ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความคิดเห็นของท่านที่ไป Safety Driving by อ.อั๋น  (อ่าน 5971 ครั้ง)

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
Re: อยากทราบความคิดเห็นของท่านที่ไป Safety Driving by อ.อั๋น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 10:57:15 PM »
อยากให้จัด course advance อีกเสียงครับ
ได้รู้จักรถตัวเองขึ้นอีกเยอะเลย สนามก็ใหญ่หยั่งกะสนามบิน ถ้ามียึดอีกก็มาขึ้น ลงที่นี่ได้เลย   :laugh:
อ้อ ขอขอบคุณ instructor และ ทีมงาน SSS , MIT ทุกท่านเลยครับ  รู้เลยว่าเสียเวลามากันจริง ๆ

ส่วนความเห็นเรื่องอบรมไม่มีที่ติเลยครับ ได้ประโยชน์จริง ๆ   ได้ลดน้ำหนักไปด้วยในตัว ร้อนมาก   :dead:
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ TezzA

• SSS FC No. 1
  • *
  • Popular Vote : 3
  • มือใหม่ หัด4
Re: อยากทราบความคิดเห็นของท่านที่ไป Safety Driving by อ.อั๋น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 10:59:42 PM »
สำหรับ   ผมคิดว่าครั้งนี้จัดได้อลังการดีกว่าปีที่แล้วมาก....... ในแง่ของสนามที่กว้างขว้าง และ ผิวแทรคที่เรียบได้สุดๆ ทำให้นักเรียนรู้สึกปลอดภัยที่จะกล้าลอง       ส่วนพวกบทเรียนในแต่ละ section ต่างๆ ก้อหน้าจะ cover ได้หมดสำหรับในการแก้สถานการณ์ใช้รถประจำวัน ตาม concept ของ Safety Driving     จะมีที่ขาดอยู่ ก้อน่าจะเป็น การเบรค บนถนนเปียก ตามที่ได้คุยกะพี่แบงค์และพี่ก้องหลังเลิกเรียน   นอกจากนั้น......... ยังคิดไม่ออก  อาจจะมีอีกก้อแค่เรื่องของเวลาในการซ้อม ว่ามีให้ลองน้อยรอบไปหน่อยในบ้าง section  แต่แค่นี้ก้อล่อซะเย็นแหละ :sunglasses:

ส่วนในเรื่องของ instructor  ต้องขอบอกว่าทุกคนให้คำอธิบายได้ดีและแน่นมาก     และต้องขอขอบคุณอาจารย์ทุกคนยอมเสียสละมายืนตากแดดตากลม  อีกทั้งสละรถส่วนตัวมาให้ลองนั่งกันเลย  :agree:

จะรอติดตาม to be contiue ใน advance course ต่อๆไปนะครับ  :wavey:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2009, 11:22:44 PM โดย TezzA »

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 02:09:35 PM »
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ insturctor ทุกท่าน ที่ตากแดด ตากลมทั้งวัน (ได้ข่าวว่ามีบางท่าน 2 เต็มๆเลย)
และที่ขาดไม่ได้ต้องขอขอบคุณ Motor Image Thailand ด้วย เพราะโอกาศจะได้ไปสนามสวยๆ
เลิศหรูอลังการ ขนาดนี้ คงเกิดยาก

มาเข้าเรื่องกันก่อนว่าหากเป็นคอร์ส ที่ผ่านมานั้นค่อนข้างดีมากครับ เหมาะกับการรื้อฟื้นของตัวผมเองมากๆ แต่เนื่องจากพอเห็นสนามแล้วเสียดายอ่ะครับอยากใช้ประโยชน์จากมันมากกว่านี้อีกนิดครับ เพราะมันน่าจะฝึกเพิ่มเติมได้อีกหลายๆอย่าง
เพราะผมก็ เป็นอีกคนที่ ได้ไปมาหลาย คอร์ส แต่ส่วนมากเป็น Beginner เลยอยากให้ ในอนาคตมี
คอร์สต่อเนื่อง ต่อๆไปด้วยนะครับ

:agree: :agree:

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 03:26:43 PM »
เสียดายว่าแต่ละเสตชั่นมีเวลาให้ซ้อมน้อยไปนิดอะครับ ส่วนคอรส์ advance ผมก็เชียร์อีกเสียงอะครับอยากให้จัดแบบต่อเนื่อง

อย่างอื่นก็ไม่มีอะไรครับ สนุกสนานและได้ความรูกลับบ้าน ขอขอบคุณ instructor และ MIT มากๆครับ  :supergrin:

ออฟไลน์ OKUMI

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 03:45:57 PM »
การบ้านหวานดีครับ ยินดีด้วยที่ขึ้นกับจานอั๋นแล้วมีทอน ไว้ผมขอไปลอกการบ้านบ้างนะครับ :biggrin:

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 03:59:22 PM »
การบ้านหวานดีครับ ยินดีด้วยที่ขึ้นกับจานอั๋นแล้วมีทอน ไว้ผมขอไปลอกการบ้านบ้างนะครับ :biggrin:

สำนวนคุ้นๆ เหมือนเคยไปอ่านที่บอร์ดอื่น อิคึ อิคึ  :devil: :devil: :devil:

ขึ้นกับจารย์อั๋น ไม่เสร็จให้เตะก้านคอ  :agree:

แต่ถ้าขึ้นกับพี่เต้อ ไม่หลงให้มาด่าได้เลย  :eek: :grazy: :laugh: :lol: :supergrin:
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 04:44:59 PM »
ดีมากๆครับ   ...  ได้เรียนรู้ลิมิทรถตัวเอง กับสนามกว้างๆๆๆๆๆ ปลอดภัยสูง

ถ้ามีครั้งหน้าที่นี่อีก......
ขอเรียนตรง skid pad ทั้งวันได้มั้ยครับ.... ชอบที่สุด ทั้งเย็นสบาย และ สนุกสนาน...
และที่สำคัญ ยังไม่ได้ขับหมุนทวนเข็มนาฬิกาเลย....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2009, 04:46:13 PM โดย M a r u K o »

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 07:15:05 PM »
ดีครับสนามดีมากแต่คงไม่เท่าผู้สนับสนุนรายการmoter image และอาจารย์ทั้งหลายที่สอน.ประสพการที่ได้รับ.....สนามก็ได้ค่าเช่าไปแล้ว......moter image ก็ได้ความเป็นรู้สึกที่ดีต่อผู้ใช้subaru..........sssได้ความเป็นsocity .......อาจารย์ทุกท่านได้อะไรไม่มีใครบอกหน้าจะนัดเลี้ยงเพื่อตอบแทนสักหน่อยอาบน้ำสักครั้งหน้าจะดี........ขอบคุณอย่างแรง.......โกร๋น :bawling: :bawling: :bawling: :bawling:

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 09:30:46 PM »
ดีมากๆครับ   ...  ได้เรียนรู้ลิมิทรถตัวเอง กับสนามกว้างๆๆๆๆๆ ปลอดภัยสูง

ถ้ามีครั้งหน้าที่นี่อีก......
ขอเรียนตรง skid pad ทั้งวันได้มั้ยครับ.... ชอบที่สุด ทั้งเย็นสบาย และ สนุกสนาน...
และที่สำคัญ ยังไม่ได้ขับหมุนทวนเข็มนาฬิกาเลย....

ตอนพี่ Maruko กลับรถเสร็จผมขับตามไม่ทันเลยจริง ๆ ครับ เร็วมาก   :eek:
แซวเล่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2009, 09:31:30 PM โดย Chanus »
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ pohng13

• *
  • Popular Vote : 2
  • พักรบ...
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 09:34:46 PM »
ผมว่ามันตอบโจทย์สิ่งที่ผมอยากได้มากสุดๆเลยครับ  :agree:

อาจจะเป็นเพราะผมเป็นมือใหม่เพิ่งจะได้เข้าร่วมอบรมเป็นคอร์สแรกในชีวิตเลยก็ว่าได้
เลยคิดว่า....สิ่งที่อบรมในวันนั้นแม้ว่ามันอาจจะเป็นเพียงแค่ขั้นพื้นฐาน
แต่อ้ายคำว่าพื้นฐานเนี่ยล่ะครับ มันคือสิ่งที่จะทำให้เราก้าวไปสู่ขั้นAdvanceได้อย่างสมบูรณ์

ขอบคุณ...พี่ๆทีมInstructor ทุกท่าน, เจ้าหน้าที่MIT,  สนามบริดสโตน และมิตรภาพจากพี่ๆเพื่อนๆSSS ครับ :beer: