ผู้เขียน หัวข้อ: โพสรูปยังไงอะคับ  (อ่าน 2715 ครั้ง)

ออฟไลน์ scoobie

• *
  • Popular Vote : 0
โพสรูปยังไงอะคับ
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 07:40:14 PM »
ไม่มีกระทู้ไหนแนะนำวิธีโพสรูปเลย  สรูปผมจะหาวิธีได้ที่ไหนคับ  :error: :dead: :crying1: :confused: :smash:

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
Re: โพสรูปยังไงอะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 07:45:06 PM »
ไม่มีกระทู้ไหนแนะนำวิธีโพสรูปเลย  สรูปผมจะหาวิธีได้ที่ไหนคับ  :error: :dead: :crying1: :confused: :smash:

อย่างงี้เลยครับผม ถ้าอยากโหลดมาดกว่าหนึ่งรุปก็กด more attachments เลยครับผม  :sunglasses:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:12:15 PM »
ขอบคุณคับ  แต่ว่าไม่ต้องกดปุ่ม insert image ข้างบนหรอคับ :confused: :confused:

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:35:21 PM »
ขอบคุณคับ  แต่ว่าไม่ต้องกดปุ่ม insert image ข้างบนหรอคับ :confused: :confused:

ไม่รู้เหมือนกันเลยครับ เพราะไม่เคยใช่เลย :embarass:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:05:21 PM »
โดยปกติแล้วเวลาผมโพสรูป ผมจะทำอยู่ 2 วิธีครับ

1. เลือก Additional Options แล้วก็ Browse รูปมาใส่ ถ้าจะใส่มากกว่า 1 รูปก็กด more Attachments (ใส่ได้มากสุด 10 รูปต่อ 1 Reply ครับ)

2. ใช้วิธีฝากรูปตามเว็บรับฝากรูปต่างๆ แล้วก็ Generate HTML Code มาโพสที่ SSS โดยโพสลงไปที่ Reply Box ได้เลย ซึ่งวิธีนี้จะสามารถเขียนคำอธิบายแทรกลงไปได้ครับ แล้วก็จะสามารถโพสกี่รูปก็ได้ใน 1 Reply ครับ แต่แนะนำว่าอย่ามากเกินไปครับ เพราะคนอ่านจะงงครับ :embarass:

ยังไงลองดูครับ

ส่วนปุ่ม Insert Image ที่อยู่ข้างบนนี้ ใช้ไม่เป็นเหมือนกันครับ :dead:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 03:01:28 PM »
ขอบคุณกับคำแนะนำคับ  ไอ้เราก้อพยายามใช้ไอ้ปุ่มข้างบนมาตั้งนาน :crap: