ผู้เขียน หัวข้อ: ไปตกปลาบึกที่บึงสำราญมาครับ  (อ่าน 28989 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
Re: ไปตกปลาบึกที่บึงสำราญมาครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 11:08:16 PM »
ต้องตกตอนกลางคืนถึงจะสนุก ผมไปตกมาหลายครั้งแล้ว ไปกันหลายคนยิ่งมัน ตอนกลางคืนนั่งกินแอลกอฮอล์ โค ตะ ระ เพลินเลย ว่าแต่เคยไปตกที่บึงมารวยไหมคับ ก็ OK นะ ลองไปดูคับ แต่ปลามันไม่ใหญ่ขนาดนี้นะ
ไม่เคยไปเลยครับ มาแต่ที่นี่เพราะชอบบรรยากาศน่ะครับ ยิ่งเช่าบ้านแล้วไปตกรอบ สามทุ่มถึงเก้าโมงเช้านี่ สุดยอดจริงๆ
อยากรู้จักในบ้านหลังนี้ชอบตกปลากันหลายคนมั๊ย
เท่าที่รู้ตอนนี้มี6-7คนแล้วครับ
ผมมีคันตุ๊ด + รอกแต๋ว นี่พอจะไปหวดที่บึงสำราญกะเค้าบ้างได้ไหมครับพี่โบ๊ทคร๊าบบบ
ต้องดูก่อนว่าตุ๊ดกะแต๋วแค่ไหนอ่ะครับ  :laugh: :lol: เพื่อนผมเคยเอาคันตกปลานิลไปตกปลาบึกเล่น ก้อแค่ขำๆกัน
พอปลามันกิน มันลากไปอย่างเดียวเลย เบรคของรอกเอาไม่อยู่ จนเอ็นหมดม้วน ต้องตัดสายทิ้งเลย :laugh: :lol:
พอดีไม่เคยตกปลาครับ เลยสงสัยว่าตกได้เยอะขนาดนี้เอาไปทำอะไรครับ กินคงไม่หมดแน่ (ตัวเดียวยังไม่รู้จะกินกันหมดป่าว) หรือว่าขายคืนบ่อเขาไปครับ
ห้ามเอากลับครับพี่ ตกได้ต้องปล่อยคืนบ่ออย่างเดียวครับ ยกเว้นปลาเกล็ดครับพี่ เอากลับได้2โลต่อหนึ่งคันเบ็ด ถ้าทำปลาบึกเค้าตายปรับ2หมื่นนะพี่ ตกได้ต้องรีบปล่อย
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: ไปตกปลาบึกที่บึงสำราญมาครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 07:56:45 AM »
เฮ้ย..........ทำปลาตายปรับด้วยเหรอ.........แต่มันก็ต้องมีวันตายมั่งหละเนอะ โดนตะขอเกี่ยวปากทุกวัน เด๋วก็ช้ำในตาย............อยู่ที่ว่าแจ็คพอตจะไปตกอยู่กับนักตกปลาท่านใด อิ อิ  :supergrin:

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 03:20:47 PM »
อย่างนี้ตกได้ก็ต้องรีบ ถ่ายรีบเก็ก แล้วรีบปล่อยลงน้ำล่ะซิ ไม่งั้นโดน 2 หมื่นซาหลบแน่เลย

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 10:48:31 PM »
อย่างนี้ตกได้ก็ต้องรีบ ถ่ายรีบเก็ก แล้วรีบปล่อยลงน้ำล่ะซิ ไม่งั้นโดน 2 หมื่นซาหลบแน่เลย

แต่ผมไม่เคยเห็นปลาตายเลยนะพี่
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ tee77

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 06:55:12 PM »
น่าสนุกครับ ยิ่งค้างคืนได้ด้วย  :supergrin: มันอยูแถวไหนเหรอครับเพื่อพาน้องๆๆไปตก กันทั้งคืน :embarass: :laugh: :lol:

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 09:59:34 PM »
น่าสนุกครับ ยิ่งค้างคืนได้ด้วย  :supergrin: มันอยูแถวไหนเหรอครับเพื่อพาน้องๆๆไปตก กันทั้งคืน :embarass: :laugh: :lol:
อยู่ถนนสุขาภิบาล1เองครับ ซอยนวมินทร์42 ลองตามลิ้งไปดูละกันครับ http://www.bungsamran.com/

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 10:38:23 PM »
ปลามันก็ว่ายน้ำของมันอยู่ดี ๆๆ ไปแกล้งมันซะงั้น

บาป นะโว้ยโบ๊ต

Think Feel Drive

ออฟไลน์ nako

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 10:55:04 PM »

ผมขายอุปกร์ณ์ตกปลา มีอะไรให้รับใช้ บอกได้นะครับ :wavey: :wavey:

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 11:07:34 PM »
ผมไปวันที่ไม่ใช่เสาร์อาทิตย์  ปลาจะกินดีมากๆครับ   ถ้าไปเสาร์อาทิตเหรอรอไปเหอะทั้งคืน  ได้  7-8 ตัวเอง  ปลาบึกไซรับแขกทั้งนั้นเลย
...YU...
GARAGE&CARCARE

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 01:14:02 AM »
ผมไปวันที่ไม่ใช่เสาร์อาทิตย์  ปลาจะกินดีมากๆครับ   ถ้าไปเสาร์อาทิตเหรอรอไปเหอะทั้งคืน  ได้  7-8 ตัวเอง  ปลาบึกไซรับแขกทั้งนั้นเลย
อาจจะเป็นว่า เสาร์อาทิตย์ปลามันได้กินขนมปังเยอะมั้งครับ เลยไม่ค่อยกินเหยื่อสักเท่าไหร่

ออฟไลน์ Benzino

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 07:26:22 AM »
ปลาบึกเนี้ยอร่อยมากๆ   :tasty: :tasty:
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 09:33:36 AM »
ปลาบึกเนี้ยอร่อยมากๆ   :tasty: :tasty:

เค้าห้ามกินเพ่....... :cranium:

ถ้ากินตัวละ 2 หมื่น.........แพงกว่าวัวนอกอีกอ่า  :nolove:

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 12, 2009, 02:57:57 PM »
ดูท่าทางพี่โบ๊ตจะชอบเย่อ(ปลา)  :laugh:

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 14, 2009, 01:58:48 PM »
เสียดายเอาปลาบึกกลับบ้านไม่ได้
ฝีมือเจ๋งๆ ทั้งนั้นเลยครับ
ตกเก่ง....ได้ปลาเพียบ

ออฟไลน์ Micky NEW'LE

• *
  • Popular Vote : 9
  • ♥ BD ♥
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 01:24:39 AM »
ผมเลิกตกแล้ว ลอกพัง 5555
daiwa ทัวนาเม้น  แกนสปูนคต  :bbbear_8: ไปเจอไอ้บึกเงาน้ำมา  ตกมาตั่งแต่เด็ก