ผู้เขียน หัวข้อ: หนูอาศัยในห้องเครื่อง!!!!  (อ่าน 13398 ครั้ง)

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
Re: หนูอาศัยในห้องเครื่อง!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:39:20 AM »
เปลี่ยนมาใช้เครื่องทวินเทอร์โบครับ ...........รับรองหนูไม่ขึ้น เพราะมันแน่นมากกกก.............เมื่อก่อนขับอิมก็เจอปัญหาโลกแตกแบบนี้ ทำทุกวิธีแล้วก็กำจัดมันไม่ได้.............แต่พอเปลี่ยนมาใช้เลกาซี........ปัญหานั้นจะหมดไปคร้าบบบ...............(ล้อเล่นน๊า)  :supergrin: :supergrin:

.

ของผมก็เครื่องทวิน  ไม่มีหนูเหมือนกัน  มีแต่อีหนู มันนั่งที่เบาะหน้าอ่ะ......

:laugh:      :laugh:      :laugh:

.

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:55:25 AM »

ของผมก็เครื่องทวิน  ไม่มีหนูเหมือนกัน  มีแต่อีหนู มันนั่งที่เบาะหน้าอ่ะ......

:laugh:      :laugh:      :laugh:

.
แล้วพี่ชูทำใจไล่เค้าลงได้หรอครับ? :supergrin: :supergrin:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 10:32:22 AM »
แล้วพี่ชูทำใจไล่เค้าลงได้หรอครับ? :supergrin: :supergrin:

ขืนไม่ไล่ลง ปล่อยให้ไปถึงบ้าน...........พี่แกก็ชะตาขาดเท่านั้นเองงงงง  :laugh: :laugh:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:48:16 PM »
อยากให้มีอีหนูอยู่บนรถมั่งจัง ทำไงมั่งพี่ชู แนะนำหน่อย :lol: :lol: :lol:

ออฟไลน์ ToTo

• *
  • Popular Vote : 0
  • Born To Drive Subaru
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:58:50 PM »
ไม่แน่ใจนะพี่ แต่รู้สึกจะเรียก ลูกปากเป็ด งะคับ สีเขียวๆ แต่พอแห้งจะเป็นสีน้ำตาล ลูกคล้ายๆกะ ส้มโอใบกลางๆเล็กๆ แต่เปลือกเขียว เรียบเนียน
ได้ลูกนี้วางไป รับรอง หนูไม่มารบกวนคับ...... เพราะเห็นว่า พวกยาฆ่าแมลงเค้าจะใช้ส่วนผสมของยางมันงะคับ
ปล. ลูกนี้ เก็บได้ตามสนาม golf นะคับ (เพราะเก็บประจำ) แต่ตอนนี้สามารถปลูกได้ที่บ้านแล้วคับ แต่ลูกยังไม่ออก  :shy: :shy: :sarcblink:

ปล.2 ลูกนี้สามารถนำไปวางไว้บริเวณที่หนูชอบผ่าน อย่างเช่น หน้าต่างห้องครัว หรือใกล้ถังขยะ วางปุ๊ปหนูหายทันทีคับ
        ตอนนี้ใช้วิธีนี้มาเกือบ2ปีแล้ว ก็ยังได้ผลแม้เจ้าลูกนี้แห้งแล้วก็ตาม (แต่ก็ควรเปลี่ยนเพื่อความสดใหม่คับ)

เมฆมือปลาบหนูตัวจริง555มาช่วยปลาบอีหนูที่รถผมทีครับเยอะเหลือเกิน :laugh: :laugh: :laugh: :laugh:

ออฟไลน์ make17

• *
  • " รัก ซู ยิ่งชีพ "
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 02:03:36 PM »
เมฆมือปลาบหนูตัวจริง555มาช่วยปลาบอีหนูที่รถผมทีครับเยอะเหลือเกิน :laugh: :laugh: :laugh: :laugh:
โหๆๆๆ โต้ถ้าเรื่องอีหนูรถโต้ โยนมารถเมฆเลยก๊าบบ ยินดีช่วยเหลือ  :laugh: :laugh: :lol: :laugh:
"เรา Supply Army "

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 02:05:39 PM »
โหๆๆๆ โต้ถ้าเรื่องอีหนูรถโต้ โยนมารถเมฆเลยก๊าบบ ยินดีช่วยเหลือ  :laugh: :laugh: :lol: :laugh:
เมฆ ปล่อยมารถผมมั่งก็ได้
หล่อแล้วยังไม่แบ่งปันอีกนะคนเรา :lol: :lol: :lol: :lol:

ออฟไลน์ boatstd

• *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 02:06:01 PM »
แล้วน้องก้อเอาไปปล่อยที่สุโขทัย ใช่ป่ะ? :laugh: :lol:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 02:11:18 PM »
แหมๆๆๆๆๆๆๆ รีบเลย ไม่กลัวแมวที่บ้านกันเหรอครับ<ได้ข่าวว่าจับหนูเก่ง :devil:>

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 05:50:57 PM »
แหมๆๆๆๆๆๆๆ รีบเลย ไม่กลัวแมวที่บ้านกันเหรอครับ<ได้ข่าวว่าจับหนูเก่ง :devil:>

ช่ายยยยยย....พวกนี้อ่ะ ไม่ไหวเลย :crap: :crap:

มีแฟนอยู่แล้วก็ยังเจ้าชู้อีก :error:

โต้ครับ...เด๋วไปปราบให้เองครับ ทั้งบนรถ ในร้าน ข้างร้าน อะไรก็ว่าไปครับ :laugh: :laugh: :laugh:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:01:04 PM »
โต้ครับ...เด๋วไปปราบให้เองครับ ทั้งบนรถ ในร้าน ข้างร้าน อะไรก็ว่าไปครับ   

:laugh: :laugh: :laugh:

ปล.รอบหน้าอย่าลืมเอากล้องมาส่องข้างร้านผมนะพี่ :devil:

ออฟไลน์ make17

• *
  • " รัก ซู ยิ่งชีพ "
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:37:56 PM »
โต้ครับ...เด๋วไปปราบให้เองครับ ทั้งบนรถ ในร้าน ข้างร้าน อะไรก็ว่าไปครับ   

:laugh: :laugh: :laugh:

ปล.รอบหน้าอย่าลืมเอากล้องมาส่องข้างร้านผมนะพี่ :devil:
โต้ๆ ร้านโต้แปะโป้งไว้ได้มั้ยงะ??  :supergrin: :tasty:
"เรา Supply Army "

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 06:57:21 PM »
ปัญหานี้ผมเคยถามไปเมื่อปีกว่าแล้วครับ
หนูกัดสายไฟ / หนูเอาอาหารไปกินในห้องเครื่อง / หนูขี้ลงในห้องเครื่อง /
ปัจจุบันไม่มีปัญหาแล้ว   หลังจากลองผิดลองถูกกับหลายสูตร

1. ใช้ลูกเหม็นโยนไว้ตามมุมห้องเครื่อง , อินเตอร์ , ยางหัวโช๊ค 
   ผล - หนูไม่มาครับ  แต่มีกลิ่นลูกเหม็นเล็ดลอดมาในห้องโดยสาร , ลูกเหม็นระเหยเร็วมากเพราะห้องเครื่องมันร้อน
   สรุป- ไม่เวิร์ค  แต่ก็กันหนูได้

2. เปิดฝากระโปรงทิ้งเครื่องให้เย็น   ก่อนที่จะปิดฝากระโปรงรถเข้านอน
    ผล - หนูไม่มาครับ   แต่ระหว่างที่เปิดฝาทิ้งไว้เด็กๆ ชอบมาลูบๆ เครื่องยนต์   เคยทำปลั๊กไฟหลุด   แมวก็กระโดดขึ้นมาเดินเล่น
    สรุป - ได้ผล   แต่ต้องคอยปิดเมื่อจะเข้านอน   หนูไม่มาแล้วเพราะห้องเครื่องไม่อุ่นหนูไม่ชอบอยู่

3.  น้ำมันมวย   หยดไปตามช่องหลืบต่างๆ
      ผล - หนูไม่มาครับ   แต่น้ำมันมวยระเหยเร็วเมื่อเจอความร้อน   และทิ้งคราบต้องคอยตามเช็ดไม่ให้ฝุ่นจับ
      สรุป-  ได้ผล   ได้ต้องทำความสะอาดบ่อยๆ   และต้องหยดเป็นประจำ  อาทิตย์ / ครั้ง

4.  สุดท้าย---ได้ผลแน่นอน
     ไปที่แผนกซุปเปอร์ของ  เอ็มโพเรียม / พารากอน / โกลเด้นเพลส    ช่องที่ขายยาฆ่าแมลง   ค่อยๆ  มองหาน้ำยาสเปรย์กันหนู  ที่ผลิตมาจากสมุนไพรยี่ห้อ "ลีโอแรท"   เป็นผลิตภัณฑ์ที่จดสิทธิบัตรการผลิตแล้ว 
มีอยู่ 2 รุ่น    ชนิดแรกเป็นกล่องแปะไว้ในห้องเครื่อง   
                   ชนิดที่สองเป็นขวดสเปรย์สำหรับพ่นราคาประมาณขวดละ 2 ร้อยบาท
ผล  -  ชนิดแรก  (แบบแปะ)  ผมแปะแถวเหนือหม้อแผ่นกรองอากาศได้ผล  แต่กลิ่นอยู่ได้ประมาณ 2-3 อาทิตย์
         ชนิดที่สอง ( แบบขวดสเปรย์ )  มีลักษณะเป็นน้ำมันกลิ่นสมุนไพรแบบฉุนๆ  ปรับหัวได้ว่าฉีดแบบกระจาย  หรือ ฉีดแบบเป็นสาย
                                                        ได้ผลดีครับ   ฉีดประมาณเดือนละ 1 ครั้ง   กลิ่นก็ยังอยู่    แต่มีคราบน้ำมันติดอยู่บ้าง

5. เอาแมวมาเลี้ยงในห้องเครื่อง
    ผล - หนูไม่มาแน่นอน   แต่แมวบ่นว่าอึดอัด   ไม่ชอบนอนในห้องเครื่อง   ( ล้อเล่นครับ )

สุดท้าย -    1. เวลาจอดรถกลางคืนก็เปิดฝาทิ้งไว้   จะนอนก็มาปิดฝา 
                 2. ทุกเดือนก็เอาสเปรย์มาพ่นไว้ตามหลืบ     เมื่อกลิ่นบางลง
                 3. แล้วท่านจะหลับอย่างสบายใจ

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 07:03:39 PM »
เปิดกระโปรงหนูทุกคืน

ขอโทษ พิมพ์ผิด

เปิดฝากระโปรง กันหนู ทุกคืน เหมือนกันครับ

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 08:33:14 PM »
โต้ๆ ร้านโต้แปะโป้งไว้ได้มั้ยงะ??  :supergrin: :tasty:

ได้ครับ แต่ต้องถอดล้อจำไว้ข้างนึงนะอิอิ :laugh: