ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาฝากครับ จากห้อง หว้อกอ และ รัชดา  (อ่าน 9944 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • Popular Vote : 1
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
Re: เอามาฝากครับ จากห้อง หว้อกอ และ รัชดา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 08:49:10 AM »
พวกนี้มันน่าจะจับไปให้ป๋าอัศตุ๋ย เอ๊ย!! ตื้บบบ ให้เข็ด อิอิ

ส่วนเรื่องวิศวกร เซ็นใบรับรอง  สงสัยช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี คงรับตังจาก NPFaster
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
Re: เอามาฝากครับ จากห้อง หว้อกอ และ รัชดา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:47:39 AM »
ช่วงนี้ Product แบบที่ว่าเนี่ยเยอะครับ ............ จะซื้ออะไรก็ พินิจ วิเคราะกันหน่อยดีกว่า ตังค์ก็ไม่ใช่ว่าจะหาได้ง่ายๆกัน

ที่ผมสมเพจก็คือ พวกอาจารย์ต่างๆ ที่ตกไปเป็นเครื่องมือ หรือ ยินยอมรู้เห็นกับเรื่องแบบนี้ เท่ากับว่า ระบบการศึกษาบ้านเรา กำลังจะลงเหว อย่างที่ก่อนหน้านี้เคยมีอาจารย์หน้าแหกมาแล้ว นั้นก็มีตำแหน่งถึง รศ

แล้วไหนจะคนซื้อ ที่มันสามารถที่จะ วิเคราะได้ว่า คนไทย มักตกเป็นเหยือเรื่องพวกนี้ง่ายๆ

ยิ่งตอนนี้ด้วย เรื่อง Nano Technology ที่มีทั้งของแท้ และ ไม่แท้ เอามาขายเรา นี่ดูด้วยตาเปล่าไม่เห็น บางอย่างจับต้องไม่ได้ วิเคราะไม่ได้นี่ก็เป็นเรื่องยากที่จะรู้ว่ามัน เป็นของจริงหรือของปลอม

อย่างวันก่อนนี้ มีเพื่อนคนนึง โทรมาบอกว่า มีสินค้ามานำเสนอ อยากให้ลองใช้ดู เป็นเครื่องฟอกอากาศ แบบพกพา

จากที่ฟังหลักการของมันก็เอาอีกแล้ว Nano Technology ....... พอดูตัวเครื่องจริงๆแล้ว งง ครับ

มันบอกว่า จะมี อะไรซักอย่างจำไม่ได้ ลอยออกมาจับพวก แบคทีเรีย หรือพวก เชื้อโรค

แต่จากที่ดูตัวเครื่องแล้ว พัดลมซักตัวมันก็ไม่ได้ติดไว้ ....... คือถ้ามันมีพัดลมค่อยเป่าไอ้สารนี่ออกมา ผมคงจะพอเชื่ออยู่บ้าง

แต่นี่มันเหมือน เอากล่องอะไรไม่รู้ มีหลอด LED ติดอยู่เหมือนกัน แล้วเอามาห้อยคอ

บอกว่า ติดไว้เพื่อป้องกันไข้หวัด 2009  แล้วไอ้สารบ้าบออะไรนี่มันจะออกมาได้อย่างไร งง ครับ

อาทิตย์ที่ผ่านมา ก็เจอญาติผมห้อยคอเอามาใช้ ผมก็ได้แต่ไปถามว่า เฮ้ย มัน work หรอว่ะนั้น ............ มันบอกว่า "ก็ Ok นะ "

มันรู้ได้ไงว่ะ ว่า Ok ...........

ที่น่าขำเลย คือ มันทำนู้นทำนี่ซักพัก ก้ทำเหมือนเอาเครื่องนี่มาดมๆ คือเหมือนให้ไอ้สารนี่มันไหลเข้าจมูกไป .............

เออ......... ไอ้ผมก็เรียนมาน้อย ก็ไม่รู้ว่าจริงหรือไม่จริง แท้หรือไม่แท้ แต่พอบอกราคามาเราก็สะอึกนิดๆ เพราะมันราคา 5 พันกว่าบาท

ซื้อมาห้อยคอ.........ก็ งง ครับ ใครมีความรู้เรื่องนี้ ก็อธิบายหน่อยละกัน ผมเรียนมาน้อย ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องแบบนี้

อีกอันนึงที่ตลกมากคือ ในสมัยยุคที่ จตุคามรามเทพ ดังๆ มี  website นึงขายอุปกรณ์ช่วยเร่ง ปฎิกิริยาความศักด์สิทธิของ จตุคาม .................

แม่เจ้า มันเอากล่อง พลาสติก ใส่วงจร ไรไม่รู้เข้าไป มีหลอด LED กระพริบอยู่เป็นวงกลม แล้วมีแท่นหนีบ จตุคามเอาไว้

บอกว่า เอาจตุคามใส่ลงไปแล้ว เอากล่องนี้ไปตั้งไว้ที่หน้าร้านค้าหรือ กิจการของท่าน มันจะช่วยเสริมแรง ให้จตุคามของท่าน มีกำลังมากกว่าเดิม 2 เท่า

คือ งง ครับ ไอ้แผงวงจรนี่มัน ไปช่วยอะไรจตุคาม .......... หว่า มีไฟกระพริบออกมาเป็นจังหวะ

นี่มัน Product บ้าอะไรว่ะเนี่ย ????

ที่สำคัญ มันมีตรา 100% การันตีด้วยว่า ได้ผล 100%

แม่เจ้า...................คิดไปได้ยังไง เครื่องขยายพลังของจตุคาม มีการอธิบายด้วยนะว่าพลังของสิ่งศักดิสิทธพวกนี้ เหมือน คลื่นวิทยุ สามารถเร่งกำลังส่งได้

กรูจะบร้าาาาาาาาาาาาาาา

จะซื้ออะไรก็ระวังๆกันหน่อละกันครับ ช่วงนี้
Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

ออฟไลน์ Le Zaa

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:52:35 AM »
เคยมีคนโทรมาเสนอขายให้ผม
แล้วก็มีเซลล์เอามาให้ดูที่ออฟฟิส
ปรากฏว่าไอ้เซลล์มันเห็นรถผม (อิม'หน้าหมู) เซลล์มันบอกว่าเซฟโลเลตรุ่นนี้ประหยัดได้ 20%
แต่เครื่องผมไม่สมบูรณ์เสียงเหมือนหัวเทียนบอด
ผมเลยบอกว่าไม่ซื้อละ   จะเอารถไปซ่อมก่อน
มันบอกว่าถ้าซื้อไอ้ (ลูกโลก) ใส่ไปก่อนทั้งประหยัดน้ำมัน  และเครื่องเดินเรียบขึ้น
เพราะกระแสแม่เหล็กจะไปเหนี่ยวนำให้เครื่องยนต์จุดระเบิดได้ราบ   วิ่งแรงขึ้น  แต่ประหยัดน้ำมัน

ฮาสุดๆ ครับ   พอจะไม่ซื้อมันก็บอกเลยว่าซื้อ 1 แถม 1  แต่อันละ 3,000 บาท  (เมื่อประมาณปี 2551)
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 09:56:32 AM โดย LegaZy »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 02:34:00 AM »
:laugh:

เพิ่งอ่านได้หน่อยนึงครับ แต่อ่านหลักการ แล้วผมคิดถึงเฮียชอว์ จากในเว็บ RCWEB ที่ผมเคยโพสลิ้งค์กระทู้ให้เพื่อนใน SSS ได้ลองอ่านกัน เพื่อคลายเครียด
เดี๋ยวขอไปอ่านต่อก่อนนะครับ เพลินดี
 :supergrin:

อืมมมมมม......อ่านมาชั่วโมงกว่า ขอเดาว่า คุณ เชา ต้องเป็นญาติทางใดทางหนึ่งกับเฮียชอว์แน่ๆ เลย 5555
มาแนวเดียวกันครับ เทคโนโลยี่จากนาซ่า โดยคนไทย ดีครับ กล้าคิดกล้าทำดี เสียอย่างเดียว หน้าด้านไปหน่อยนะ และยังแถไปได้เรื่อย
อ่านแล้วคิดถึงเฮียชอว์จริงๆครับแอร์ ผมคิดเหมือนกันเลย ถ้าไม่ใช่เฮียชอว์มาโพสต์เอง ก็ต้องเป็นญาติกันแน่นอนเลย :laugh: :lol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2009, 02:59:27 AM โดย boatstd »
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 04:28:41 AM »
ช่วงนี้ Product แบบที่ว่าเนี่ยเยอะครับ ............ จะซื้ออะไรก็ พินิจ วิเคราะกันหน่อยดีกว่า ตังค์ก็ไม่ใช่ว่าจะหาได้ง่ายๆกัน

ที่ผมสมเพจก็คือ พวกอาจารย์ต่างๆ ที่ตกไปเป็นเครื่องมือ หรือ ยินยอมรู้เห็นกับเรื่องแบบนี้ เท่ากับว่า ระบบการศึกษาบ้านเรา กำลังจะลงเหว อย่างที่ก่อนหน้านี้เคยมีอาจารย์หน้าแหกมาแล้ว นั้นก็มีตำแหน่งถึง รศ

แล้วไหนจะคนซื้อ ที่มันสามารถที่จะ วิเคราะได้ว่า คนไทย มักตกเป็นเหยือเรื่องพวกนี้ง่ายๆ

ยิ่งตอนนี้ด้วย เรื่อง Nano Technology ที่มีทั้งของแท้ และ ไม่แท้ เอามาขายเรา นี่ดูด้วยตาเปล่าไม่เห็น บางอย่างจับต้องไม่ได้ วิเคราะไม่ได้นี่ก็เป็นเรื่องยากที่จะรู้ว่ามัน เป็นของจริงหรือของปลอม

อย่างวันก่อนนี้ มีเพื่อนคนนึง โทรมาบอกว่า มีสินค้ามานำเสนอ อยากให้ลองใช้ดู เป็นเครื่องฟอกอากาศ แบบพกพา

จากที่ฟังหลักการของมันก็เอาอีกแล้ว Nano Technology ....... พอดูตัวเครื่องจริงๆแล้ว งง ครับ

มันบอกว่า จะมี อะไรซักอย่างจำไม่ได้ ลอยออกมาจับพวก แบคทีเรีย หรือพวก เชื้อโรค

แต่จากที่ดูตัวเครื่องแล้ว พัดลมซักตัวมันก็ไม่ได้ติดไว้ ....... คือถ้ามันมีพัดลมค่อยเป่าไอ้สารนี่ออกมา ผมคงจะพอเชื่ออยู่บ้าง

แต่นี่มันเหมือน เอากล่องอะไรไม่รู้ มีหลอด LED ติดอยู่เหมือนกัน แล้วเอามาห้อยคอ

บอกว่า ติดไว้เพื่อป้องกันไข้หวัด 2009  แล้วไอ้สารบ้าบออะไรนี่มันจะออกมาได้อย่างไร งง ครับ

อาทิตย์ที่ผ่านมา ก็เจอญาติผมห้อยคอเอามาใช้ ผมก็ได้แต่ไปถามว่า เฮ้ย มัน work หรอว่ะนั้น ............ มันบอกว่า "ก็ Ok นะ "

มันรู้ได้ไงว่ะ ว่า Ok ...........

ที่น่าขำเลย คือ มันทำนู้นทำนี่ซักพัก ก้ทำเหมือนเอาเครื่องนี่มาดมๆ คือเหมือนให้ไอ้สารนี่มันไหลเข้าจมูกไป .............

เออ......... ไอ้ผมก็เรียนมาน้อย ก็ไม่รู้ว่าจริงหรือไม่จริง แท้หรือไม่แท้ แต่พอบอกราคามาเราก็สะอึกนิดๆ เพราะมันราคา 5 พันกว่าบาท

ซื้อมาห้อยคอ.........ก็ งง ครับ ใครมีความรู้เรื่องนี้ ก็อธิบายหน่อยละกัน ผมเรียนมาน้อย ไม่ค่อยเข้าใจเรื่องแบบนี้

อีกอันนึงที่ตลกมากคือ ในสมัยยุคที่ จตุคามรามเทพ ดังๆ มี  website นึงขายอุปกรณ์ช่วยเร่ง ปฎิกิริยาความศักด์สิทธิของ จตุคาม .................

แม่เจ้า มันเอากล่อง พลาสติก ใส่วงจร ไรไม่รู้เข้าไป มีหลอด LED กระพริบอยู่เป็นวงกลม แล้วมีแท่นหนีบ จตุคามเอาไว้

บอกว่า เอาจตุคามใส่ลงไปแล้ว เอากล่องนี้ไปตั้งไว้ที่หน้าร้านค้าหรือ กิจการของท่าน มันจะช่วยเสริมแรง ให้จตุคามของท่าน มีกำลังมากกว่าเดิม 2 เท่า

คือ งง ครับ ไอ้แผงวงจรนี่มัน ไปช่วยอะไรจตุคาม .......... หว่า มีไฟกระพริบออกมาเป็นจังหวะ

นี่มัน Product บ้าอะไรว่ะเนี่ย ????

ที่สำคัญ มันมีตรา 100% การันตีด้วยว่า ได้ผล 100%

แม่เจ้า...................คิดไปได้ยังไง เครื่องขยายพลังของจตุคาม มีการอธิบายด้วยนะว่าพลังของสิ่งศักดิสิทธพวกนี้ เหมือน คลื่นวิทยุ สามารถเร่งกำลังส่งได้

กรูจะบร้าาาาาาาาาาาาาาา

จะซื้ออะไรก็ระวังๆกันหน่อละกันครับ ช่วงนี้

สมัยนี้productเรื้อนๆเยอะจริงๆครับ อย่าเชื่ออะไรง่ายๆอะไรที่มันเพิ่งมาใหม่ก็อย่าเพิ่งไปตามกระแส
ดูๆไปก่อน ศึกษากันให้ดีก่อนจ่ายเงินกันเน้อ  :wavey:

ออฟไลน์ Horizontal

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 12:22:30 PM »
อ้างถึง

โดนความคิดของตัวเองหลอกครับ

ของพวกนี้ ขายได้โดยการใช้จิตวิทยาครับ

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 07:29:37 PM »

เอ่อ....จริงๆกระจังหน้าของหน้าหมูกะ chevrolet optra นี่มันก็คล้ายกันไม่หยอกนะครับ อิ อิ  :supergrin: :supergrin:

เห็นด้วยครับ ไม่ใช่แค่หน้าหมูนะครับ และผมสังเกตว่าหลายรุ่นของ Chevrolet มีกลิ่นอาย ให้อารมณ์เหมือนมองซูบารุอยู่หลายรุ่น แปลกดีครับ
ไม่ว่าจะเป็นพวกรถ SUV ของเขา

อ่านแล้วคิดถึงเฮียชอว์จริงๆครับแอร์ ผมคิดเหมือนกันเลย ถ้าไม่ใช่เฮียชอว์มาโพสต์เอง ก็ต้องเป็นญาติกันแน่นอนเลย :laugh: :lol:

ใช่มะ คล้ายมากเนอะโบ๊ท พิมพ์ตอบกลับแบบมึนๆ แถได้เรื่อยๆ บ้าๆ บอๆ 5555 ทำเนียน
 :smash:

คงเป็นญาติเฮียชอว์จริงๆ