ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นหน่อยครับพี่น้องกับรองเท้าใหม่  (อ่าน 18684 ครั้ง)

ออฟไลน์ carbonkevtech

• *
  • Popular Vote : 0
Re: ขอความคิดเห็นหน่อยครับพี่น้องกับรองเท้าใหม่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 09:40:51 PM »
สวยครับ

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
Re: ขอความคิดเห็นหน่อยครับพี่น้องกับรองเท้าใหม่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 10:04:49 PM »
ลงอีก1นิ้วครึ่งครับกำลังดีเลยครับ :agree: ถ้าเตี้ยกว่านั้นสงสัยจะวิ่งบนพื้นถนนดวงดาวกทม.ลำบากนะครับ
ปล.รถสีดำกับล้อดำตอนนี้กำลังอินเทรนด์เลยครับ :agree: :smash:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2009, 10:05:53 PM โดย alpachino »
.

ออฟไลน์ ทอม

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 10:22:53 PM »
ขอบคุณความเห็นที่สร้างสรรค์ทุกความเห็นนะครับ  :agree: จะลองใช้ไปอีกซักพัก ถ้าไม่ไหวจริงก็คงจะหาชุด suspension kits พร้อม sport spring ซักชุดมาใส่ :smash:  ตอนนี้ขับสบายๆ ไม่ต้องคอยหยอดมาก สบายไปอีกแบบครับ :wavey:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 10:50:05 PM »
เอาลงสัก1นิ้วน่าจะกำลังดีครับพี่ทอม ผมว่าจะทักพี่ตั้งแต่เมื่อวานแล้วเห็นดิสเพลย์พี่เปลี่ยนรองเท้ามา :agree:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 03:17:29 AM »
ปรับลงอีกนิดสวยแน่นอนครับ

ออฟไลน์ SilverRabbit

• *
  • ความรู้คู่คุณธรรม
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 07:05:11 AM »
สวยๆครับทอม แต่ไหนบอกว่าจะขับแบบแตนๆไง ฮ่าฮ่าซนอีกแล้ว :laugh: :lol:
แต่ไปเปลี่ยนรองเท้ามาแล้วนิ ถ้าอยากหล่อแบบนิ่มนวลก็เปลี่ยนแต่สปริงไงคร๊าบบบบ :eek:
ระยะทางพิสูจน์ม้า  กาลเวลาพิสูจน์คน

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • Popular Vote : 1
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 08:42:42 AM »
เอาลงเลยครับ สวยกว่า แต่ก็ต้องระมัดระวังเวลาขับเยอะขึ้นนะครับพี่ทอม
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 08:47:37 AM »
ขอแอบมาแชร์ให้พี่ทอมนิดนึงนะครับ เผื่อพี่มีความคิดจะเปลี่ยนช่วงล่างอยู่ :embarass:

เรื่องของช่วงล่างของตัว E90 นี้ เท่าที่เคยได้ลองนั่งบ้าง ขับบ้างนะครับ ก็เคยมีประสบการณ์กับชุดช่วงล่าง 3 ตัวนี้ คือ

1. KW Variant 3
2. Tein Euro Damper
3. Koni (FSD หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่น่าจะใช่)

จากช่วงล่างทั้งหมดที่ได้มีประสบการณ์มาเป็นรถ BM E90 ใส่ล้อ 19 นิ้วทั้งหมดทุกคันครับ ดังนั้นผมขอตัด Factor ที่เกิดขึ้นจากยาง Run Flat ที่แก้มยางค่อนข้างแข็งออกไปนะครับ

ซึ่งถ้าพูดถึงเรื่องความนิ่มนวลที่ยังคงอยู่นั้นผมให้ Koni มานิ่มนวลที่สุด โดยมี Tein Euro Damper เบียดมาติดๆ ชนิดหายใจรดต้นคอเลยทีเดียวครับ ส่วน KW Variant 3 นั้น มีความแข็งมากที่สุดในบรรดา 3 ตัวนี้ แต่ก็ยังอยู่ในระดับที่ยังคงความเป็นรถยุโรปอยู่ ไม่ได้กระด้างกระดอนจนไส้สั่นคลอน

แล้วถ้ามาดูกันที่ความหนึบจากที่เคยได้สัมผัสประสบการณ์ในสนามมา ผมคงต้องบอกว่า Tein Euro Damper กับ KW มาสูสีกันครับ โดยที่ Koni นั้นก็หนึบเหมือนกัน แต่เมื่อเทียบกับ 2 ตัวที่ว่าไปนั้น ความคมยังสู้ไม่ได้ครับ

(ไม่ได้เป็นเซียนอะไรนะครับพี่ แต่แชร์ไปตามความรู้สึกที่ได้รับมา ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งสิ้นนะครับ)

ซึ่งถ้าให้ผมเลือกคงต้องบอกว่า ถ้าจะเอาความนิ่มนวลก็คงเลือก Koni

ถ้าจะเอาความนิ่มนวล + ความหนึบ ก็คงเลือก Tein

ถ้าจะเอาความหนึบ + Feel Sport ก็คงเลือก KW ครับ

ส่วนช่วงล่างชุดอื่นต้องบอกว่าไม่มีประสบการณ์เลยไม่ขอเอ่ยถึงนะครับ

P.S. เป็นความเห็นและความรู้สึกส่วนตัวเท่าที่ได้สัมผัสมานะครับ....ผิดถูกของแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกันนะครับ

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:07:03 AM »
ลงมาอีกหน่อยครับ สวยแน่ๆ แต่ระวังใต้ท้องนะครับ ผมโดนประจำเลยอ่ะครับ ส่วนมากจะโดนหลังเต่าอ่ะครับ
 :agree:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:25:37 AM »
สวยมากครับ แนวโหดๆลงมาอีกสักนิ้นิ้วจะแหล่มมากเลย :agree: :agree: :agree:

ออฟไลน์ ทอม

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:34:21 AM »
ขอแอบมาแชร์ให้พี่ทอมนิดนึงนะครับ เผื่อพี่มีความคิดจะเปลี่ยนช่วงล่างอยู่ :embarass:

เรื่องของช่วงล่างของตัว E90 นี้ เท่าที่เคยได้ลองนั่งบ้าง ขับบ้างนะครับ ก็เคยมีประสบการณ์กับชุดช่วงล่าง 3 ตัวนี้ คือ

1. KW Variant 3
2. Tein Euro Damper
3. Koni (FSD หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่น่าจะใช่)

จากช่วงล่างทั้งหมดที่ได้มีประสบการณ์มาเป็นรถ BM E90 ใส่ล้อ 19 นิ้วทั้งหมดทุกคันครับ ดังนั้นผมขอตัด Factor ที่เกิดขึ้นจากยาง Run Flat ที่แก้มยางค่อนข้างแข็งออกไปนะครับ

ซึ่งถ้าพูดถึงเรื่องความนิ่มนวลที่ยังคงอยู่นั้นผมให้ Koni มานิ่มนวลที่สุด โดยมี Tein Euro Damper เบียดมาติดๆ ชนิดหายใจรดต้นคอเลยทีเดียวครับ ส่วน KW Variant 3 นั้น มีความแข็งมากที่สุดในบรรดา 3 ตัวนี้ แต่ก็ยังอยู่ในระดับที่ยังคงความเป็นรถยุโรปอยู่ ไม่ได้กระด้างกระดอนจนไส้สั่นคลอน

แล้วถ้ามาดูกันที่ความหนึบจากที่เคยได้สัมผัสประสบการณ์ในสนามมา ผมคงต้องบอกว่า Tein Euro Damper กับ KW มาสูสีกันครับ โดยที่ Koni นั้นก็หนึบเหมือนกัน แต่เมื่อเทียบกับ 2 ตัวที่ว่าไปนั้น ความคมยังสู้ไม่ได้ครับ

(ไม่ได้เป็นเซียนอะไรนะครับพี่ แต่แชร์ไปตามความรู้สึกที่ได้รับมา ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครทั้งสิ้นนะครับ)

ซึ่งถ้าให้ผมเลือกคงต้องบอกว่า ถ้าจะเอาความนิ่มนวลก็คงเลือก Koni

ถ้าจะเอาความนิ่มนวล + ความหนึบ ก็คงเลือก Tein

ถ้าจะเอาความหนึบ + Feel Sport ก็คงเลือก KW ครับ

ส่วนช่วงล่างชุดอื่นต้องบอกว่าไม่มีประสบการณ์เลยไม่ขอเอ่ยถึงนะครับ

P.S. เป็นความเห็นและความรู้สึกส่วนตัวเท่าที่ได้สัมผัสมานะครับ....ผิดถูกของแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกันนะครับ

ชัดเจนดีครับต่อ ตอนนี้พี่เล็งๆ bilstien อยู่ครับ ไม่รุ้จะกระด้างหรือปล่าว  ตอนนี้ลองขับแบบนี้ไปก่อน

ออฟไลน์ ทอม

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:37:11 AM »
สวยๆครับทอม แต่ไหนบอกว่าจะขับแบบแตนๆไง ฮ่าฮ่าซนอีกแล้ว :laugh: :lol:
แต่ไปเปลี่ยนรองเท้ามาแล้วนิ ถ้าอยากหล่อแบบนิ่มนวลก็เปลี่ยนแต่สปริงไงคร๊าบบบบ :eek:

คงขับแบบนี้ไปก่อนครับพี่โมด ซักพักถ้าทนไม่ไหวค่อยว่ากันใหม่ 5555

ออฟไลน์ Benzino

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:41:44 PM »
ต้องเตี้ยอีก เอาให้อมล้อนิดๆ สวยมากครับ   :agree: :agree:
"เรา Supply Army "
[img]http://img9.imageshack.us/img9/9231/srsnewcolorsnewtt1.g

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 04:53:39 PM »
คงขับแบบนี้ไปก่อนครับพี่โมด ซักพักถ้าทนไม่ไหวค่อยว่ากันใหม่ 5555

ผมว่าซักพักของพี่คงไม่นานเกินรอนี้แน่เลย อิอิ... (ดีไม่ดีเปลี่ยนไปแล้วด้วย)

ปล. คันนี้สวยจังครับ

ออฟไลน์ ทอม

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 07:30:32 PM »
ผมว่าซักพักของพี่คงไม่นานเกินรอนี้แน่เลย อิอิ... (ดีไม่ดีเปลี่ยนไปแล้วด้วย)

ปล. คันนี้สวยจังครับ

นั่นนะสิเต้อ พี่ก็ว่างั้น5555