม่ happy ครับ

ผมว่าลองเอาเข้าไปถ่ายน้ำมันเครื่อง แล้วลองสังเกตุการทำงานของช่างดูก่อนก็ได้ครับ ว่าเราโอเคไหม

ออฟไลน์ A i f Z `

• *
  • Popular Vote : 13
  • GVB STI ^^
ทำเล็กๆน้อยทั่วไปก้โอเชนะคับ
อะไหล่เค้าก้เยอะดีนะ

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
หึ หึ ................

:a21: 55 ยังงี้ต้องหลังไมค์
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ talaese12

• *
  • Popular Vote : 8
แถวลาดพร้าวมีอู่ไหนแนะนำมั้ยคับ??                         :a105:

ออฟไลน์ 111

• *
ขอบคุณคับพี่  :a124:

ออฟไลน์ PRADA

• *
อยู่นวลจัน อย่าลืม เอ มอเตอร์อีกที่นะคับ good          (เมื่อก่อนอู่ดอนอยู่ในรั้วเดียวกับ Amotor บางท่านไม่รู้เลยคิดว่าเป็นอู่เดียวกัน)

ที่นี่ช่างระดับเทพคับ ผมใช้บริการอยู่เป็นประจำ :a1:

คือที่บอกนี่ก็อยากมีเพื่อนเพิ่มด้วยอะ (เผื่อเจอกันที่อู่) :a24:

ออฟไลน์ 111

• *
ขอบคุณคับ goodมีตัวเลือกเยาะขึ้น

ออฟไลน์ Donald_Duck

• เป็ดมีปัญหา~หา~หา
  • *
  • Popular Vote : 6
อยู่นวลจัน อย่าลืม เอ มอเตอร์อีกที่นะคับ good          (เมื่อก่อนอู่ดอนอยู่ในรั้วเดียวกับ Amotor บางท่านไม่รู้เลยคิดว่าเป็นอู่เดียวกัน)

ที่นี่ช่างระดับเทพคับ ผมใช้บริการอยู่เป็นประจำ :a1:

คือที่บอกนี่ก็อยากมีเพื่อนเพิ่มด้วยอะ (เผื่อเจอกันที่อู่) :a24:

เคยไปลองมาแล้วไม่ประทับใจเท่าไร แต่จริงๆ มันก็ขึ้นอยุ่กับความจุกจิกของเราล่ะนะครับ ต้องลองเองถึงจะรู้ครับ ว่าเราประทับใจอู่ไหน

แถวนั้นถ้าไปทางวัชรพล มีอู่พี่เล็กด้วยอีกอู่นึงเน้อ~ แล้วก็เลียบทางด่วนแล้วเลี้ยวเข้าซอยอะไรนี่แหละ มีอีกอู่นึงรถจอดเต็มเลย ยังไงลองเลือกใช้บริการดูครับ  :a115:

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
ของแบบนี้ ต้องลองเองครับ 10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น  :a116:

ออฟไลน์ Mango

• *
เพิ่งไปใช้บริการมาครับ งานช่างไม่ค่อยละเอียดเท่าไรเอารถกลับมาบ้านช่างฝากแผลใต้ประตูหลายแผลเลยครับ  :bbbear_41:

ออฟไลน์ kee

• *
  • Popular Vote : 36
  • ติดต่อ 081 820 8700
เคยไปลองมาแล้วไม่ประทับใจเท่าไร แต่จริงๆ มันก็ขึ้นอยุ่กับความจุกจิกของเราล่ะนะครับ ต้องลองเองถึงจะรู้ครับ ว่าเราประทับใจอู่ไหน

แถวนั้นถ้าไปทางวัชรพล มีอู่พี่เล็กด้วยอีกอู่นึงเน้อ~ แล้วก็เลียบทางด่วนแล้วเลี้ยวเข้าซอยอะไรนี่แหละ มีอีกอู่นึงรถจอดเต็มเลย ยังไงลองเลือกใช้บริการดูครับ  :a115:

ใช่อู่ลาดพร้าว 87 ไหมคับตรงข้าม 42/1 เฮดเดอร์อู่คุณ พนมวัน เพาเวอร์ สปีด เจ๋งคับเป็นช่างมา 20ปีแล้วอยู่กับชูมาตลอดงานดีคับ :bbbear_16:
มีอะไหล่รถซูบารุทั้งรุ่นเก่า-ใหม่บริการครับ โทร.081 8208700
แวะชมรายการอื่นๆได้ที่นี่ >> http://keeshop.blogspot.com

ออฟไลน์ Monster

• *
  • Popular Vote : 12
จากประสบการณ์...

เนื่องจากช่างมีจำนวนมาก และถ้าจำนวนรถที่เข้าอู่ไม่มาก บางครั้งรถคุณได้เริ่มซ่อมไว

คุณภาพของงานซ่อมขึ้นอยู่ว่า ช่างคนไหนเป็นผมคนซ่อมรถให้ เพราะช่างแต่ละคนมีความใส่ใจในการทำงานและเก็บรายละเอียดของงาน
ไม่เท่ากัน ถ้าคุณเป็นคนชอบเนียบๆ อาจจะไม่ค่อยพอใจ

ช่างบางคนไม่ค่อยมีความระมัดระวังรถลูกค้าเวลาทำงาน บางครั้งอาจจะมีริ้วรอยกลับมาบ้าง...เซง

มักจะมีรายการเปลี่ยนอะไหล่ หรือซ่อมเพิ่มเติมจากที่ตกลงกันในตอนแรก และมักจะไม่มีการสอบถาม ขออนุมัติลูกค้าก่อน
ถ้าทางอู่คิดว่าราคาที่เพิ่มขึ้นมาไม่ใช่จำนวนที่สูง

ทางอู่ไม่มีการตรวจเช็คครถครั้งสุดท้ายที่ดีพอ ก่อนส่งมอบรถคืนให้ลูกค้า หรือติดต่อแจ้งลูกค้าว่ารถซ่อมเสร็จแล้ว
หลายครั้งไปถึงอู่ รถก็ยังซ่อม หรือเก็บรายละเอียดไม่เสร็จ ต้องนั่งรอ หรือกลับบ้านไปก่อน

ทางอู่มีการประกันงานซ่อม...แบบแปลกๆ บางครั้งก็ดี...บางครั้งก็น่าผิดหวัง

ส่วนเรื่องราคา บางอย่างก็แพง บางอย่างก็สมเหตุสมผล

สิ่งที่น่าปรับปรุงที่สุด...น่าจะเป็นการทางอู่ควรจะมีความรับผิดชอบต่อความผิดพลาดในการทำงานของช่าง แทนที่จะผลักภาระ
ค่าใช้จ่ายต่างๆที่เกิดขึ้นให้กับลูกค้า....เศร้า

สุดท้าย...น่าจะไปลองเองนะครับ