ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไมล์นิดนึงครับ  (อ่าน 4884 ครั้ง)

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
สอบถามเรื่องไมล์นิดนึงครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:50:29 PM »
ไมล์ตัวเก่าสำหรับ gc  ของผมเป็นไมล์สาย 220 แต่พอดีมีตัวไฟฟ้าเป็นคอลโซลตัวเก่าเช่นกันแต่ปลั๊กด้านหลังเป้นไฟฟ้า น่าจะเป็นตัว turbo plus บ้านเราอะครับ 260 ไม่ทราบเอามาแปลงใส่กันได้ไหม
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: สอบถามเรื่องไมล์นิดนึงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 12:16:58 AM »
ไมล์ตัวเก่าสำหรับ gc  ของผมเป็นไมล์สาย 220 แต่พอดีมีตัวไฟฟ้าเป็นคอลโซลตัวเก่าเช่นกันแต่ปลั๊กด้านหลังเป้นไฟฟ้า น่าจะเป็นตัว turbo plus บ้านเราอะครับ 260 ไม่ทราบเอามาแปลงใส่กันได้ไหม

ม่ายรู้ดิ.....รอผู้รู้มาตอบดีก่า.....รู้แต่ว่ารถน้องโอมดูโหด สวย มากๆ อ่ะ :smokin:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
Re: สอบถามเรื่องไมล์นิดนึงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 01:19:28 AM »
ขอบคุณครับพี่ต่อ ...ไว้วันไหนไปล้างรถขอไปแจมด้วยคนนะครับ อยากเห็นรถพี่ต่อมั่ง  อิอิ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 02:45:59 PM »
มีใครทราบบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 03:46:43 PM »
ตรงประเด็น อยากรู้ด้วยคนครับ.........
มีสาระกับเค้าด้วยเฮอะ  :biggrin:

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 03:57:09 PM »
โพสรูปให้ดูหน่อยครับ ที่ว่าไมล์ไฟฟ้า 260 ที่อยู่ในคอนโซลตัวเก่า คือผมไม่เคยเห็นเลยครับเลยแปลกใจ เคยเห็นแต่ไมล์สาย (แกนหมุนต่อจากเฟื่องเกียร์) เท่านั้นสำหรับคอนโทรลตัวเก่าเวอร์ชั่น1-3 มีทั้ง WRX 180 220  STI 240 260 ตัวเลขบอกระยะทาง เป็นตัววิ่งแบบ counter  มีปลั๊กสายไฟด้านซ้ายและขวาสำหรับส่วนอื่นที่ใช้ระบบไฟฟ้าเช่นเก็จความร้อน เข็มน้ำมันไฟโชว์ และความเร็วรอบ แต่ในส่วนตัวไมล์วัดดความเร็วและระยะทางไม่ได้ใช้ไฟฟ้าครับใช้สายแกนเสียบด้านหลัง

ส่วนที่เป็นไฟฟ้าก็เวอร์ชั่น 4 ขึ้นไป ที่เป็นคอนโซลตัวใหม่แล้ว และไม่สามารถนำมาใส่กะตัวเก่าได้ อันนี้เลขไมล์ระยะทางขึ้นเป็นตัวเลข ดิจิตอลเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2009, 05:56:46 PM โดย POPEYE »
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 08:22:46 PM »
ยังไงไว้จะถ่ายรูปให้ดูนะครับ คราวๆคือไมล์เหมือนกัน แต่ของผมไมล์เฟืองความร้อนอยู๋ด้านขวา น้ำมันอยู่ด้านซ้ายวัดรอบอยู่ขวาspeedอยู่ซ้าย แต่ตัวนี้กลับกันความร้อนด้านขวาน้ำมันซ้ายวัดรอบซ้ายspeedขวา

ออฟไลน์ TOR CGR

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 09:48:35 PM »
น่าจะใช้กันได้นะครับโอม เพราะว่าพี่ก็ใช้ตัวนี้อยู่อ่ะ ปกติดีไม่มีอะไร แล้วรถหายยังเอ่ย

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 11:53:34 PM »
น่าจะใช้กันได้นะครับโอม เพราะว่าพี่ก็ใช้ตัวนี้อยู่อ่ะ ปกติดีไม่มีอะไร แล้วรถหายยังเอ่ย

เหรอครับ แต่ของเดิมผมมันเป็นไมล์สายอะสิไม่มีปลั๊กไฟฟ้าเสียบ งงมะ ... รถrun in อยู่ครับพี่ต่อ แล้วพี่เป้นไงบ้างสบายดีไหมครับ?

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 01:11:51 PM »
ด้านหลังครับ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 01:17:38 PM »

หยั่งงี้ดูแล้วคงต้องมีแก้ไขดัดแปลงกันบ้างแหละโอม :confused: ไม่งั้นก็ดูรอบอย่างเดียวละกันนะ :eek:

รันอินเสร็จแล้วเอารถมาโชว์หน่อยดิ อยากเห็นๆ :spiny:

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 01:23:38 PM »
เป็นไฟฟ้าจริงๆด้วยครับ ไม่มีแกนเสียบสายไมล์
แบบนี้คงจะลำบากหน่อยแล้วครับ ไม่รู้จะต่อ signal มาจากไหนเพราะต้องรับ signal มาจากเซ็นเซอร์ไฟฟ้า หรือมันสามารถประมวลผลจากกล่อง ECU คือรับมาจาก speed sensor  ได้เลย ถ้าประมวลผลจากกล่อง ECU ก็ง่ายแค่เสียบปลั๊ก ต้องรอผู้รู้ละครับ
ปรึกษาอู่โลดครับ :crap:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2009, 05:47:17 PM โดย POPEYE »
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง