ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงใหม่......ประสบการณ์ใหม่  (อ่าน 17037 ครั้ง)

ออฟไลน์ OPELU

• *
  • Popular Vote : 1
Re: เชียงใหม่......ประสบการณ์ใหม่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 10:42:03 PM »
คืนสุดท้ายที่เชียงใหม่แล้ว
คืนนี้...นอนห้องวัวค่ะ ห้องนี้เป็นห้องที่แพงที่สุดในโรงแรม(ตอนแรก..ไม่เข้าใจค่ะว่าทำไม)
 ตอนที่พนักงานพาไปชมห้อง เราถึงกับต้องถามผู้จัดการว่า "เออ...ทำไมห้องนี้มันแพงจังค่ะ" ด้วยความงง เพราะมันก็ไม่เห็นมีไรพิเศษ
ได้คำตอบว่า ศิลปินที่ออกแบบเป็นคนตั้งราคาค่ะ แล้วก็ห้องนี้เนี่ยเอาไว้นั่งสมาธิได้เลยนะ
เราก็เลยบอกเขาไปว่า อืมก็ดีเหมือนกัน แปลกดี
ด้วยความอยากรู้จริงๆ ค่ะ กลับมาเข้าไปดู PROFILE ของศิลปิลท่านนี้เลย .....ตอนนี้เข้าใจแล้วว่าทำไม
LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

• *
Re: เชียงใหม่......ประสบการณ์ใหม่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 10:50:06 PM »
ไปเที่ยวทีไร เป็นงี้ทุกทีค่ะ คือยังไม่อยากกลับ

กินอาหารเช้าที่โรงแรมค่ะ(แต่ตอนเที่ยง) ที่นี้ดีอีกอย่างสำหรับคนตื่นสายค่ะ เขาเสริฟมื้อเช้าถึงเที่ยงค่ะ

เช็คเอ้าท์....ล่ำลาพนักงานที่โรงแรมค่ะ
(แอบบอก....ผู้จัดการที่นี้น่ารักดีค่ะ  ชอบ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2009, 10:52:29 PM โดย OPELU »
LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 10:58:23 PM »
ก่อนกลับ...แวะตลาดวโรรสซื้อของกิน ของฝากค่ะ
ระหว่างทางเดินจากที่จอดรถไปตลาด เจอร้านนึงค่ะ เขาทำบรรยากาศเหมือนที่ย่าน THAMEL ของเนปาลเลย
เอารูปมาฝาก....เผื่อใครยังไม่เคยไปเนปาลค่ะ ที่นี่ใกล้เคียงเลยค่ะ
เมืองไทยนี่ดีจัง...มีทุกอย่าง

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 11:00:59 PM »
มีเสื้อตัวนี้ แขวนขายอยู่ แต่คงไม่ได้ตั้งใจจะขายจริงๆ มั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2009, 11:04:08 PM โดย OPELU »

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 11:03:20 PM »
ออกจากเชียงใหม่ตอนบ่าย ๆ ถึงกรุงเทพตอนค่ำ ๆ

จบทริปแล้วค่ะ 
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่าน มาดู มาคอมเม้นค่ะ    :supergrin: :supergrin: :supergrin:

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 09:18:03 AM »
โอเปิลเล่าเรื่องได้สมบูณ์ ทั้งภาพและคำบรรยายเลยครับ น่าจะไปเขียนหนังสือนำเที่ยวได้สบายมาก  ว่างๆเอามาลงอีกนะครับ จะติดตามต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับ ชอบอ่านมากๆโดยเฉพาะเรือง ร้านอาหารเนี่ย   :agree: :agree:   :tasty: :tasty:
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 11:39:33 AM »
โอเปิลเล่าเรื่องได้สมบูณ์ ทั้งภาพและคำบรรยายเลยครับ น่าจะไปเขียนหนังสือนำเที่ยวได้สบายมาก  ว่างๆเอามาลงอีกนะครับ จะติดตามต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับ ชอบอ่านมากๆโดยเฉพาะเรือง ร้านอาหารเนี่ย   :agree: :agree:   :tasty: :tasty:
+1  :agree:

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 10:41:27 AM »
 :wavey:  คุณโอเปิ้ลบรรยายแล้วจินตนาการเห็นภาพเลยครับ...ชอบทริปต่างๆที่คุณโอเปิ้ลไปมาครับ...ประสบการณ์เยี่ยมเลยครับ..น่าจะรวบรวมเป็นเล่มเอาไว้..ขอยกนิ้วให้ครับ... :agree:

ออฟไลน์ tee77

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 07:05:36 PM »
 :agree: :agree: สุดยอดครับ เอาไว้มีโอกาสคงต้องขอข้อมูลซะแล้วชอบโรงแรมมากๆๆ :agree: :agree:

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:32:41 PM »
โอเปิลเล่าเรื่องได้สมบูณ์ ทั้งภาพและคำบรรยายเลยครับ น่าจะไปเขียนหนังสือนำเที่ยวได้สบายมาก  ว่างๆเอามาลงอีกนะครับ จะติดตามต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับ ชอบอ่านมากๆโดยเฉพาะเรือง ร้านอาหารเนี่ย   :agree: :agree:   :tasty: :tasty:

+1  :agree:

:wavey:  คุณโอเปิ้ลบรรยายแล้วจินตนาการเห็นภาพเลยครับ...ชอบทริปต่างๆที่คุณโอเปิ้ลไปมาครับ...ประสบการณ์เยี่ยมเลยครับ..น่าจะรวบรวมเป็นเล่มเอาไว้..ขอยกนิ้วให้ครับ... :agree:

:agree: :agree: สุดยอดครับ เอาไว้มีโอกาสคงต้องขอข้อมูลซะแล้วชอบโรงแรมมากๆๆ :agree: :agree:

ขอบคุณค่ะ    :supergrin: :supergrin:  :supergrin:

ออฟไลน์ GC201

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:47:57 PM »
รูปสวย น่าไปมากค่ะ :agree:
✿.。.:* *.:。✿I LOVE SUBARU✿.。.:* *.:。✿