ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อดังๆตำราจจะจับไหมครับ?  (อ่าน 10799 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aliso

• *
  • Popular Vote : 0
ท่อดังๆตำราจจะจับไหมครับ?
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:21:03 AM »
คือผมขับ GC ครับแล้วท่อที่ใช่เสียมันดังอะครับ คิดว่าผิดกดหมายหรืออะไรไหมครับ รู้ว่ารบกวนช้าวบ้านอะครับ >< ใครเคยโดนจับหรือมีปันหาอะไรบอกกันหน่อยนะครับจะได้ระวังไว้ ขอบคูณครับ  :spiny:

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: ท่อดังๆตำราจจะจับไหมครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:29:49 AM »
ก็มีสิทธิ์โดนครับ ....ยิ่งถ้าคุณตำรวจแกมีเครื่องวัดเสียงด้วยแล้ว...........รอดยากครับ  :devil:

ออฟไลน์ Le Zaa

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:07:01 PM »
ขนาดรถเดิมๆยังเดินวนซะรอบรถเลยครับ

แล้วก็บอกว่า" โชคดีนะรถคุณไม่มีอะไรผิด" ...ขนาดนี้แล้ว

แล้วท่อเสียงดังจะรอดหรือ.....

ป.ล.ไม่ได้เป็นกันทุกนายนะครับ ตำรวจดีๆก็มีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 02:32:30 PM โดย LegaZy »

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 05:49:32 PM »
วันนี้ขับเกษตร นวมินทร์ เรียบทางด่วน เจอไป 3 ด่าน
ด่านแรก ถนนนวมินทร์ผ่าน
ด่านสอง เรียบด่วนก่อนถึง power speed ผ่าน
ด่านสาม ตรงกลับรถเรียบด่วนจะมาเข้าลาดพร้าว... เจอฝากระโปงดำ ...แต่ผ่านเพราะผมแจ้งเปลี่ยนเรียบร้อย

ท่านพี่เดินไปฟังท่อ... ปุ๊ๆๆๆๆๆ

แต่ก็ผ่านอีก เพราะพึ่งใส่ไซเรนเซอร์ก่อนออกจากบ้าน...
คิดว่าถ้าไม่มี คงไม่รอดครับ .... ซูฯแต่ละคัน ท่อดังซะเหลือเกิน... จริงไม๊

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Popular Vote : 0
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:05:56 PM »
จริงครับพี่โกะ   :agree: :agree:

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:39:19 PM »
เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:54:28 PM »
วันนี้ขับเกษตร นวมินทร์ เรียบทางด่วน เจอไป 3 ด่าน
ด่านแรก ถนนนวมินทร์ผ่าน
ด่านสอง เรียบด่วนก่อนถึง power speed ผ่าน
ด่านสาม ตรงกลับรถเรียบด่วนจะมาเข้าลาดพร้าว... เจอฝากระโปงดำ ...แต่ผ่านเพราะผมแจ้งเปลี่ยนเรียบร้อย

ท่านพี่เดินไปฟังท่อ... ปุ๊ๆๆๆๆๆ

แต่ก็ผ่านอีก เพราะพึ่งใส่ไซเรนเซอร์ก่อนออกจากบ้าน...
คิดว่าถ้าไม่มี คงไม่รอดครับ .... ซูฯแต่ละคัน ท่อดังซะเหลือเกิน... จริงไม๊
ผมเคยโดนเรื่องท่อเสียงดังอ่ะพี่โกะ เค้าเรียกจอดข้างทาง หาอะไรจับไม่ได้ก้อบอกว่าท่อเสียงดังผิดกฏหมายครับ
ผมก็ถามว่ากฏหมายให้ดังได้ไม่เกินเท่าไหร่หรอครับพี่ ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ เค้าก็ตอบมาว่าประมาณ100เดซิเบลมั้งครับถ้าจำไม่ผิดนะ
ผมก็เลยถามต่อไปว่าขอโทษเถอะครับพี่ ไม่ทราบว่าตอนนี้ผมดังเท่าไหร่หรอครับ(เพราะเค้าเอาแต่ปากพูดไม่ได้มีเครื่องไรมาวัดนิ) พี่ตำรวจแกอึ้ง หันมามองหน้าแทน :laugh: :lol:
ผมก็เค้นคำตอบต่อเลย ว่าผมดังเท่าไหร่ พี่เค้าตอบไม่ได้ ผมก็เลยว่าไปอีกว่า ถ้าผมโดนพี่จับนี่ผมคงต้องไปแจ้งความเรื่องที่ตรวจ ตรอ.เถื่อนซะละม้างงง เพราะผมก็ตรวจผ่าน
ต่อทะเบียนผ่าน แต่ทำไมไม่ผ่านหูพี่ ผมไม่เข้าใจ :laugh: :lol: (ด่านตรงศรีนครินทร์นะครับ)
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:03:25 PM »
ถ้ามันไปรบกวนโสตประสาทของพวกขวดตำรุนทั้งหลายก็คงโดนอ่ะครับ แต่เวลาผมเจอนี่ปล่อยไหลเอาตลอด ไม่เคยกดเลย ก็เลยผ่านมาได้ ตอนนี้ขับไปไหนก็ใส่ไซเรนเซอร์ไว้ตลอด เพื่อฟามสบายใจ :lol:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:11:19 PM »
ของผมไม่เคยโดนจับเลยครับ....ก็รถมันท่อเงียบเนอะ :eek:

แต่เวลาผ่านด่านก็จะนิ่งๆ ครับ ถ้าไปดูตกอกตกใจ ตำรวจจะชอบจับครับ (ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน)

ซึ่งก็ผ่านมาได้ด้วยดีตลอดอ่ะครับ :agree:

ผมเคยโดนเรื่องท่อเสียงดังอ่ะพี่โกะ เค้าเรียกจอดข้างทาง หาอะไรจับไม่ได้ก้อบอกว่าท่อเสียงดังผิดกฏหมายครับ
ผมก็ถามว่ากฏหมายให้ดังได้ไม่เกินเท่าไหร่หรอครับพี่ ขอถามเป็นความรู้หน่อยครับ เค้าก็ตอบมาว่าประมาณ100เดซิเบลมั้งครับถ้าจำไม่ผิดนะ
ผมก็เลยถามต่อไปว่าขอโทษเถอะครับพี่ ไม่ทราบว่าตอนนี้ผมดังเท่าไหร่หรอครับ(เพราะเค้าเอาแต่ปากพูดไม่ได้มีเครื่องไรมาวัดนิ) พี่ตำรวจแกอึ้ง หันมามองหน้าแทน :laugh: :lol:
ผมก็เค้นคำตอบต่อเลย ว่าผมดังเท่าไหร่ พี่เค้าตอบไม่ได้ ผมก็เลยว่าไปอีกว่า ถ้าผมโดนพี่จับนี่ผมคงต้องไปแจ้งความเรื่องที่ตรวจ ตรอ.เถื่อนซะละม้างงง เพราะผมก็ตรวจผ่าน
ต่อทะเบียนผ่าน แต่ทำไมไม่ผ่านหูพี่ ผมไม่เข้าใจ :laugh: :lol: (ด่านตรงศรีนครินทร์นะครับ)

โบ๊ตนี่เป็นคนที่ชอบมีปัญหากับขวดตำรุนนะนี่....เห็นมีเรื่องเล่ามาให้เพื่อนๆ ได้ฟังตลอดเลยยยยย  :supergrin:

สงสัยรถกับหน้าตาจะผิดระเบียบ :biggrin: :laugh:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:14:04 PM »
โบ๊ตนี่เป็นคนที่ชอบมีปัญหากับขวดตำรุนนะนี่....เห็นมีเรื่องเล่ามาให้เพื่อนๆ ได้ฟังตลอดเลยยยยย  :supergrin:

สงสัยรถกับหน้าตาจะผิดระเบียบ :biggrin: :laugh:

หรือไม่ก็ชอบคนในเครื่องแบบเลยหาเรื่องลงไปคุยด้วย :lol:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:20:54 PM »
หรือไม่ก็ชอบคนในเครื่องแบบเลยหาเรื่องลงไปคุยด้วย :lol:
ไปได้เรื่อยๆนะพี่ :error: เมื่อกี้กะจะตอบแซวพี่ซะหน่อย แต่เปลี่ยนใจ มาดูอีกทีโดนพี่แซวแทนซะงั้น :error:
ของผมไม่เคยโดนจับเลยครับ....ก็รถมันท่อเงียบเนอะ :eek:

สงสัยรถตูจะผิดระเบียบที่สติ๊กเกอร์ละม้าง :frown: :grazy: :error: แม่บอกอยู่ว่า "แกะทิ้งไปเหอะลูก สักวันเค้าต้องจับแกแน่ๆเลย" :crap: :crap:
เด๋วปีหน้าใส่ลายแรลลี่มั่ง :redface: :redface:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:31:41 PM »
ไปได้เรื่อยๆนะพี่ :error: เมื่อกี้กะจะตอบแซวพี่ซะหน่อย แต่เปลี่ยนใจ มาดูอีกทีโดนพี่แซวแทนซะงั้น :error:สงสัยรถตูจะผิดระเบียบที่สติ๊กเกอร์ละม้าง :frown: :grazy: :error: แม่บอกอยู่ว่า "แกะทิ้งไปเหอะลูก สักวันเค้าต้องจับแกแน่ๆเลย" :crap: :crap:
เด๋วปีหน้าใส่ลายแรลลี่มั่ง :redface: :redface:

ลายนี้เลยคับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 09:32:17 PM โดย mystic »
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:00:13 PM »
:error:สงสัยรถตูจะผิดระเบียบที่สติ๊กเกอร์ละม้าง :frown: :grazy: :error: แม่บอกอยู่ว่า "แกะทิ้งไปเหอะลูก สักวันเค้าต้องจับแกแน่ๆเลย" :crap: :crap:

ลายนี้ไหม  :laugh:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 11:01:09 PM โดย ready..GO!!! »

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:09:34 PM »
อันนี้ดีกว่า
 :laugh: :lol: :laugh: :lol:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:11:00 PM »
อันนี้ดีกว่า
 :laugh: :lol: :laugh: :lol:

ตัวจิง 55+
85sound and music studio 086-6896625