ผู้เขียน หัวข้อ: อิมน้ำเงินใครหนอ ณ อู่สีวลี ???  (อ่าน 8278 ครั้ง)

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
อิมน้ำเงินใครหนอ ณ อู่สีวลี ???
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:35:31 PM »
พอดีผมเอาgcขาวเจ้ากะทิของผมเข้าไปทำที่อู่สีวลีที่แบริ่ง22  เห็นคันนี้จอดทำอยู่ซักพักใหญ่แล้ว แต่เมื่อวันก่อนเข้าไปดูใจรถคุ้นๆเหมือนผมจะเห็นท่านพี่เจ้าของ แต่ผมไม่ทันได้กล่าวทักทาย (ไม่เหนสติกเกอร์อะ นึกว่ารถนอกคลับ :aysmile:) พอดีเข้าไปอีกทีวันนี้เถ้าแก่แกบอกว่าพี่คือเจ้าของ และอยู่คลับเราด้วย ผมก็"จริงอะ !!!! เสียมารยาทไปแล้ว ไม่ได้ทักทายกันเลย !!!" ก็อยากจะบอกพี่ว่า รถพี่สวยมากเลยครับ ดึงโป่งมาแล้วเนียนสุด ขอโทษด้วยจริงๆวันนั้นผมไม่ได้ทันทักครับ นึกว่าเป็นเพื่อนเถ้าแก่อะครับ 55555+ ยังไงถ้าพบเจอเจ้ากะทิผมบนท้องถนนทักกันได้เลยนะครับ

ปล1. ขออนุญาติท่านเจ้าของรถด้วยนะครับผม  :biggrin: (ถ่ายมาเมื่อบ่ายสามของวันนี้เลยครับ เฮียแกทำเร็วมากๆๆๆ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 06:42:42 PM โดย name_joker »

ออฟไลน์ airflow

• *
  • Popular Vote : 0
Re: อิมน้ำเงินใครหนอ ณ อู่สีวลี ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 12:40:24 AM »
มีเบอร์อู่สีป่าวครับ....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ipee

• *
  • ลูกไก่ในกำมือ
Re: อิมน้ำเงินใครหนอ ณ อู่สีวลี ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 08:47:16 AM »
มีเบอร์อู่สีป่าวครับ....ขอบคุณครับ

ตาม link เลยครับ
http://www.siwalee.com/contact/
スバル

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 06:44:14 PM »
 :agree:
รถสวยจัง

แสดงว่าช่วงนี้คิวเต็มแน่ๆ ที่อู่
ว่าจะเอาไปเก็บงานสีจากคราวนู้นนนนนนนนนน

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 09:22:37 PM »
รถสวยจัง

แสดงว่าช่วงนี้คิวเต็มแน่ๆ ที่อู่
ว่าจะเอาไปเก็บงานสีจากคราวนู้นนนนนนนนนน

สวัสดีครับพี่แอร์  :P ตอนนี้งานที่อู่ไม่แน่นมากครับ เฮียหวัดแกว่าเข้ามาได้เลยครับ
ไปรับรถมาวันนี้ ..... ดีใจมากกกก รถสวยมากกกกกๆเลยครับ ไม่ได้ขับซะนาน คิดถึงมันจริงๆ  :bawling: ขอโพสแบ่งปันนิดนะครับ  :supergrin:

ปล. สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำเรื่องอู่ครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ ขอบคุณเฮียหวัดและลูกทีมอู่สีวลี ขอบคุณพี่แชมป์สำหรับลิ้นหน้า และสุดท้ายนี้ คุณแม่ของผมที่เป็นผู้อนุญาติและให้ทุนให้ผมนำรถไปทำครับ :dunce:
reference : การขัดสีขาว จากรถพี่แอร์ ขาวจวั๊ะได้ใจ + วิธีติดลิ้นหน้าแบบเนียน จากรถอาจารย์อั๋น ขอบคุณมากครับ  :P

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 09:36:56 PM »
คันน้ำเงิน รถผมเองครับ ศิษย์สำนักเดียวกับรถอาจารย์อั๋นและคุณแอร์    :supergrin:

เรื่องไม่ได้ทักทายกัน ไม่ถือว่าเสียมารยาทหรอกครับ เพราะเราก็ยังไม่รู้จักว่าใครเป็นใคร

รถสวยมาตรฐานเดียวกันกับรถคุณแอร์แหละครับ ฝีมือพี่สวัสดิ์เหมือนกัน   :agree:

คันนี้พรุ่งนี้ได้กลับบ้านแล้วครับ เอากลับมาเช็ค วันเสาร์ไปเรียนกับจารย์อั๋น  :supergrin:   

รถน้อง name_joker ก็สวยครับ  น่าอิจฉานะครับ คุณแม่ทันสมัยและเข้าใจลูก     :agree:     

ถ้าเป็นพ่อแม่ส่วนใหญ่จะถามว่าเลือกรถอะไรมาขี่(วะ)     :crap: :supergrin:
Some are born to run ,Subies are born to race

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 10:15:09 PM »
คันน้ำเงิน รถผมเองครับ ศิษย์สำนักเดียวกับรถอาจารย์อั๋นและคุณแอร์    :supergrin:

เรื่องไม่ได้ทักทายกัน ไม่ถือว่าเสียมารยาทหรอกครับ เพราะเราก็ยังไม่รู้จักว่าใครเป็นใคร

รถสวยมาตรฐานเดียวกันกับรถคุณแอร์แหละครับ ฝีมือพี่สวัสดิ์เหมือนกัน   :agree:

คันนี้พรุ่งนี้ได้กลับบ้านแล้วครับ เอากลับมาเช็ค วันเสาร์ไปเรียนกับจารย์อั๋น  :supergrin:   

รถน้อง name_joker ก็สวยครับ  น่าอิจฉานะครับ คุณแม่ทันสมัยและเข้าใจลูก     :agree:     

ถ้าเป็นพ่อแม่ส่วนใหญ่จะถามว่าเลือกรถอะไรมาขี่(วะ)     :crap: :supergrin:

แฮะๆ ขอบคุณมากคร้าบบบ
จริงๆ แรกๆเค้าก็ไม่เข้าใจหละครับ โดยเฉพาะคุณพ่อ แต่หลังจากอธิบายกันด้วยเหตุผล ก็เข้าใจกันครับ
บวกกับพี่ที่ขายรถคันนี้ให้ผมเค้าดูแลมันมาดีมากๆ สภาพมันดีจริงๆ ทางบ้านเลยยอมหนะครับ (เค้าชอบทะเบียนกัน 5555+)
ผมเองก็กระอักเลือดเหมือนกันกว่าจะได้เจ้าคันนี้มา เพราะเอาเงินตัวเองมาซื้อส่วนนึง อีกส่วนทางบ้านช่วย เพราะท่านว่า ออกเองซะบ้าง จะได้รักมันมากๆ....

จริงครับ รักมันสุดๆเลย (ยังไงก็รักกกกกกก  :embarass:)

ออฟไลน์ pangpond

• *
    • อู่ซ่อมรถยนต์สีวลี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:16:56 AM »
ขอบคุณชาว siamsubaru ที่ให้ความไว้วางใจครับ
อาจจะทำช้าไปหน่อย(เพราะต้องเน้นรายละเอียด)
แต่รับประกันความพึงพอใจแน่นอนครับ  :shy:

ปล. วันนี้ผมก็ไปช่วยขัดรถสีน้ำเงินของพี่ BoXerMania มา แฮ่กๆๆ
ปล2. รูปก่อนออกจากอู่ของคุณ name_joker ครับ http://www.flickr.com/photos/siwalee/sets/72157622021010714/

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:24:25 AM »
 :smokin:

งานดีมีคุณภาพ ออกจากอู่พี่หวัดอีกแล้วคร๊าบบ  :agree: :supergrin:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:33:29 AM »

แล้วรถคุณ Boxer Mania กำหนดออกเมื่อไรครับ น่าจะร่วมสองเดือนแล้วรึเปล่าครับ แต่ดูจากรูปจะเสร็จแล้วนี่ครับ เด๋วต้องขอไปชมหน่อย
สีน้ำเงินสวยได้ใจมากครับ

แฮะๆ ขอบคุณมากคร้าบบบ
จริงๆ แรกๆเค้าก็ไม่เข้าใจหละครับ โดยเฉพาะคุณพ่อ แต่หลังจากอธิบายกันด้วยเหตุผล ก็เข้าใจกันครับ
บวกกับพี่ที่ขายรถคันนี้ให้ผมเค้าดูแลมันมาดีมากๆ สภาพมันดีจริงๆ ทางบ้านเลยยอมหนะครับ (เค้าชอบทะเบียนกัน 5555+)
ผมเองก็กระอักเลือดเหมือนกันกว่าจะได้เจ้าคันนี้มา เพราะเอาเงินตัวเองมาซื้อส่วนนึง อีกส่วนทางบ้านช่วย เพราะท่านว่า ออกเองซะบ้าง จะได้รักมันมากๆ....

จริงครับ รักมันสุดๆเลย (ยังไงก็รักกกกกกก  :embarass:)
ยินดีด้วยนะครับผม รถสภาพสวยจริงๆ และสีขาวเนียนนนนนนนได้ใจมากกกกกกกกกกกกกกครับ คุณ Joker

ขอบคุณชาว siamsubaru ที่ให้ความไว้วางใจครับ
อาจจะทำช้าไปหน่อย(เพราะต้องเน้นรายละเอียด)
แต่รับประกันความพึงพอใจแน่นอนครับ  :shy:

ปล. วันนี้ผมก็ไปช่วยขัดรถสีน้ำเงินของพี่ BoXerMania มา แฮ่กๆๆ
ปล2. รูปก่อนออกจากอู่ของคุณ name_joker ครับ http://www.flickr.com/photos/siwalee/sets/72157622021010714/

เด๋วจะขอเข้าไปรบกวนหน่อยนะครับ ขัดสีอีกรอบ ตามที่เฮียหวัดแนะนำไว้ครับ
ส่วนงานโดยรวมของรถผมนั้น เยี่ยมครับ ใช้มาสองเดือน แทบไม่มีที่ติ

ออฟไลน์ ACCESS

• *
  • Popular Vote : 9
  • Life's too short to drive boring cars.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:58:54 PM »
สวัสดีครับพี่แอร์  :P ตอนนี้งานที่อู่ไม่แน่นมากครับ เฮียหวัดแกว่าเข้ามาได้เลยครับ
ไปรับรถมาวันนี้ ..... ดีใจมากกกก รถสวยมากกกกกๆเลยครับ ไม่ได้ขับซะนาน คิดถึงมันจริงๆ  :bawling: ขอโพสแบ่งปันนิดนะครับ  :supergrin:

ปล. สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณพี่ๆที่ให้คำแนะนำเรื่องอู่ครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ ขอบคุณเฮียหวัดและลูกทีมอู่สีวลี ขอบคุณพี่แชมป์สำหรับลิ้นหน้า และสุดท้ายนี้ คุณแม่ของผมที่เป็นผู้อนุญาติและให้ทุนให้ผมนำรถไปทำครับ :dunce:
reference : การขัดสีขาว จากรถพี่แอร์ ขาวจวั๊ะได้ใจ + วิธีติดลิ้นหน้าแบบเนียน จากรถอาจารย์อั๋น ขอบคุณมากครับ  :P

ขาวสวย :agree: สีเคลือบแก้วไว้ป่าวครับเนี่ย?  โคตรเงาอะครับ
.

ออฟไลน์ airflow

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 12:09:44 AM »
เก็บสีภายนอกทั้งคันโดยรวมแล้วใช้เวลากี่วันครับ....ใตรพอทราบบ้างอะครับ