ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยดูGC6คันนี้ให้ทีครับ  (อ่าน 3666 ครั้ง)

ออฟไลน์ mariner

• *
  • Popular Vote : 0
รบกวนพี่ๆช่วยดูGC6คันนี้ให้ทีครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:31:07 AM »
รบกวนพี่ๆช่วยดูGC6คันนี้ให้ทีครับ

และต้องขอประทานโทษสำหรับเจ้าของนะครับ

คืออยากจะให้มันเป็นซูคันแรกของผม

ใจจริงไปเห็นคันนี้มาแล้ว ส่วนตัวผมว่ารถมันดีเลยทีเดียว

แต่เห็นมันเปลี่ยนมือบ่อยเหลือเกินในช่วงที่ผ่านมา

เลยไม่แน่ใจครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ :smash:

http://www.subaruclubthailand.com/viewtopic.php?t=3215

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
Re: รบกวนพี่ๆช่วยดูGC6คันนี้ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:49:06 AM »
ตั้งใจจะใช้เดิมๆ  หรือยกเครื่องคอแดงมาทั้งหัวตัดแล้วเปลี่ยนเครื่องใหม่ / พาร์ทภายนอก
ลองคิดเรื่องงบประมาณในการสั่งหัวตัด+อุปกรณ์ตบแต่ง+ค่าทำสีทั้งคันด้วยนะครับ   ว่าอันไหนคุ้มกว่ากัน

หรือจะตัดสินใจซื้อรถที่แต่งมาแล้ว  ก็มีให้เลือกอีกมากนะครับ
ใจเย็นๆ  แล้วตัดสินใจเลือกสิ่งที่ดีที่สุดนะครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: รบกวนพี่ๆช่วยดูGC6คันนี้ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 11:25:23 AM »
เขาขายไปตั้งนานแล้วไม่ใช่เหรอครับ  :confused:

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:22:28 PM »
รู้สึกคันนี้แปลงร่างเป็นอิมฯส้มของพี่ดีไปแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2009, 04:59:32 PM โดย alpachino »
.

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:26:49 PM »
ตั้งใจจะใช้เดิมๆ  หรือยกเครื่องคอแดงมาทั้งหัวตัดแล้วเปลี่ยนเครื่องใหม่ / พาร์ทภายนอก
ลองคิดเรื่องงบประมาณในการสั่งหัวตัด+อุปกรณ์ตบแต่ง+ค่าทำสีทั้งคันด้วยนะครับ   ว่าอันไหนคุ้มกว่ากัน

หรือจะตัดสินใจซื้อรถที่แต่งมาแล้ว  ก็มีให้เลือกอีกมากนะครับ
ใจเย็นๆ  แล้วตัดสินใจเลือกสิ่งที่ดีที่สุดนะครับ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:31:09 PM »
เขาขายไปตั้งนานแล้วไม่ใช่เหรอครับ  :confused:

รถขายไปแล้วก็จริงครับ

แต่เจ้าของใหม่ก็เอามาขายอยู่ครับตอนนี้

พอดีไปเจอะมา ก็เลยโทรเช็คดู เป็งคันเดียวกันครับ

หรือว่าดวงมันสมพงษ์ จะมาเป็งของเราว้า  :biggrin:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 12:35:07 PM »
รู้สึกคันนี้แปลงร่างเป็นอิมฯส้มของพี่ดีไปแล้วนะครับ :beer:

ของพี่ดีทะเบียน 134 ครับ โทรไปถามพี่เค้ามาแล้ว เพราะเห็นว่าหน้าตาเหมือนกันเป้ะ แต่ว่าไม่ใช่ครับ

สงสัยออกจากโรงงานหน้าตามันคงเป็นอย่างนี้ ล้อก็อย่างนี้ สีนี้ด้วยมั้งครับ  :lol:

ออฟไลน์ art_narak

• *
  • ...หล่อลากไส้ "กวนTeeN" กระชากวัย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 01:16:13 PM »
5555+ ขอให้ได้นะคับ รถผมก็กำลังทำอยู่ เมื่อไรจะเสร็จก็ไม่รู้ นานฉิบเลย  :crap:

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 06:29:26 PM »
รถขายไปแล้วก็จริงครับ

แต่เจ้าของใหม่ก็เอามาขายอยู่ครับตอนนี้

พอดีไปเจอะมา ก็เลยโทรเช็คดู เป็งคันเดียวกันครับ

หรือว่าดวงมันสมพงษ์ จะมาเป็งของเราว้า  :biggrin:

ดูแล้วน่าสนใจดีนะครับ (ถ้ายังขายอยู่) ไงก็ต้องไปดูรถจริงอีกทีครับ
และอย่าลืมบวกลบราคาหัวจากญี่ปุ่นด้วย ค่าแรงอีก เวลาที่เราต้องเสียไปกะค่าประกอบใหม่อีก ฯลฯ

ถ้าเป็นผมจะซื้อ GC ผมคงเลือกแบบทำมาแล้ว และผมค่อยมาโอเวอร์ฮอลล์ใหม่ดีกว่าครับ ประหยัดเวลาสารพัด
แต่หาเดิมๆ มาปั้นเอง ก็สนุกอีกแบบครับ แล้วแต่ชอบ (เผอิญผมไม่ค่อยมีเวลา)

ลองติดต่อดูหลายๆ คันครับ ค่อยตัดสินใจ
 :supergrin: