ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนเป็นคลัชทองแดงมาเกียร์เขกตัวถังทำยังไงดีครับ  (อ่าน 2707 ครั้ง)

ออฟไลน์ topfy

• *
  • Popular Vote : 0
ผมขอรบกวนถามหน่อยครับ พอดีรถผมไปเปลี่ยนผ้าคลัชเป็นผ้าทองแดงมา หวีเป็นของsti  ฟายวีลของเดิม พอออกตัวแล้วเสื้อเกียร์มันเขกกับตัวถังเวลาออกรอบต่ำๆเปลี่ยนยางแท่นเครื่องก็แล้วก็ยังไม่หาย ล้างหน้าฟายวีลก็แล้วก็ไม่หาย ทางอู่เขาเลยแนะนำให้ใช้ยางแท่นเครื่องเป็นยูนิเทน แล้วจะหายหรือเปล่าครับหมดเงินมาเยอะแล้วครับ รบกวนช่วยให้คำปรึกษาหรือแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ aycarshop

• *
  • Popular Vote : 4
ผมขอรบกวนถามหน่อยครับ พอดีรถผมไปเปลี่ยนผ้าคลัชเป็นผ้าทองแดงมา หวีเป็นของsti  ฟายวีลของเดิม พอออกตัวแล้วเสื้อเกียร์มันเขกกับตัวถังเวลาออกรอบต่ำๆเปลี่ยนยางแท่นเครื่องก็แล้วก็ยังไม่หาย ล้างหน้าฟายวีลก็แล้วก็ไม่หาย ทางอู่เขาเลยแนะนำให้ใช้ยางแท่นเครื่องเป็นยูนิเทน แล้วจะหายหรือเปล่าครับหมดเงินมาเยอะแล้วครับ รบกวนช่วยให้คำปรึกษาหรือแนะนำด้วยครับ
  แล้วก่อนเปลี่ยนไม่โดนตัวถังหรือป่าวครับ ถ้าไม่โดนอาจมีไรผิดพลาดจากการยกนะ แต่อีกกรณี เช่นเปลี่ยนเกียร์หกสปีดใส่บอดี้gc มันจะใกล้กันกับตัวถังมากๆอาจโดนได้ใส่แหวนรองคานเกียร์ลง หรืออาจใส่แท่นเกียร์ผิดร่นไปเอาแท่นเกียร์พวกห้าเกียร์มาใส่ซึ่งสูงกว่าเลยไปโดนตัวถัง ถ้าครบถ้วนหมดแล้วเป็นห้าเกียร์ตรงรุ่นไม่มีไรผิดพลาด ลองดูยางแท่นเกียร์บางทีเปลี่ยนของเซียงกงใส่มันอาจบิดหรือผิดรูปจากการชนมามันอาจดันให้สูงจนโดนตัวถังก็เป็นได้ครับ :supergrin: