ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ subaru leone เวลาสตาร์ทไม่ติดเกิดจากอะไรคะ  (อ่าน 2197 ครั้ง)

ออฟไลน์ Montra

• *
  • Popular Vote : 0
ใช้ subaru leone  เวลาสตาร์ทไม่ติดเกิดจากอะไรคะ

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: ใช้ subaru leone เวลาสตาร์ทไม่ติดเกิดจากอะไรคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2017, 02:32:48 PM »
เข้ามาผิดห้องมั้ยครับ ข้อมูลที่ให้น้อยไป ลองเช็คน้ำมัน เช็คไฟจุดระเบิดดูก่อน ไฟมีน้ำมันมา น่าจะติดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2017, 02:35:13 PM โดย New Le gray »

ออฟไลน์ Montra

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ใช้ subaru leone เวลาสตาร์ทไม่ติดเกิดจากอะไรคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 11:46:14 AM »
ก่อนที่จะเป็นแบบนี้ คือเวลาสตาร์ท ออกตัว รถมีอาการเหยียบคันเร่งแล้วอืด ไปอย่างกะเต่า สักพักก็กระตุก กระชากไว   ตอนผ่อนรถก็มีอาการจะดับ    น้ำมันเครื่องพึ่งเปลี่ยน   น้ำมันเกียร์  น้ำมันเบรค เติมพร้อมครบหมดค่ะ  หัวเทียนก็พึ่งเปลี่ยน   

กะว่าจะไปให้ช่างตรวจเชคแก้ไข  ตื่นเช้ามาสตาร์ท  เสียงก็ดักแต่กๆๆๆๆๆ     

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 12:03:25 PM »
คิดว่าเช็คที่ระบบน้ำมันก่อนเลยครับ เช็คปั้ม กรองเบนซิน แรงดันน้ำมันเชื้อเพลิง เรกูเลเตอร์ครับ

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 01:42:41 PM »
ลองไล่ระบบน้ำมันดูก่อน ไส้กรองเบนซิน ปั๊มติ๊ก รุ่นนี้เป็นเครื่องหัวฉีดรึยังครับ