ผู้เขียน หัวข้อ: ขำขันครับ "ค้างคาว"  (อ่าน 2271 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ขำขันครับ "ค้างคาว"
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:41:00 AM »

กาลครั้งหนึ่งมีค้างคาว 3 ตัว อาศัยอยู่บนต้นไม้ต้นเดียวกัน
มีค้างคาวเด็ก ค้างคาวหนุ่ม และค้างคาวเฒ่า
ปกติมันทั้ง 3 จะผลัดเวรกันออกไปหาเลือดสดๆ มาแบ่งปันกัน
และวันนี้เป็นเวรของเจ้าค้างคาวน้อย
ค้างคาวน้อยออกไปนาน....นานมาก ก็ยังไม่กลับ
แต่ที่สุดแล้วมันก็กลับมา...
' ข้าขอโทษนะที่หาอาหารมาให้ไม่ได้ ข้าคิดว่าช่วงนี้เป็นหน้าแล้งสัตว์ต่างๆพา
กันอพยพไปหมด'
ค้างคาวน้อยบอกเสียงเจื้อยแจ้ว
' ไม่ใช่หรอก เจ้าหนะ ยังด้อยประสบการณ์นัก เดี๋ยวข้าออกไปเอง...'
เจ้าค้างคาวหนุ่มกล่าว. ว่าแล้วมันก็ออกไป
และออกไปนาน..นานกว่าเจ้าค้างคาวน้อยอีก...
และก็กลับมามือเปล่า ...........
' สงสัยท่านผู้เฒ่าต้องช่วยพวกเราแล้วหละครับ'
เจ้าหนุ่มกล่าว ว่าแล้วค้างคาวผู้เฒ่าก็ออกไป...
.... ไม่น่าเชื่อ....เพียงไม่นาน ท่านผู้เฒ่าก็กลับมา พร้อมกับเลือดสดๆ เต็ม
ปาก....
' ท่านทำได้ไงเนี่ย ท่านผู้เฒ่า...' ค้างคาวทั้งสองร้องด้วยความดีใจระคนประหลาด
ใจ ...
ท่านผู้เฒ่ากล่าวอย่างเคร่งขรึม..... ..
' พวกคุณเห็นต้นไม้ด้านหน้านั้นมั้ย'.......
...' เห็นครับท่าน'....
' นั่นแหละ..........................ข้าไม่เห็น
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
Re: ขำขันครับ "ค้างคาว"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:48:09 AM »
วันนี้มีเรื่องขำขันมาแต่เช้าเลย :laugh:

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • Popular Vote : 1
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:57:17 AM »
พักนี้มาทุกวันเลยนะพี่
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ Le Zaa

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:03:49 PM »
จะสื่อถึงใคร(เป็นการส่วนตัว)รึเปล่าครับ555

ล้อเล่นนะครับ...... :lol: :lol: :lol:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:43:25 PM »
 :lol: :lol: :lol:

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Popular Vote : 0
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 03:00:30 PM »
 :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh: :laugh:

ออฟไลน์ seri44

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 03:06:15 PM »
 :lol: :laugh: :lol: :laugh: :lol: :laugh: :lol: :laugh: :lol: :laugh: :lol: :laugh: