ผู้เขียน หัวข้อ: ลายแทงทางไปสนามบริสสโตน วังน้อย อยุธยาครับ พร้อมหมายกำหนดการครับ  (อ่าน 14740 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
วันนี้ได้ไป Survey เม้นทางพร้อมกับวางไลน์สนามกับกลุ่ม Instructor มาครับ

กลับมาพร้อมลายแทงไปสนามครับ

เริ่มออกเดินทางจากเลียบด่วน รามอินทรา-อาจณรงค์ ไปขึ้นทางด่วนตรงรามอินทรา แล้วไปออกเส้นวงแหวนกาณจนาฯ (ถนนวงแหวน) วิ่งผ่านด่านเก็บเงินธัญญบุรี แล้วไปเรื่อยๆ เลยครับ

ไปดูรูปประกอบเลยครับ....เพื่อเพื่อนๆ ที่เดินทางไปจะได้มีจุดสังเกต ไปสนามจะได้ไม่หลง

P.S. ถนนวงแหวนฝั่งขาไปนั้น มีการทำถนนอยู่พอสมควร ถนนเป็นสันเป็นขั้นบันไดพอสมควรเลยครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• Subaby!!!
  • *
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
วิ่งไปเรื่อยๆ จะเห็นป้ายบอกว่าไปสระบุรีให้ วิ่งชิดขวาเพื่อไปทางสระบุรี จะเป็นสะพานวนมาลงข้างๆ มหาวิทยาลัย มหาจุฬาลงกรณ์ครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• Subaby!!!
  • *
พอวนลงมาจากสะพานแล้ว ก็ให้ตรงอีกนิดนึงครับ

(ซึ่งท่านที่มาจากเส้นวิภาก็จะมาเจอกับวงแหวนตรงนี้หล่ะครับ......ผมก็จะไปเส้นวิภาครับ เพราะวงแหวนเสี่ยงต่อการเอากันชนไปทิ้งไว้จัง......รถผมค่อนข้างเตี้ยครับ)

ก็จะเห็นปั๊มคาลเท็กซ์ครับ พร้อมกับกลุ่มปั๊มน้ำมันครับ ให้วิ่งเลาะๆ ซ้ายไว้ ซึ่งตรงนี้หากเผลอหลุดออกไปทางด่วนเข้าซ้ายไม่ทันก็จะมีทางเข้าคู่ขนานอยู่ซึ่งยังไม่เลยปั๊มเชลล์ที่เรานัดเจอกันครับ

ก่อนถึงปั๊มจะมีสะพานลอยคนข้ามครับ

ซึ่งปั๊มเชลล์ที่เรานัดเจอกันจะอยู่ติดกับ Petronas ครับ เลยไปจะเป็น ปตท. ปั๊มนี้มี 95 ครับ เพื่อนๆ สามารถไปเติมน้ำมันที่ตรงนี้ได้ครับ ในปั๊มมีร้านข้างแกงแม่เสี้ยนครับ

เจอกัน 7.30 นะครับ ล้อหมุน 8 โมงตรงนะครับ เพราะต้องไปถึงสนามตอน 8.30 ครับ (ถ้าช้าขออนุญาตไม่รอนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 10:15:23 PM โดย thor111 »

ออฟไลน์ TezzA

• SSS FC No. 1
  • *
  • Popular Vote : 3
  • มือใหม่ หัด4
ขอบคุณท่านรอง+คณะ ที่อุตสาห์เสียน้ำมันไปสำรวจให้ครับ   :agree:   :agree: 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 10:37:39 PM โดย TezzA »

• Subaby!!!
  • *
ซึ่งท่านที่มาเจอที่ปั๊ม.....จากนี้ผมจะเป็นคนนำท่านๆ ไปสู่ความสวยงาม ยิ่งใหญ่ อลังการของสนามบริดสโตนให้ครับ (ลืมบอกว่าปั๊มน่าจะประมาณ กม. 57 ครับ)

ส่วนท่านที่ไม่ได้เจอที่ปั๊มก็ให้วิ่งต่อไปเลยครับจนเจอทางแยกไปอยุธยากับ สระบุรีให้อยู่ขวาไว้ครับ แล้วไปทางสระบุรี วิ่งมาเรื่อยๆ

จะมีจุดสังเกตุอยู่ทางขวาคือป้าย "เมืองใหม่เซียงกง วังน้อย" แปลว่าใกล้ๆ แล้วครับ ก็ให้สังเกตต่อไปว่าจะมีป้ายโฆษณารองเท้า ADDA อยู่ทางขวาครับ ใหญ่มาก (น่าจะประมาณ กม. 60 ปลายๆ ถึง 70 ครับ)

เมื่อเห็นป้าย ADDA ให้ชิดซ้ายเพื่อเข้าคู่ขนานได้เลยครับ จะมีป้ายบอกว่าไปสนามบริดสโตน และ ศุนย์ฝึก ปตท. วังน้อย ครับ ให้ออกตรงนั้นเลย มาเข้าคู่ขนาน

• Subaby!!!
  • *
พอเข้าคู่ขนานแล้วก็จะเจอกับศุนย์ฝึก ปตท. แล้วก็มีปั๊ม ปตท ครับ

ทางเข้าสนามบริดสโตนอยู่ติดกับปั๊ม ปตท.เลยครับ จะมีป้ายบอกอยู่ ซึ่งป้ายบอกว่าไปสนามฯ จะอยู่อันบนสุดเลย เข้าไปประมาณ 5 โลกว่าๆ ครับ

ตรงไปเรื่อยๆ เลยครับ จนเจอสามแยกทีตันให้เลี้ยวขวาครับ ตามถนน อย. 1023 วิ่งมาเรื่อยๆ ครับ จะผ่านทุ่งต่างๆ มาแล้วก็จะเห็นสิ่งปลูกสร้างที่ดูแปลกๆ เมื่อเทียบกับวิวที่ผ่านมา ทางขวา....นั่นก็คือสนามบริดสโตนนั่นเอง

• Subaby!!!
  • *
สำหรับเพื่อนๆ ที่มาถึงแล้ว....ผมขอรบกวนเพื่อนๆ จอดรถกันที่ด้านนอกรั้วของสนามก่อนนะครับ เพราะถ้ารถ 40 คันพุ่งเข้าไปจอดข้างในเลย เกรงว่าจะยุ่งเหยิงวุ่นวายแน่ๆ

ยังงัยรบกวนนิดนึงครับ จะมีที่จอดขนานริมรั้วอยู่ ขอให้จอดกันตรงนั้นก่อน โดยผมจะเป็นคนคอยจัดระเบียบการจอดรถด้านนอกนะครับ.....ยังงัยสำหรับท่านที่ไม่ได้มาเจอกันที่ปั๊ม มาถึงโทรหาผมได้ครับ 081-610-9220 ครับ

ขอความร่วมมือหน่อยครับ :agree:

• Subaby!!!
  • *
แถมๆๆๆๆๆ....บรรยากาศในสนาม

พี่เต้อ....อย่าลืมค่าขนมน้องเลยนะ.....เพราะมีแต่รถพี่ 555555 :laugh: :laugh:

รับประกัน!!! พรุ่งนี้สนุกแน่ๆ ครับ ได้ทักษะดีๆ ที่จะควบคุมซุบารุของเรากลับบ้านไปแน่ๆ ครับ :biggrin: :biggrin:

ออฟไลน์ ทอม

• *
  • Popular Vote : 0
สนามน่าขับมากเลยครับ :smash:

• Subaby!!!
  • *
เรียกน้ำย่อยกันหน่อยยยยย.......คันมากๆ ละ....อยากไปเรียนพรุ่งนี้แล้วววววววววววววววว

เจอกันพร่งนี้ครับเพื่อนๆ

ส่วนหมายกำหนดการ เดี๋ยวให้รองโหนกมาโพสบอกครับ

แต่ที่แน่ๆ ควรจะถึงสนามก่อน 8.20 ครับ :biggrin:

เพราะ เริ่มเรียน 9 โมงตรงนะครับ "ไม่ใช่" เจอกัน 9 โมงครับ

ออฟไลน์ CBS_111

• *
  • Popular Vote : 3
ขอบคุณสำหรับข้อมูลและรูปครับพี่ต่อ

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
กำหนดการครับ

08:00      เดินทางมาถึงสนาม
      ลงทะเบียน
08:45      กล่าวเปิดงาน
09:00      อบรม
09:45      Coffee Break
      เตรียมตัวเข้า Station
10:00 – 12:00   แยกย้ายตาม Station ต่างๆ
12:00 – 13:00   รับประทานอาหารกลางวัน
13:00 – 15:30   ปฏิบัติ ช่วงบ่าย
15:30       จบเรียนช่วงบ่าย
15:45      Autocross
16:30      พิธีมอบประกาศนียบัตร และอื่นๆ
17:00      ปิดงาน

รบกวนสมาชิกทุกท่าน รักษาเวลาด้วยนะครับ จะได้ไม่ยืดเยื้อกันจนเกินไป
ขอบคุณครับ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ CHUND

• *
ขอบคุณครับ  พรุ่งนี้เจอกัน

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
ต่อขับอิมไปด้วยถ่ายรูปไปด้วยได้นี่เก่งจริงๆ :agree:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ต่อขับอิมไปด้วยถ่ายรูปไปด้วยได้นี่เก่งจริงๆ :agree:
มันมีฝีมือจิงๆพี่ ไม่ค่อยอยากชมมันนะ แต่มันเก่งจิงๆ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง