ผู้เขียน หัวข้อ: +++ น่าชมครับ +++  (อ่าน 4024 ครั้ง)

ออฟไลน์ koko

• *
  • Popular Vote : 0
+++ น่าชมครับ +++
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:33:57 AM »
http://www.youtube.com/watch?v=4EwE15wZT7M

http://www.youtube.com/watch?v=yY5zdJd-k5I&NR=1

ไม่ทราบท่านใดมีโอกาสได้ชมแล้วบ้าง
หาชมได้จากไหนครับ :smokin:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 09:36:32 AM โดย koko »

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
Re: +++ น่าชมครับ +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:43:52 AM »
น่าชมจริงๆ
Think Feel Drive

ออฟไลน์ Le Zaa

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 10:05:16 AM »
แอบๆมีคล้ายเสนาหอยด้วย :lol: :lol: :lol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 10:12:00 AM โดย LegaZy »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 12:02:04 PM »
อันนี้มันมีที่เป้นแบบ หนังสือกาตุนด้วยหนิ่คับบบบบ

เคยเห็นตามร้านเช่าคับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 12:04:21 PM »
 :agree: :agree: :agree:

ออฟไลน์ eatmebaby

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 12:29:03 PM »
อืม..เพลงหลอนดี :beer:
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแยกแผ่นดิน!!!

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 12:34:54 PM »
ฉากเหมือนในเกมเลย อยากดูมากครับ
คนแสดงยังเหมือนเลย   :agree:
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 12:43:10 PM »
มีเป็นเกมตู้ด้วยนะครับ

ตาละ 20 บาท การ์ดสำหรับเซฟ 60 บาท

ออฟไลน์ norm

• *
  • Popular Vote : 3
  • duh
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 01:38:39 PM »
กาตูนก็สนุกมากครับ ผมว่าผมชอบมากกว่าinitial-d ถึงแม้จะเว่อเหมือนๆกัน แต่wanganมันเว่อแบบผู้ใหญ่ๆดี  :supergrin:  หลายคนอาจจะงงว่ามันจะเป็นไปได้ยังไงวะ L28 caburator turbo สวน RB26 กระเด็นไปเลย  เหตุผลก็คือ มันคือ Akuma เซ้ดดดดดดดดดโตะ  :laugh: :lol: :laugh: :lol:

ดูกันให้บ้าไปเลย  http://www.youtube.com/user/00james7

ออฟไลน์ BlackBird

• *
  • White cat and a black lotus
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 06:55:02 PM »
การ์ตูนเรื่องนี้ผม"คลั่ง"มากครับ ชอบมาตั้งแต่สมัย ม ต้นแล้ว

ขนาด รูปในฟอรั่ม ยังเป็นตัวการ์ตูนจากเรื่อง นี้เลย :crying1:

ในเมืองไทยไม่น่าจะมีฉายหรอกครับ ส่วนในญี่ปุ่นนั้นเพิ่งฉายได้ไม่นาน

มันทำหนังออกมาแล้วประมาณ 3 ภาค ถ้าจำไม่ผิด   ส่วนภาคนี้ ผมว่ามันไม่ค่อยน่าดูเพราะ แทบไม่เหลือความคลาสสิคของการ์ตูนอยู่ (ทรงผม การแต่งตัวของตัวละคร ดาราจากไอ้มดแดง 9ล9) รถที่ตัวเอกหลายๆตัวขับ ก็ไม่ใช่รุ่นแบบดั้งเดิม (ในหนังสือ) เช่น นางเอกในการ์ตูนขับ R32 แต่ มาในหนังขับ R34 สีแดงแป๊ด

ส่วนภาคเก่ายังหาได้ใน youtube ครับ คลาสสิกดี แต่เนื้อเรื่องมันลวกๆไปนิด

ส่วนเนื้อเรื่องนั้น สนุกกว่า อินิเชี่ยลดี ในความคิดผม เพราะ ตัวเอก กับ คู่แข่ง ผลัดกันแพ้ ผลัดกันชนะ ไม่เหมือนอินิเชี่ยลดี ที่เฮียทาคุมิเข้าเส้นชัยก่อนตลอด (เขียนมาเป็นสิบกว่าปี พระเอกแพ้อีโวไปครั้งเดียว) แถม การ์ตูนยังแฝงปรัชญาหลายๆ อย่าง  ที่โดนใจก็มีแบบ "เวลาแข่งกันนั้น ผู้แพ้ผู้ชนะมันไม่มีอยู่หรอก มีแต่ผู้ที่ยังวิ่งอยู่กับผู้ที่เลิกไปแล้ว" ทำให้นึกถึงตัวเองสมัยที่เคยซิ่งบนทางด่วนว่า ทำไปแล้วได้อะไร (พอโตมาแล้วคิดกลับไปได้ว่ามันงี่เง่ามาก)  สนุกดีครับ Recommend เรื่องนี้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 06:58:00 PM โดย BlackBirdZ »

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 08:21:22 PM »
การ์ตูนเรื่องนี้ผม"คลั่ง"มากครับ ชอบมาตั้งแต่สมัย ม ต้นแล้ว

ขนาด รูปในฟอรั่ม ยังเป็นตัวการ์ตูนจากเรื่อง นี้เลย :crying1:

ในเมืองไทยไม่น่าจะมีฉายหรอกครับ ส่วนในญี่ปุ่นนั้นเพิ่งฉายได้ไม่นาน

มันทำหนังออกมาแล้วประมาณ 3 ภาค ถ้าจำไม่ผิด   ส่วนภาคนี้ ผมว่ามันไม่ค่อยน่าดูเพราะ แทบไม่เหลือความคลาสสิคของการ์ตูนอยู่ (ทรงผม การแต่งตัวของตัวละคร ดาราจากไอ้มดแดง 9ล9) รถที่ตัวเอกหลายๆตัวขับ ก็ไม่ใช่รุ่นแบบดั้งเดิม (ในหนังสือ) เช่น นางเอกในการ์ตูนขับ R32 แต่ มาในหนังขับ R34 สีแดงแป๊ด

ส่วนภาคเก่ายังหาได้ใน youtube ครับ คลาสสิกดี แต่เนื้อเรื่องมันลวกๆไปนิด

ส่วนเนื้อเรื่องนั้น สนุกกว่า อินิเชี่ยลดี ในความคิดผม เพราะ ตัวเอก กับ คู่แข่ง ผลัดกันแพ้ ผลัดกันชนะ ไม่เหมือนอินิเชี่ยลดี ที่เฮียทาคุมิเข้าเส้นชัยก่อนตลอด (เขียนมาเป็นสิบกว่าปี พระเอกแพ้อีโวไปครั้งเดียว) แถม การ์ตูนยังแฝงปรัชญาหลายๆ อย่าง  ที่โดนใจก็มีแบบ "เวลาแข่งกันนั้น ผู้แพ้ผู้ชนะมันไม่มีอยู่หรอก มีแต่ผู้ที่ยังวิ่งอยู่กับผู้ที่เลิกไปแล้ว" ทำให้นึกถึงตัวเองสมัยที่เคยซิ่งบนทางด่วนว่า ทำไปแล้วได้อะไร (พอโตมาแล้วคิดกลับไปได้ว่ามันงี่เง่ามาก)  สนุกดีครับ Recommend เรื่องนี้เลย

:agree:

กาตูนโปรดอีกเรื่องเลยครับ ชอบมาก เนื้อเรื่องอาจจะไม่ค่อยโดดเด่นมาก แต่มันมีเสน่ห์ในแบบของมันดีครับ
อ่านแล้วอยากออกไปวิ่งชิววววววๆ บ้าง 5555  แม้ว่าจะเปลืองน้ำมัน  แต่ว่ามันก็ได้มาซึ่งบางอย่างที่อธิบายเป็นคำพูดลำบาก
เป็นกาตูนที่ลึกซึ้งดีครับ (สำหรับผม อ่านเล่มสองเล่มแรก ไม่โดนใจเลย แต่พอสักพักเริ่มติดครับ)
 :supergrin:

ขอบคุณครับที่เอาลิ้งค์ youtube หนังมาแปะให้ทราบ ไม่งั้นผมคงไม่รู้ว่ามีด้วย 5555

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 10:49:22 PM »
ทาง ลิโดหรือ เฮ้าส์อารซีเอ น่าจะเอาฉายบ้างนะครับอยากดู
Deestone the heart of your control