ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการทราบราคาIMมือสอง  (อ่าน 3284 ครั้ง)

ออฟไลน์ lammpoo

• *
  • Popular Vote : 0
ต้องการทราบราคาIMมือสอง
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:38:48 PM »
ตอนนี้ผมกำลังมองหา SUBARU IMPREZA WRX STi 2.0 MT ปี 1995 มือสองอยู่

อยากทราบว่าราคาที่เหมาะสมอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ขอความกรุณาจากสมาชิกช่วยแนะนำด้วยครับ

ถ้าให้ดีช่วยวิจารณ์รถรุ่นนี้ด้วยจะขอบคุณอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
Re: ต้องการทราบราคาIMมือสอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:07:10 PM »
ลองดูในหน้า ซื้อ-ขายครับ

หรือใช้ search ดูก็ได้ครับ

รายระเอียดมีครบครับ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:17:37 PM »
ตอนนี้ผมกำลังมองหา SUBARU IMPREZA WRX STi 2.0 MT ปี 1995 มือสองอยู่

อยากทราบว่าราคาที่เหมาะสมอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ขอความกรุณาจากสมาชิกช่วยแนะนำด้วยครับ

ถ้าให้ดีช่วยวิจารณ์รถรุ่นนี้ด้วยจะขอบคุณอย่างยิ่ง

ผมว่าGCเครื่อง วางคอแดงGCหรือGDมือสอง หรือคอแดงเดิมๆติดรถ  มันไม่มีราคากลาง/ราคามาตรฐานตายตัวนะครับ มันแล้วแต่ว่าความเหมาะสมที่พี่หมายถึงนั้น..สำหรับใจผู้ซื้อหรือใจผู้ขายหรืออีกหลายตัวแปรครับ หรือคันนั้นสภาพตัวถังเป็นยังไง เครื่อง/ภายใน/ของแต่ง/ช่วงล่างฯลฯทำอะไรไปบ้างอะครับ พวกของแต่งที่เจ้าของเก่าเค้าใส่เพิ่มเข้าไป มันจะปรับเปลี่ยนราคารถทั้งคันไปแน่นอนครับ ต้องพิจารณาเป็นรายคันไปอะครับ แต่ส่วนมากรถที่สภาพสมบูรณ์จะราคาสูง ส่วนรถที่ไม่สมบูรณ์ก็ไม่จำเป็นต้องราคาถูกครับ  ต้องลองเปรียบเทียบ ลองหาข้อมูลเก่าๆ ดู เทียบ หลายๆสิบคันเลยครับ จะได้พอมีภาพครับ  ขอให้โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2009, 10:22:26 PM โดย alpachino »
.

ออฟไลน์ ipee

• *
  • Popular Vote : 0
  • ลูกไก่ในกำมือ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:18:18 PM »
ผมว่าGCเครื่อง วางคอแดงGCหรือGDมือสอง หรือคอแดงเดิมๆติดรถ  มันไม่มีราคากลาง/ราคามาตรฐานตายตัวนะครับ มันแล้วแต่ว่าความเหมาะสมที่พี่หมายถึงนั้น..สำหรับใจผู้ซื้อหรือใจผู้ขายหรืออีกหลายตัวแปรครับ หรือคันนั้นสภาพตัวถังเป็นยังไง เครื่อง/ภายใน/ของแต่ง/ช่วงล่างฯลฯทำอะไรไปบ้างอะครับ พวกของแต่งที่เจ้าของเก่าเค้าใส่เพิ่มเข้าไป มันจะปรับเปลี่ยนราคารถทั้งคันไปแน่นอนครับ ต้องพิจารณาเป็นรายคันไปอะครับ แต่ส่วนมากรถที่สภาพสมบูรณ์จะราคาสูง ส่วนรถที่ไม่สมบูรณ์ก็ไม่จำเป็นต้องราคาถูกครับ  ต้องลองเปรียบเทียบ ลองหาข้อมูลเก่าๆ ดู เทียบ หลายๆสิบคันเลยครับ จะได้พอมีภาพครับ  ขอให้โชคดีครับ

เห็นด้วยครับ  :agree:
スバル

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:30:08 PM »
ตามข้างบนเลยครับ