ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปขั้นตอนการทำ GC3 แปรงร่างเป็น WRX STI Type RA 555 (เปลี่ยนล้อมาครับ)  (อ่าน 45000 ครั้ง)

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
 :smokin:

เห็นแล้วปลื้มใจแทนคุณ nakuak เจ้าของรถ ทำแบบนี้ดูดี มีคุณค่าครับ  :agree:

ผมขอสวนกระแส เชียร์ SE37 ซักคนแล้วกันครับ ส่วนตัวชอบลายนี้  :sarcblink: :supergrin:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
:smokin:

เห็นแล้วปลื้มใจแทนคุณ nakuak เจ้าของรถ ทำแบบนี้ดูดี มีคุณค่าครับ  :agree:

ผมขอสวนกระแส เชียร์ SE37 ซักคนแล้วกันครับ ส่วนตัวชอบลายนี้  :sarcblink: :supergrin:

นึกว่าผมจะคิดไปคนเดว SE37 สวยมากคับ ชอบเปนการส่วนตัวคับ

ปล.รถสวยมากคับ ปั้นมากับมือ ภูมิใจน่าดูเลยคับ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
สวยม๊กมากครับ

เชียร์ GTA อีกเสียง
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
ผมชอบ se ครับ กำลังอินเทรนเลย ดุ โหดดี รถดำล้อดำ ..
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
พี่เชียร์ SE37 นะน้อง.............แล้วเอา GTA มาขายให้พี่ 55555555

ทำรถออกมาสวยมากๆเลยครับ ตกลงสีนี้คือ Dark Grey Metallic ของแมว ที่เป็นเบอร์ 61K ใช่ไหมครับ ............เข้มกว่าที่คิดเยอะเหมือนกันแฮะ..........สงสัยต้องพิจารณาใหม่อีกสีเสียแล้วว ตอนแรกนึกว่าเข้มกว่า 8MR นิดเดียว นี่ดูจากรูปเกือบดำเลยนะนั่น

ขอชื่นชมในความละเอียดของทั้งน้องและช่างเลยครับ เก็บงานได้ดีจริงๆ แถมยังถ่ายรูปมาให้ชมกับทุก step ขั้นตอนเลยครับ .... ต้องแบบนี้ครับ ถึงจะเรียกว่าให้ความรู้กับเพื่อนๆชาวซูบารุอย่างแท้จริง ไม่มีกั๊ก...... :agree:

.

ออฟไลน์ ipee

• *
  • Popular Vote : 0
  • ลูกไก่ในกำมือ
เยี่ยมเลยครับ  :agree: เนียนมาก
スバル

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
เพื่อไม่ให้เป็นการรักพี่เสียดายน้องเอางี้แล้วกันครับ
ด้านซ้าย SE37
ด้านขวา GTA
อิอิ...

ออฟไลน์ odezus

• เหยี่ยวดำ แต่คอขาว...
  • *
  • Popular Vote : 7

เชียร์ SE37 คร๊าบ...   ผมชอบรถดำล้อดำอ่ะคับ..​     :smash: :smash:

ถ้าเจอกันแถวลาดพร้าวก็ทักกันนะครับ.. 

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
พี่เชียร์ SE37 นะน้อง.............แล้วเอา GTA มาขายให้พี่ 55555555

ทำรถออกมาสวยมากๆเลยครับ ตกลงสีนี้คือ Dark Grey Metallic ของแมว ที่เป็นเบอร์ 61K ใช่ไหมครับ ............เข้มกว่าที่คิดเยอะเหมือนกันแฮะ..........สงสัยต้องพิจารณาใหม่อีกสีเสียแล้วว ตอนแรกนึกว่าเข้มกว่า 8MR นิดเดียว นี่ดูจากรูปเกือบดำเลยนะนั่น

ขอชื่นชมในความละเอียดของทั้งน้องและช่างเลยครับ เก็บงานได้ดีจริงๆ แถมยังถ่ายรูปมาให้ชมกับทุก step ขั้นตอนเลยครับ .... ต้องแบบนี้ครับ ถึงจะเรียกว่าให้ความรู้กับเพื่อนๆชาวซูบารุอย่างแท้จริง ไม่มีกั๊ก...... :agree:
.

พี่โตจ๋า.....ผมบอกตรงๆ เลยนะ เห็นคันนี้ตัวเป็นๆ มาแล้ว

ตามภาพที่ผมเห็นนะ.....พอสีเทาดำแมวอยู่ใน GC แล้ว.....มันดำกว่าอยุ่บนแมวเยอะเลยอ่ะครับ

ฉะนั้น ถ้าพี่จะทำ พี่ทำสีตามที่คุยกันวันนั้นเหอะ....นะ นะ นะ .....สวยแน่ๆ :supergrin:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
พี่โตจ๋า.....ผมบอกตรงๆ เลยนะ เห็นคันนี้ตัวเป็นๆ มาแล้ว

ตามภาพที่ผมเห็นนะ.....พอสีเทาดำแมวอยู่ใน GC แล้ว.....มันดำกว่าอยุ่บนแมวเยอะเลยอ่ะครับ

ฉะนั้น ถ้าพี่จะทำ พี่ทำสีตามที่คุยกันวันนั้นเหอะ....นะ นะ นะ .....สวยแน่ๆ :supergrin:

ก็ที่คุยกันวันนั้นนี่.........พี่หมายถึงสีเบอร์นี้แหละน้อง..........ถึงได้บอกว่ามันดูดำกว่าที่คิดไง  :crying:

ออฟไลน์ nakuak

• *
  • Popular Vote : 14
พี่ SilverGC  หรือ พี่โต หากพี่กำลังทำสีรถเฉดเดียวกะผมและถ้าพี่ยังตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอาไงดี พี่จะมาดูรถผมตัวจริงก่อนตัดสินใจก็ได้นะครับ (ตัวจิงสวยกว่าในรูปเยอะ โม้นิดหน่อย) พอดีใช้กล้องธรรมดาถ่ายด้วยรูปเลยออกมาไม่ค่อยสวยนะครับ แล้วถ้าพี่ดูแล้วชอบสีเดียวกะผม หากเกิดปัญหาที่ว่าต้องการตัวอย่างสีเพื่อให้ร้านผสมสีเทียบผมยินดีให้ยื้มชิ้นส่วนไปเทียบเพื่อผสมสีนะครับ (เพราะปัญหานี้ผมเจอมาแล้วกว่าจะได้ตัวอย่างสีเลือดตาแทบกระเด็น ขอบ่นนิดนึง จิงๆผมชอบสีเทาดำของล้อแม็ก Advance RS ร้านแม็กที่บางนาขายอยู่ชุดละประมาณ 5xxxx ผมขอยื้ม 1 วงแค่ 2 วันแล้วให้ยึดเงิน 20000 บาท เขาก็ไม่ยอมเขาบอกว่าขายแล้วขายเลยให้ยื้มไม่ได้ ผมเลยจนปัญญาก็เลยเปลี่ยนแนวมาเป็นเบอร์สีของแมวซึ่งไปดูตัวจิงของแมวมาก็ไม่ได้ชอบเท่าไหร่ แต่พอมาพ่นลงใน GC ผมถูกใจมากเลย เพราะว่าสีเวลาดูจากแพนเทียบสีกะตัวจิงมันต่างกันกับ)  หากพี่โตหรือเพื่อนๆท่านใดสนใจจะดูตัวอย่างสีรถผม คุยหลังไมลค์ได้ครับ ก๊วก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 12:05:37 PM โดย nakuak »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
สวยมากๆเลยครับ ขอเชียร์se37อีกคนครับ
กันชน22Bซะด้วย  :agree:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
สวยมากๆเลยครับ ขอเชียร์se37อีกคนครับ
กันชน22Bซะด้วย  :agree:

เหมือนของพี่เลยอ่ะะะะ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
สวยมากๆ ครับพี่ :agree: :agree: :agree: :agree: :agree: :agree: :agree: :agree:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ Ace@Black-GF

• *
  • Popular Vote : 1
รถสวยจังเลยคับ เชียร์ SE ครับผม