ผู้เขียน หัวข้อ: ขับออกไปกับคนที่รู้ใจ เพียงสองเรา จุดหมายเราคือทะเล....  (อ่าน 22021 ครั้ง)

ออฟไลน์ OPELU

• *
  • Popular Vote : 1

ได้ฟังเพลงนี้เลยอยากไปทะเล.............

แดดจางๆ และลมพัดเย็นชั่งเป็นใจ
ในวันนี้ทุกอย่างมันดูสดใส
ขับออกไปกับคนที่รู้ใจ เพียงสองเรา
จุดหมายเราคือทะเล
ที่ฉันนับคืนวันและเฝ้ารอ

หยอดกระเป๋าแล้วเอนทิ้งตัวนอน
บนตักเธอ ฉันมองตะวันลับขอบฟ้า

มัดใจไว้กับเธอแนบชิดกัน เพียงสองคน
วันนี้ฝันกลายเป็นจริง ที่ฉันนั้นรอคอยมาแสนนาน
ฉันนั้นจะปล่อยทุกสิ่ง
ทิ้งแล้วลืมทุกอย่างหากทำได้
จะหยุดโลกไม่ให้หมุนเวียนเปลี่ยนไป

เธอ จะปล่อยให้เธอและฉันได้ล่องลอยไป
ดั่งฝัน ที่สดใส และพ้นความเป็นจริงไม่สนใคร
ให้ทะเลและหาดขาว เป็นพยานแห่งความรักเราเรื่อยไป
จะนานแสนนาน จะนานเท่าไร
จากวันนี้ตลอดไป
หัวใจของฉันจะอยู่คู่กับเธอ

และคืนนี้แสงจันทร์ช่างสวยงาม จับมือเธอและมองดวงดาวที่ขอบฟ้า
มัดใจไว้กับเธอใต้แสงเทียน เพียงสองคน
วันนี้ฝันกลายเป็นจริง ที่ฉันก็รอคอยมาแสนนาน
ฉันนั้นจะปล่อยทุกสิ่ง
ทิ้งแล้วลืมทุกอย่างหากทำได้
ให้มีแค่เธอกับตัวฉัน
ฉันนั้นจะหยุดทุกสิ่งที่มีไม่ให้โลกหมุนไป

เธอ จะปล่อยให้เธอและฉันได้ล่องลอยไป
ดั่งฝัน ที่สดใส และพ้นความเป็นจริงไม่สนใคร
ให้ทะเลและหาดขาว เป็นพยานแห่งความรักเราเรื่อยไป
จะนานแสนนาน จะนานเท่าไร
จะพุ่งนี้หรือเมื่อไหร่

ขอให้เป็นเช่นนี้ เพราะฉันมีแค่เธอคนเดียว
และขอสัญญา ว่าจะอยู่คู่เคียงกันไป
ขอให้เป็นเช่นนั้น สาบานต่อหน้าท้องทะเล จะรักเพียงเธอ
จะรักเธอจนโลกนี้มลาย

จะรักแสนนาน จะรักเท่าไร
หัวใจของฉันจะอยู่คู่กับเธอ
LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
รูปเหงามากมาย  รูปสวยครับ
ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

• *
รูปเหงามากมาย  รูปสวยครับ

ขอบคุณค่ะพี่ต่าย

รูปนี้เหงากว่าป่าว???
LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ชอบมากครับเพลงนี้ วง flure นี่เปิดประจำเวลาขับซู
Deestone the heart of your control

• *
ชอบมากครับเพลงนี้ วง flure นี่เปิดประจำเวลาขับซู

ดีค่ะ   :supergrin:
แต่คราวนี้เอารถคันอื่นไปหละ 

• *
ไม่ได้ไปเที่ยวทะเลปราณบุรีมาซักพักใหญ่ค่ะ
คราวนี้...ได้โอกาสไปลองที่พักใหม่ที่ยังไม่เคย

"la a natu   bed & bakery"  เป็นชื่อรีสอร์ทค่ะ

อยากลองไปที่นี่เพราะชอบคอนเซ้ปของเขาค่ะคือ มันเป็นนาข้าวริมทะเล และที่สำคัญเขาบอกว่าขนม (bakery) ของเขาอาหร่อย

• *
ไปถึงที่พัก....เดินชื่นชมบรรยากาศโดยรอบ ...ชอบค่ะ
ปาเข้าไปบ่าย 2  หิวค่ะ...คิดว่าออกไปหาอะไรที่คนพื้นที่ชอบกินกินดีกว่า

ออกไปกินส้มตำ ไก่ทอด อาไรประมาณนั้นค่ะ

ร้าน " ลาบเป็ดหนองคาย" อยู่ฝั่งตรงข้าม เยื้องๆ กับโลตัสค่ะ  (ไม่แน่ใจ...จำชื่อร้านถูกป่าวนะค๊ะ)
อาหร่อยใช่ได้เลยค่ะ ไก่ทอดเนี่ยตอนเขายกมาดูเหมือนงั้นๆ แต่ลองชิมแล้ว โอเคเลย

• *
กลับมาถึงที่พัก
อ้าว.....เจออิมจอดอยู่ แต่ไม่รู้จักอะ

• *
เข้าห้องพักค่ะ
เป็นห้อง Cottage อยู่ติดชายหาดเลยค่ะ คิดว่ามาทะเลมันต้องแบบนี้ ดูทะเลกันให้เบื่อเลย
ห้อง Cottage ของเขามี 3 ห้องค่ะ โอเปิ้ลเลือกจองห้อง "ต้นหอม" เนื่องจากมันเป็นหลังริมสุด ไม่มีใครเดินผ่าน
แล้วหน้าบ้านเราก็เข้าใกล้ทะเลมากสุดด้วย
ดีที่ไปวันธรรมดา ไม่งั้น พนักงานบอกว่าเสาร์-อาทิตย์ช่วงนี้คนเยอะมากเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2009, 03:28:29 AM โดย OPELU »

• *
ภายในห้องพักจัดเป็นสัดเป็นส่วนดีค่ะ
มีโซฟาในห้องตรงกลาง และแบ่งเป็นห้องนอนเล็กๆส่วนนึง อีกส่วนนึงเป็นห้องน้ำ ห้องแต่งตัว และห้องอาบน้ำ
และยังมีอ่างใหญ่ให้นอนแช่อยู่ด้านหลังด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2009, 03:29:02 AM โดย OPELU »

• *
ลืมบอกไปค่ะว่า...ที่ชอบที่สุดคือห้องอาบน้ำ ไม่รู้ทำไมเป็นความรู้สึกส่วนตัวค่ะ

มองออกไปจากในห้อง ทอดสายตาดูทะเล สบายใจดีนะ

• *
ก่อนจะเป็นอาหารมื้อค่ำ.... คิดว่าควรจะลองขนมที่นี่ดูสักหน่อยค่ะ

จริงๆ ตอนซื้อpackage ห้องพัก เขามี Afternoon Tea ให้ เซ็ทนึงด้วยค่ะ
เดินไปที่ห้องอาหาร พนักงานก็มาถามว่าจะรับ ชุด Afternoon Tea เลยรึป่าว
โอเปิ้ลคิดว่าอยากจะลองหลายๆ อย่าง ก็เลยบอกเขาว่าขอเป็นพรุ่งนี้ดีกว่า วันนี้ขอลองอย่างอื่น
ถามพนักงานว่าควรสั่งอาราย เอาที่อร่อยแน่ๆ เขาแนะนำว่า เค็กมะพร้าวอ่อนค่ะ
สรุปว่าสั่งเค็กมะพร้าวอ่อนกับ SCONE ค่ะ   (ใจจริงไม่อยากสั่งเค็กมะพร้าวเลยเพราะคิดว่า เอ๊..ทำไมช่วงนี้ไปไหนเขาก็แนะนำแต่เค็กมะพร้าวเนี่ย)

ลองชิมคำแรก......มันอาหร่อยจริงๆ อย่างเขาว่า
ส่วน SCONE ก็ดีค่ะแต่ต้องเป็นคนที่ชอบกิน SCONE อยู่แล้วนะ เขาเสริฟมาพร้อมกับครีมสดและที่สำคัญแยมสตรอเบอรี่ที่ทำเอง อารมณ์โฮมเมดอร่อยอีกค่ะ

• *
อิ่ม..... :tasty: :tasty:
ไปเดินย่อยดูทะเล แล้วแอบไปดูห้อง LOFT เพราะยังงัย มาอีกเราก็ไม่พักห้อง LOFT อยู่แล้วเพราะมันมี 2 ชั้นค่ะ
เหมาะสำหรับมาแบบครอบครัว มีเด็กๆ

• *
มื้อค่ำ กินที่รีสอร์ทค่ะ สะดวกที่สุด
จริงๆ ยังอิ่มอยู่เลยค่ะ แต่ที่นี่ร้านอาหารเขาปิด สองทุ่มครึ่งค่ะ ก็เลยต้องกินไว้ก่อนค่ะ

ไม่มีรูปให้ดูนะค๊ะ กล้องเนี่ยมันถ่ายตอนกลางคืน ทำให้ชัดเนี่ยยากจัง ถอดใจค่ะ

งั้นไปดูบรรยากาศตอนเช้าเช้ากันค่ะ  ซึ่งปกติไม่ค่อยได้เห็นท้องฟ้าในช่วงเวลานี้ค่ะ (ถ่างตาเข้าไว้ค่ะ)
เดินไปตามชายหาด ยาวๆ เลยค่ะ

แปลกดี....เจอต้นกระบองเพชรขึ้นอยู่เต็มเลยหละ

• *
อาหารเช้าที่นี่ เขาจะมีกระดาษเป็นchoice ให้เลือกค่ะ ต้องส่งกระดาษคำตอบให้พนักงานก่อนสองทุ่มค่ะ
มีให้เลือก 3 เซ็ท มีทั้งเป็น แฮม ไส้กรอก เบคอน สารพัดไข่มีหมด ข้าวต้ม ข้าวราดหน้าหมู-ไก่กระเทียม
วาฟเฟิล แพนเค็ก เฟรนช์เบรด บานาน่าเบรด ขนมปังขาว-โฮลวีทปิ้งก็มี ถ้าใครคิดว่าอยากกินทุกอย่าง จะติ๊กมันทุกข้อ เขาก็ยินดีเสริฟค่ะ