ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องให้ช่วยเหลือครับ เรื่องการวายริ่ง EJ20 Ver.2 260HP  (อ่าน 5816 ครั้ง)

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
พอดีผมซื้อเครื่องยกลงมาครับ วางเสร็จหมดแล้วเหลือขั้นตอนวายริ่งสายไฟนี่ล่ะครับ ที่เป็นปัญหาเพราะชุดสายไฟที่ได้มา
ไม่ได้มาเป็นยวงๆเหมือนกับเครื่องเซียงกง  ออกจากกล่อง4ปลั๊กแล้วก็ตัดเลย บางเส้นยาว บางเส้นสั้น จับต้นชนปลายไม่
ถูกอ่ะครับ เรื่องของเรื่องก็คือ ผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับ จะนำรถเข้าไปวายสายใน กทม. ก็คงจะลำบากครับ มีอีกทางนึงที่พอจะนึก
ได้คือ  ต้องการหา เซอร์กิต และไดอแกรม ของเครื่องEJ20 Version 2 260HP มาดูน่ะครับ ถ้าไม่งั้น ก็ช่วยแนะนำช่างที่พอจะ
คุยได้ ราคาไม่แรง มาวายให้น่ะครับ ลืมบอกไป ผมอยู่ จ.ปราจีนบุรี ไม่ไกลจาก กทม. หรอกครับ แต่ติดปัญหาเรื่องเวลา ไป-มา
เท่านั้นเองครับ ด้วยภาระการงานครับ
ท่านใดมีคำแนะนำดีๆก็ช่วยกันแนะนำได้นะครับ ขอบคุณครับ

• SSS
  • *
  • BeNatural
กล่องของผมเป็นอย่างนี้ล่ะครับ ไม่ทราบว่าถ่ายรูปมาชัดเจไหมครับ ว่ารุ่นอะไร

ออฟไลน์ x

• ++ โตขึ้นป๋มจะเป็น Porsche!!! ++
  • *
  • Popular Vote : 0
จริงๆ แล้วส่งกล่อง + ชุดสายไฟทางรถทัวร์หรือไปรษณีย์มาให้ช่างวายริ่งให้ก็ได้นะครับ

:dunce:
[img]h

• SSS
  • *
  • BeNatural
จริงๆ แล้วส่งกล่อง + ชุดสายไฟทางรถทัวร์หรือไปรษณีย์มาให้ช่างวายริ่งให้ก็ได้นะครับ

:dunce:
ขอบคุณครับ ที่แนะนำ ผมก็ว่าจะเอาชุดสายไฟเข้าไปให้ช่างวายให้อ่ะครับ เพราะเข้า กทม.บ่อยๆอยู่ครับ
เพียงแต่ถ้าจะเอารถเข้าไปด้วยจะลำบากไปครับ เพราะต้องสไลด์ไปแน่นอน  ไม่ทราบว่าอู่ไหนรับทำครับ
และระยะเวลา ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
down load เอาเองเน้อ มีทุกสิ่งที่ต้องการสำหรับเครื่องตัวนี้

http://www.mediafire.com/?bpagxvlicsm

:wavey:
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

• SSS
  • *
  • BeNatural
PM แล้วกันครับ
down load เอาเองเน้อ มีทุกสิ่งที่ต้องการสำหรับเครื่องตัวนี้

http://www.mediafire.com/?bpagxvlicsm

:wavey:

ขอขอบคุณจากใจครับทุกท่าน ผมเริ่มเห็นทางสว่างรำไรๆแล้วครับ