ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงใหม่......ประสบการณ์ใหม่  (อ่าน 17039 ครั้ง)

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
Re: เชียงใหม่......ประสบการณ์ใหม่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 03:58:28 PM »
รูปสวยครับ คุณโอเปิ้ล ไว้จะไปจะโทรไปขอข้อมูลบ้างครับบบ   :agree: :agree:
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ OPELU

• *
  • Popular Vote : 1
Re: เชียงใหม่......ประสบการณ์ใหม่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 06:19:45 PM »
เพิ่งจะกินข้าวมาตอนหัวค่ำ มาดูรูปอาหารของเจ๊โอเปิ้ล ผมหิวอีกรอบเลย ถ้าผมอ้วน เจ๊ต้องรับผิดชอบ  :bawling: :bawling:

เป็นเจ๊...ไปซะแล้วเรา    :eek:

ที่ร้านนี้เขาก็มีขนม ของหวานน่ากินอยู่ แต่...เพื่อเปลี่ยนบรรยากาศ เลยไปกินขนมต่อที่ร้านมนต์
กิน...ทั้งทีต้องให้ครบคอร์สค่ะ...คุณน้องโบท     :tasty: :tasty:
LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

ออฟไลน์ zizou

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 07:02:39 PM »
ก็ว่าพี่หน้าคุ้นๆ เคยเห้นพี่ออกทีวีแล้ว ขับหมูสีดำ

สาวขับ im ขอคารวะครับ  :agree:

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:17:58 AM »
ถามหน่อยครับ ไอ่โรงแรม moroom นี่มันอยุ่ตรงไหนอ่ะครับ
ขนาดผมเปนคนเชียงใหม่ยังไม่รุ้เลยเนี่ย  :confused:

ไว้จาได้แอบไปพัก   :lol:

โรงแรมอยู่ติดถนนระหว่างซอยท่าแพ 5 กับท่าแพ 6 ค่ะ
ลองมาขอชมห้องพักดูก่อนก๊ได้นะค๊ะ

LIQUI MOLY by Opel Trading Co., Ltd.

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:26:56 AM »
ขอรายละเอียดที่พักได้ไหมครับอยากไปห้องสวยครับ :agree:

web link ค่ะ http://www.morooms.com/
เดี๋ยวจะลงรูปเพิ่มให้ดูอีกนะค๊ะ  ดีใจค่ะที่ชอบเหมือนกัน     :shy:

รูปสวยครับ คุณโอเปิ้ล ไว้จะไปจะโทรไปขอข้อมูลบ้างครับบบ   :agree: :agree:

ขอบคุณค่ะพี่เบนซ์ ....ยินดีค่ะ   :supergrin:

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:32:00 AM »
ก็ว่าพี่หน้าคุ้นๆ เคยเห้นพี่ออกทีวีแล้ว ขับหมูสีดำ

สาวขับ im ขอคารวะครับ  :agree:

ข้าน้อยมิบังอาจ....ท่านก็กล่าวเกินไป   :laugh: :laugh: :lol: :laugh: :laugh:

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:39:03 AM »
ขอเล่าต่อนะค๊ะ....
คืนที่ 3 นอนห้องมังกรค่ะ

ศิลปินที่ออกแบบเกิดปีมะโรงค่ะ  โดยได้รับแรงบันดาลใจมาจากผลงานดนตรีที่ชื่อว่า “Rain” โดยเรียวอิจิ ซากาโมโต้ เพื่อให้ห้องปีมะโรงเป็นห้องที่เงียบเพื่อใช้สำหรับอยู่กับตัวเอง
ศิลปินยังบรรจุหนังสือหายากที่คัดสรรโดยเพื่อนที่เกิดปีมะโรงอีกด้วยค่ะ

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:49:35 AM »
มื้อค่ำคืนนี้ว่าจะออกไปกินค่ำๆ หน่อย
แต่พอนั่งชิล...ดื่มไปได้ซัก 4 แก้ว ก็หลับเลยค่ะ

งั้นดูบรรยากาศมื้อเช้า...วันรุ่งขึ้นที่โรงแรมค่ะ
ที่นี่ดีอีกอย่าง...มื้อเช้า เราบอกล่วงหน้าก่อนได้ว่าอยากจะกินอาไรค่ะ (ABF ข้าวต้ม พาสต้า หรือข้าวกระเพราก็ยังได้) เขาคงจะกลัวเราเบื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2009, 01:51:14 AM โดย OPELU »

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:53:47 AM »
มาเชียงใหม่ ต้องไปไหว้พระที่วัดพระสิงห์เป็นสิริมงคลหน่อยค่ะ

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 02:05:44 AM »
ร้านนี้...เวียงจูมออนอยู่แถวร้าน Goodview สำหรับคนที่ชื่นชอบการดื่มชาค่ะ ขอบอกว่าต้องไป
โดยส่วนตัว  ชอบมากที่สุดค่ะ มาเชียงใหม่ทุกครั้งต้องแวะไป ถ้าไม่มีเวลานั่งดื่ม ก็ต้องแวะไปซื้อกลับบ้านค่ะ

ตอนนี้มีชาให้เลือก 56 ชนิดค่ะ มีทั้งชาแดง ชาดำ ชาเขียว ชาเบลน มาจากหลายประเทศ
คราวนี้ ซื้อกลับไปเพียบเลยค่ะ

เนื่องจากชอบคอนเซ้ปของร้าน เราก็เลยเป็นสมาชิกตั้งแต่ร้านเปิดใหม่ๆ ค่ะ ถ้าใครแวะไปใช้ชื่อโอเปิ้ลได้นะค๊ะ
เขาลดให้สมาชิก 10% ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2009, 11:55:15 PM โดย OPELU »

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 10:20:50 AM »
 8)คุคณโอเปิ้ลเยี่ยมจริงๆครับ..ยกนิ้วให้ขนาดผมคนเชียงใหม่...ยังเที่ยวไม่ทั่วถึงเหมือนคนโอเปิ้ลครับ...ยังงัยก็ขอชมว่าเยี่ยมสุดๆเลยครับ...ชาวเชียงใหม่ยินดีต้อนรับครับ..

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 10:50:36 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ มีที่ให้ตามรอยเพียบเลยครับ
เชียงใหม่มีเสน่ห์เสมอเลยสำหรับผม :supergrin:

ออฟไลน์ GaB

• *
  • SmoothJazz.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 08:51:12 PM »
ขอบคุณสำหรับรูปและข้อมูลดีๆครับ

ยังไงๆเชียงใหม่ก็ยังเป็นจังหวัดที่ผมชอบที่สุดเสมอจริงๆ

"Winners never quit and quitters never win" ; Vince Lombardi

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 10:02:12 PM »
8)คุคณโอเปิ้ลเยี่ยมจริงๆครับ..ยกนิ้วให้ขนาดผมคนเชียงใหม่...ยังเที่ยวไม่ทั่วถึงเหมือนคนโอเปิ้ลครับ...ยังงัยก็ขอชมว่าเยี่ยมสุดๆเลยครับ...ชาวเชียงใหม่ยินดีต้อนรับครับ..

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ มีที่ให้ตามรอยเพียบเลยครับ
เชียงใหม่มีเสน่ห์เสมอเลยสำหรับผม :supergrin:

ขอบคุณสำหรับรูปและข้อมูลดีๆครับ

ยังไงๆเชียงใหม่ก็ยังเป็นจังหวัดที่ผมชอบที่สุดเสมอจริงๆ

ยินดีที่สุดค่ะ     :supergrin: :supergrin:

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 10:30:25 PM »
ขออนุญาตเล่าต่อให้จบค่ะ

คืนที่ 3 ไปลองกินอาหาร MEXICAN ที่ร้าน MIGUEL's ค่ะ (ผู้จัดการที่โรงแรมแนะนำว่าอาหร่อย..เลยอยากลองดูว่าจะเจ๋งขนาด???)

ร้านเป็นแนวสไตล์บ้านๆ ค่ะ ไม่มีแอร์ บรรยากาศน่ารักดี มีป้ายแปลกๆ ให้ดูด้วย

อาหารจานใหญ่มาก กินกัน 2 คน ตอนแรกว่าจะสั่ง ของทานเล่นสัก 2 จาน แล้วก็จานหลักคนละจาน สุดท้ายคือจอดที่จาน 3 ค่ะ ไม่ได้สั่งจานที่ 4
ปกติชอบกิน แผ่น Tortilla & Guacamole (ไอ้แผ่นนาโช่กับอโวคาโด้) ชอบมาก .....จานนี้..ที่นี่ก็ใช้ได้ค่ะ
จานที่ 2 Nachos Grande เป็นแผ่นข้าวโพดกรอบโปะหน้าด้วยเนื้อไก่ราดชีส ถั่วแดง ซัลซ่า และซาวครีมค่ะ
จานที่ 3 เป็น El Rico ค่ะ เป็น 3 อย่างอยู่ในจานเดียวกันคือ ทาโก้แบบกรอบมีใส้ 1 ชิ้น แล้วก็แบบแป้งนุ่มอีก 1 ชิ้น แล้วก็มีข้าวและถั่วแดงด้วย
เครื่องดิ่มนี่เดาได้เลย ถ้าไปกินอาหารแม็กซิกัน จริงๆ แล้วน่าจะสั่ง MARGARITA  แต่วันนี้เราอยากลอง MOJITO ที่นี่ดู

ส่วนตัว...รสชาดอาหารทื่นี่ก็พอได้ค่ะ คือถ้าไปเชียงใหม่แล้วอยากกิน..ที่นี่น่าจะอาหร่อยที่สุดแล้ว แต่ถ้าอยู่กรุงเทพ เราก็มีร้านที่ชอบมากๆในใจอยู่แลวค่ะ

ขออภัย...รูป...ถ่ายยังงัยก็ไม่ชัดค่ะ ไม่รู้เป็นไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2009, 10:31:52 PM โดย OPELU »