ผู้เขียน หัวข้อ: วันเสาร์ที่ 15 สิงหานี้ นัดเจอกันที่ปั๊มเชลล์อันแรกที่เลยแยกไปสระบุรี 7.30 ครับ  (อ่าน 7127 ครั้ง)

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ถึงเพื่อนๆ ที่จะไปเรียน Safety Driving กับอาจารย์อั๋น พี่เคน พี่ก้องและเอส นะครับ

ตามที่เพื่อนๆ หลายๆ คนถามว่านัดเจอกันที่ไหนก่อนมั้ย

ก็ขอนัดสถานที่เลยนะครับว่าเจอกันที่ปั๊ม Shell ปั๊มที่เลยแยกสระบุรีไปมั้ยครับ

เพราะหลายๆ ท่านอาจจะมาจากหลายๆ เส้นทางทั้งทางด่วน วงแหวน ฯลฯ ....ก็เอาจุดแรกที่มาบรรจบกันก็แล้วกันครับ

พอเลยแยกสายเอเซียให้ชิดซ้ายอยู่ในคู่ขนานเลยครับ (เพื่อความชัวร์ว่าไม่เลย.....พี่เต้อบอกมา) แล้วพอเจอปั๊ม Shell ปั๊มแรกก็ปั๊มนั้นหล่ะครับ

ที่ปั๊มจะมีร้านข้าวแกงอยู่ในปั๊ม (ซึ่งจริงๆ แล้วยังมีร้านค้าอีกมากมาย.....ตามคำบอกเล่าของพี่เต้อ)

ก็ไปหาข้าวเช้าทานกันที่ปั๊ม

เจอกันซักประมาณ 7.30 ครับ......แล้วก็ล้อหมุนไม่เกิน 8 โมงครับ

จะได้ไปทันเตรียมตัวกันที่สนามด้วย เพราะเริ่มเรียน 9 โมงครับ

P.S. ผมได้แนบแผนที่จาก Google Maps ทั้งจุดนัดพบ (อันแรก) และ สนามมาด้วยครับ (อันที่ 2)
        ใครมี GPS ก็มาร์คพิกัดตามช่อง B ของทั้ง 2 อันได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2009, 08:08:45 PM โดย thor111 »
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ลุยโลดดด...  :beer: :beer:

ปั๊มเชลล์ กม57
 ร้านข้าวแกง แม่เสียน สุ1000 อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2009, 08:20:34 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
แล้วเจอกันครับ

ว่าแต่ว่า  แขนยังไม่หายเมือ่ยเลย

สงสัย อย่าง ซิ้ มันต้อง ถอน

ออฟไลน์ Moo_GC8

• *
  • Popular Vote : 1
  • GC EJ20 500 HP Street Use Krub
รับแซ่บบบบค๊าบบบ   :supergrin:
Tuned& Modified by Por Motorsport

ออฟไลน์ mai

• *
  • Popular Vote : 0
ลุยโลดดด...  :beer: :beer:

ปั๊มเชลล์ กม57
 ร้านข้าวแกง แม่เสียน สุ1000 อิอิ

ใช่ปั๊มที่ข้าวแกงอร่อยๆป่าวพี่เต้อ เสียดายจังอยู่ภูเก็ต  :crying1: อยากไปซิ่งด้วยจัง

: )

ออฟไลน์ TTTui

• *
ใช่ปั๊มที่ข้าวแกงอร่อยๆป่าวพี่เต้อ เสียดายจังอยู่ภูเก็ต  :crying1: อยากไปซิ่งด้วยจัง

อดเหมือนกันเลย 

ออฟไลน์ Bay88

• *
พอดีผมไม่ค่อยจะรู้เส้นทางอะครับพี่ๆพอรู้ไหม๊ครับจากพระราม3 ขึ้นทางด่วนไหนเเล้วลงไหนอะครับ
ขอบคุณครับ :smokin:

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
พอดีผมไม่ค่อยจะรู้เส้นทางอะครับพี่ๆพอรู้ไหม๊ครับจากพระราม3 ขึ้นทางด่วนไหนเเล้วลงไหนอะครับ
ขอบคุณครับ :smokin:

ขึ้นด่วนแล้วมองหาป้ายมุ่งหน้าไปดินแดง  จากนั้นก็ขึ้นโทลเวย์ต่อ ยาวโลด สุดทางเล้ย ...
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
ขึ้นด่วนแล้วมองหาป้ายมุ่งหน้าไปดินแดง  จากนั้นก็ขึ้นโทลเวย์ต่อ ยาวโลด สุดทางเล้ย ...
ขอบคุณครับ พอลงสุดทางเเล้วปั๊มอยู่อีกไกลไหม๊ครับ?

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ขอบคุณครับ พอลงสุดทางเเล้วปั๊มอยู่อีกไกลไหม๊ครับ?

ยาวเลยครับ พอเจอทางแบกที่ไปอยุธยาหรือ สระบุรีให้เข้าซ้ายสุดเลยจะเห็นป้มเชลล์ครับ
ติดกันมี ปตท  มีกาแฟอเมซอนให้กิน 
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • Popular Vote : 1
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
เจอกันคร้าบบบบ :agree: :agree:
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
ก็ตามที่คุณ chanus บอกเลยน้องเบย์........มันจะมีแยกไปอยุธยากับสระบุรีอ่ะครับ
ให้ไปทางสระบุรี....แล้วก็ชิดซ้ายเข้าคู่ขนานเลย (ตามที่พี่เต้อบอก)....พอเห็นปั๊มเชลล์อันแรกก็....นั่นแหล่ะครับ

ใช่เลยพี่ใหม่......แต่กว่าพี่เต้อจะหาเจอนี่......อาจจะอดกินข้าวเช้านะ :embarass: :embarass:

เจอกันคร้าบบบบ :agree: :agree:
รีบ Qoute เก็บไว้ก่อนเลย.....เด๋วน้องเราเบี้ยวอีก :supergrin: :supergrin:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• *

ออฟไลน์ SNOWCAT

• *
  • BP 4 Throttles
ถ้าวิ่งวงแหวนลงปุ๊บ ปั้มเชลล์แรกหรือเปล่าครับ       :confused:

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะใช่ครับ พี่ มี ร้าน เอสแอนด์พี ด้วย
Deestone the heart of your control