ผู้เขียน หัวข้อ: Ken's Garage: กันดั้ม / หลินปิง / น้องแป้ง  (อ่าน 154449 ครั้ง)

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
เคน ของแต่งยังไม่ครบ 100 รายการเลยอะ

เอาให้ครบเลยน้อง  emo76o
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
หลังจากได้รถมายังไม่ได้มีโอกาสขับแบบเต็มๆเลย เมื่อคืนเลยลองเอาขึ้นไปขับบนบูรพาวิถีดู

เริ่มด้วยการปลดผนึกที่ท่านเจ้าสำนักใส่ไว้ให้ แกบอกว่าถ้าจะซัดให้ถอดออกด้วย 

• *
เตรียมความพร้อมก่อนทดสอบ จัดการเติมน้ำมันให้เรียบร้อย แล้วก็ลุยกันเล๊ยยยยยยยยยยยยย emo65o

• *
เริ่มกันเลย ค่อยๆขับรถเอื่อยๆขึ้นทางด่วนมุ่งหน้าไปทางบางนาต่อด้วยทางพิเศษบูรพาวิถี พอเข้าเส้นบูรพาวิถีปุ๊บ เจอตำรวจจอดรออยู่ปั๊บเลย แต่ไม่โดนเรียก สงสัยวันนี้จะดวงดี

เอาล่ะ คนพร้อม รถพร้อม กดเลยยยยยยย หวี่~~~ แว๊ดดดดดดดดดดดด  อาการคือรอบกวาดแบบดูไม่ทัน เหลือบไปดูอีกทีเข็มอยู่ที่ 7000 แล้ว พวงมาลัยสะบัดเหมือนจะเอาไม่อยู่ ให้พี่ที่ไปด้วยกันช่วยถ่ายวีดีโอให้ ก็ถ่ายไม่ค่อยจะได้เพราะมันดึงมากๆ

นี่มัน Low boost เหรอวะ? แล้ว Hi boost จะเป็นยังงัยวะเนี่ย อย่างงี้ต้องลอง... กด Profect B ไปที่ Hi Boost ทันทีพร้อมให้สัญญาณกับพี่ที่นั่งไปด้วยกันให้เตรียมตัว 

1...2...3... โอ้ววววว รู้สึกได้ถึงแรง G แบบเต็มๆ หน้ารถที่ใส่คานาร์ดพิ่มแรงกดไว้แล้วแต่หน้าก็ยังยกเกือบทุกเกียร์จนรู้สึกว่าคุมพวงมาลัยค่อนข้างลำบาก ไม่เอาแล้ว พอดีกว่าเดี๋ยวกลับไม่ถึงบ้าน เสร็จแล้วก็ค่อยๆคูลดาวน์ลง มีความสุขมากมาย กลับบ้านนอนดีกว่า ดึกแล้ว จบครับ emo64o emo64o emo64o

http://www.youtube.com/watch?v=XbfAbzzVXBA     อันนี้ตอน Low boost

http://www.youtube.com/watch?v=9E5Ihuay4UI       อันนี้ตอน Hi boost

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
จะแรงไปไหนนิครับ ป้าเคน emo64o

ออฟไลน์ mod...kub

• *
  • Popular Vote : 0
  • nine foul.......scramble to fast
ดูyoutubeแล้วต้องบอกว่า " อยากได้ " และ " สุดยอด " มากครับ emo65o
nine foul...scramble to fast

• *
สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณ พี่ทวีแห่งทวียานยนต์ ที่ทำรถคันนี้ได้ออกมาอย่างยอดเยี่ยม ตอบโจทย์ผมหมดทุกข้อจริงๆ มันขับสนุกมากและแรงมากๆๆ(สำหรับผม) ขอบคุณมากครับพี่ emo65o emo65o emo65o

ขอบคุณ พี่ตู่, พี่เอิ๊บ, น้องนัท, เพื่อนๆพี่ๆทุกท่านที่คอยให้กำลังใจและเอาใจช่วยกันมาโดยตลอด ปิดท้ายกันด้วยกร๊าฟสวยๆอันนี้ครับ   

"Gundam Zero Project Completed"

• *
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
สุดยอดเลยเคน

จากคนที่ไม่เคยแต่งรถเลย มาทำได้ขนาดนี้ ยกนิ้วให้เลยครับ  emo65o emo65o emo65o
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
มาเจิมกระทู้ด้วยคนครับ รถพี่สุดจิงๆ emo63o emo63o

• *
ว่าจะอยู่เฉยๆซักพัก ก็เกิดอาการคันซะอีกแล้ว เร็วๆนี้เตรียมเจอหลินปิง เวอร์ชั่น Time Attack ครับผ๊มมมมมมมมม emo76o

ออฟไลน์ sweet99

• ไม่หล่อแต่อร่อย
  • *
  • Popular Vote : 5
สงสัยปีนี้ป้าจะจัดหนัก  emo54o

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 emo72o

ว่างๆก็มาแจมกันในแทรคบ้างนะเคนนะ   Trackday ปีนี้ ของเรามี Safety driving ด้วยนะเออ

ไม่ใช่อะไรครับ เห็นรถแรงๆ แล้วก็เป็นห่วง มาฝึกมาเทรนกันซะหน่อย จะได้ปราบพยศเจ้ากันดั้มทามแอ๊ทแท่คให้อยู่หมัด!  emo64o
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

• *
emo72o

ว่างๆก็มาแจมกันในแทรคบ้างนะเคนนะ   Trackday ปีนี้ ของเรามี Safety driving ด้วยนะเออ

ไม่ใช่อะไรครับ เห็นรถแรงๆ แล้วก็เป็นห่วง มาฝึกมาเทรนกันซะหน่อย จะได้ปราบพยศเจ้ากันดั้มทามแอ๊ทแท่คให้อยู่หมัด!  emo64o

ครับพี่อั๋น ปีนี้คงได้แจมแน่นอน ยิ่ง Safety driving นี่ผมเอาด้วยคนครับ ที่ผ่านๆมามันยังไม่ค่อยลงตัวทั้งเวลาทั้งรถ แต่ตอนนี้เสร็จหมดแล้ว พร้อมลุยครับผม emo65o

• *
สงสัยปีนี้ป้าจะจัดหนัก  emo54o

ไม่หนักเท่ากันดั้มหรอก เอาแค่ขำๆ หล่อๆ พอแล้วครับ

• *
ว่าจะอยู่เฉยๆซักพัก ก็เกิดอาการคันซะอีกแล้ว เร็วๆนี้เตรียมเจอหลินปิง เวอร์ชั่น Time Attack ครับผ๊มมมมมมมมม emo76o

นั่น.....กองเต็มบ้าน

ใครฟ่ะบอกว่าพอแล้ว ไม่แต่งแล้วซูบารุ