ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้พี่ๆ เกี่ยวกับ LEGACY ครับ  (อ่าน 3142 ครั้ง)

ออฟไลน์ e20

• *
  • Popular Vote : 0
ขอความรู้พี่ๆ เกี่ยวกับ LEGACY ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 06:38:07 PM »
คือผมสนใจ LEGACY  BG,BH ครับ อยากหามาใช้บ้างขอถามพี่ๆครับ
 1.  ส่วนใหญ่ผมสังเกตุเห็นหลายคันประตูหน้าด้านคนขับจะตก พอแก้ไขปรับตั้งได้ไหมครับ
 2.  พวกยางขอบประตู ขอบกระจก (รอบคัน)หาซื้อของใหม่ตรงรุ่นได้ไหมครับ เบิก0 ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
Re: ขอความรู้พี่ๆ เกี่ยวกับ LEGACY ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 06:42:44 PM »
1. ประตูตั้งได้ครับ แต่ต้องให้คนชำนาญนิดนึง ไม่งั้นถ้าแน่นไป กระจกขึ้นไม่สุด หลวมไป ลมเข้า น้ำเข้าครับ

2. ยางขอบประตูเบิกใหม่ได้ครับ แต่ไม่เคยเบิกเหมือนกัน เคยจำได้แต่ของ GC ราวๆ 2 พันปลายๆครับ BG น่าจะพอๆกันครับ

ไม่แน่ใจว่าซื้อไปหรือยัง แต่ซื้อเลกาซี ต้องดูตัวถังดีๆนะครับ รถสวยๆเหลือน้อยเต็มทีแล้วครับ ขอให้โชคดี

ออฟไลน์ Choosith

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ขอความรู้พี่ๆ เกี่ยวกับ LEGACY ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 08:34:44 PM »
1. ประตูตั้งได้ครับ แต่ต้องให้คนชำนาญนิดนึง ไม่งั้นถ้าแน่นไป กระจกขึ้นไม่สุด หลวมไป ลมเข้า น้ำเข้าครับ

2. ยางขอบประตูเบิกใหม่ได้ครับ แต่ไม่เคยเบิกเหมือนกัน เคยจำได้แต่ของ GC ราวๆ 2 พันปลายๆครับ BG น่าจะพอๆกันครับ

ไม่แน่ใจว่าซื้อไปหรือยัง แต่ซื้อเลกาซี ต้องดูตัวถังดีๆนะครับ รถสวยๆเหลือน้อยเต็มทีแล้วครับ ขอให้โชคดี

ยังไม่ทันซื้อ ก็หาเรื่องซ่อมแระ.......

ไม่อยากซ่อมมาก ก็เอาตัวใหม่ เลตาโตไปเยย BH

:crap:      :crap:      :crap:

.

ออฟไลน์ revup

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:34:12 PM »
ประตูตกตั้งได้ยางขอบประตูเบิกได้ถ้าของมี ถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณ 4 พันกว่าเพราะมันวิ่งมายาวกว่าของ GC
ขอโทษที่พูดตรง

ออฟไลน์ e20

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 10:40:21 PM »
ประตูตกตั้งได้ยางขอบประตูเบิกได้ถ้าของมี ถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณ 4 พันกว่าเพราะมันวิ่งมายาวกว่าของ GC

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ข้อมูลครับ