ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปเขาใหญ่ค้าบ  (อ่าน 9376 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ทริปเขาใหญ่ค้าบ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 10:29:45 PM »
เริ่มจากห้องน้ำดีเด่น

จากนั้นก็แวะไปเก็บของที่บ้านพักและออกเดินทางขึ้นเขากัน ลุ้ยยย

กะป้ายซะหน่อยเด๋วจะมาไม่ถึง

น้ำตกเหวนรกที่ไม่ได้ตั้งใจจะไปเล้ยยย เพราะหลงทางจากผาเดียวดาย เลยไปโผล่ที่นี่

และนี่คือน้ำตกอันเลื่องชือ (เดินไปไม่ถึงครับขี้เกียจซะก่อน แหะๆ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:00:33 PM โดย boatstd »
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
Re: ทริปเขาใหญ่ค้าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:09:49 PM »
จากนั้นเราก็เข้าบ้านเตรียมตัวไปส่องสัตว์กลางคืนกันครับ เจอเสือตัวแรกเลย เหอๆ

อ่ะ ของจริงเจอเยอะมากๆเลย เสียดายกล้องถ่ายถึงแค่กวางใกล้ๆ ว่าแต่ขึ้นเขากลางคืนนี่น่ากลัวจิงๆ

และเราก็กลับมาทำกิจกรรมยามค่ำคืนกันที่บ้านครับ ลองสังเกตุดูดีๆนะครับ มีอะไรแปลกๆในรูปด้วย

มันคือไอ้นี่ครับ ไฟฉายระบบปั๊มมือของเสธ.เบนซ์กล้ามโตที่แจกเมื่อปีใหม่ครับ เนื่องจากว่าไฟฟ้ามันดับ เราก็เลยต้องมายืนผลัดกันปั๊มไฟฉายกันครับ

ก่อนเข้านอนขอแอ๊คท่ากันนี๊ดส์นึงเน้อ

หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:24:04 PM »
วันที่สองเริ่มต้นวันด้วยการย้ายบ้านไปนอนอีกหลังค้าบ  แต่ก้อแวะถ่ายรูปเขาใหญ่อีกรอบ

และนี่คือร่องรอยแมวป่าเมื่อคืนครับ

บ้านนี้นอนสบายมากครับ บรรยากาศดี เงียบสงบ คีรีรมย์รีสอร์ทครับพ้ม

ไหนๆก็มาเขาใหญ่ทั้งทีแล้ว เราก็เลยไป เล่นสระว่ายน้ำกัน ฮ่าๆ

นี่คือท่าสั่งปลาโลมาให้กระโดดแต่ตอนถ่ายผิดจังหวะไปหน่อยครับ

โชว์การขี่เต่าอีกเล็กน้อย

จากนั้นเต่าทำฮึดฮัดไม่พอใจ พวกเราเลยรุมยำเต่าซะเลย

ขอบอกเลยว่าทริปนี้อายกล้องกะขาตั้งมากๆเลยครับ กล้องคอมแพคจิ๋วเดียว เจอกับ ขาตั้งกล้องระดับโปร ฮ่าๆ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:33:08 PM »
จอดรวมกันก้อสวยดีนะเนี่ย ไม่มีรุ่นเดียวกันเลย

คู่เกย์

จริงๆรูปผมจะไม่มีอะไรน่าเกลียดเลย ถ้าไม่มีบักน้องเมฆข้างหลังเนี่ย ภาพพจน์ตูเสียหมด

แล้วจากนั้นก็ไปไร่ทองสมบูรณ์กันครับ

บรรยากาศยามค่ำคืนที่แสนจะสงบและสนุกสนาน

โฆษณาให้พี่ต๊อดซะหน่อย

เจ้าเดียร์ดึกแล้วเพี้ยน มาเล่นลิงน้อยของผม

เลยโดนผมแกล้งคืนซะเล้ยย

ลืมรูปนี้แหะๆ

รถเสบียงของพวกเรา (จริงๆแล้วของคนอื่นครับ แอบไปถ่ายแล้ววิ่งหนีกันครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:42:37 PM »
จากนั้นเราก็ตกลงกันว่า ไหนๆก็มาเขาใหญ่กันแล้ว ไปให้มันถึงยอดแล้วกัน

สักพักหมอกเริ่มลงเนื่องจากมีฝนตกลงมา

ยังไม่วายใส่เสื้อโฆษณาร้านให้พีใหญ่ใจดีด้วย เย้

และเราก็แวะไปถ่ายรูปที่อ่างเก็บน้ำอะไรสักอย่างนี่แหละครับ

ชาวบ้านเค้าโพสต์ท่าธรรมดา มียัยคนนี้ นางแบบคนเดียวเลย

รูปนี้กว่าจะได้มาลำบากเหลือหลายครับ เนื่องจากต้องตั้งเวลาถ่ายรูป แล้วเวลาที่มันถ่ายมักจะมีรถวิ่งมาเสมอเลย

สักพักเจ้าถิ่นไม่พอใจครับ เดินมาข่มขู่เราถึงลานจอดรถ เราก็ได้แต่หวังว่ามันจะทำร้ายแค่เหยี่ยวคันเดียว แต่มันดันหนีไป โชคดีจิงๆเลยนะเมฆ

และแล้วก็ปิดท้ายกันด้วย Primo Posto โอ้วเย้

จบละค้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:39:42 AM โดย boatstd »

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:52:58 PM »
น้านนนนนนน  ว่าแล้ว....  :a22:  ทุกรูปแจ่มได้อารมณ์ดี แต่มีอยู่รูป.....  :a7: 

ป.ล. เดี๋ยวเร็วๆนี้เราอาจมีคลิปแอบถ่ายให้ชมกันสักคลิปครับ หึหึ  haha

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 11:55:48 PM »
ดูแล้วสนุกกันดีจัง... ท่าทางจะบ้าบอกันครบทุกคนเลยน๊ะเนี่ย  good good

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 12:19:38 AM »
เฮฮาดีจริงๆ  haha

ออฟไลน์ Moo_GC8

• *
  • Popular Vote : 1
  • GC EJ20 500 HP Street Use Krub
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 03:10:17 AM »
ถ่าย และบรรยายได้ฮามาก   haha
Tuned& Modified by Por Motorsport

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 07:06:14 AM »
หน้าหนาว เบียร์เย็นๆ เยี่ยมครับ  wow

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:54:57 AM »
หนีไดโน เดย์ ไปเขาใหญ่กันนี่เเอง อิอิ

อ้าย น้องสุโขทัยไปกะใครอะ ใครอะ

Think Feel Drive

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 10:23:30 AM »
เเจ่มมากเลยครับ 

อยากไปเที่ยวเหมือนกัน  รูปสวยครับ
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ Benzino

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 02:23:48 PM »
ม่ายเห็นชวนกันบ้างเลย   ช่วงนี้ไปได้ทุกทริปครับ :beer: :beer: angle
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:28:46 PM »
5555+ ท่าทางจะมันกันน่าดู  :beer:

หายเงียบไปเลยนะ คุนเมฆ ไปแอบซุ้มทำไรมาเป่าเนี่ยยย เดวต้องไปแอบเชคหน่อยละ  :a110: :a110:

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 09:02:16 PM »
ม่ายเห็นชวนกันบ้างเลย   ช่วงนี้ไปได้ทุกทริปครับ :beer: :beer: angle
เง้ออออ ผมชวนพี่แล้วน๊า ที่มีตติ้งเรือนปั้นหยาไงพี่ มัวแต่ไปอุ้มๆคนอื่นลืมล่ะสิพี่ :a28: :a28: