ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการข้อมูล : การนำshock ab.ของตากลม/เหยี่ยวมาใส่GC  (อ่าน 2486 ครั้ง)

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
การนำshock ab.ของตากลม/เหยี่ยวมาใส่GC/GF
1. คู่หน้าใส่กันได้เลยใช่หรือไม่?
2. คู่หลังต้องเปลี่ยนเบ้าหัวเป็นของGC/GF จึงจะใส่ได้ใช่หรือไม่
3. หากใส่springที่ติดมากับตากลม/เหยี่ยว รถจะสูงเกินไปหรือไม่ ถ้าหากว่าสูง ผมใส่เปลี่ยนเป็นspring GC/GFเหมาะสมหรือไม่

ขอบคุณครับ  :brain:

ออฟไลน์ iMPrugeZa

• <Custom Title>
  • *
  • Popular Vote : 0
  • <Personal Text>
Re: ต้องการข้อมูล : การนำshock ab.ของตากลม/เหยี่ยวมาใส่GC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:53:56 PM »
การนำshock ab.ของตากลม/เหยี่ยวมาใส่GC/GF
1. คู่หน้าใส่กันได้เลยใช่หรือไม่?
2. คู่หลังต้องเปลี่ยนเบ้าหัวเป็นของGC/GF จึงจะใส่ได้ใช่หรือไม่
3. หากใส่springที่ติดมากับตากลม/เหยี่ยว รถจะสูงเกินไปหรือไม่ ถ้าหากว่าสูง ผมใส่เปลี่ยนเป็นspring GC/GFเหมาะสมหรือไม่

ขอบคุณครับ  :brain:

ตอบแบบรวมๆนะครับ ถ้าเป็นโช้คโรงงาน ด้านหน้าถ้าเป็นตากลมใส่ได้เลย แต่ถ้าเป็นเหยี่ยวน่าจะมีปัญหาเรื้องแคมเบอร์ แต่ไม่ว่าจะใส่หน้าและหลังได้แล้ว แต่ล้อก็จะดูหุบเพราะฐานล้อตากลมและเหยี่ยวกว้างกว่า และเรื่องความสูง รถตากลมและเหยี่ยวมีน้ำหนักมากกว่า ทำให้เวลาใส่ช่วงล่างเข้าไปจะทำให้รถ GC สูงกว่าปกติ ในขณะเดียวกันถ้าเปลี่ยนสปริงก็ไม่แน่ใจว่าจะเข้ากับโช้คได้หรือปล่าวเพราะค่าที่เซ็ตมาจากโรงงานทั้งโช้คและสปริงจะเป็นค่าที่เหมาะสมกันครับ
<Signature>

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
Re: ต้องการข้อมูล : การนำshock ab.ของตากลม/เหยี่ยวมาใส่GC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 12:14:23 AM »
ขอบคุณครับพี่พฤกษ์ แบบนี้หาของแต่งใส่ดีฝ่าเรา  :agree: