ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่องสายไฟถังน้ำมันครับ  (อ่าน 1639 ครั้ง)

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
รบกวนถามเรื่องสายไฟถังน้ำมันครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 07:54:56 AM »
พอดีผมเปลี่ยนถังน้ำมันจากเดิมขับ2 เป็นถังขับ4 แต่ว่าใช้สายไฟเดิม คือแบบว่าเกจ์มันไม่ตรงครับ
เนื่องจากถังขับ4 มันจะมีสายไฟไปอีกฝั่งนึง จึงอยากถามว่าถ้าจะใช้สายไฟใหม่ที่เป็นของขับ4 นี่ต้องยกถังออกเลย
หรือว่ามันจะเปิดได้จากใต้เบาะเหมือนที่เราเปิดฝั่งที่มีปั้มติ๊กได้ครับ ขอบคุณครับ