ผู้เขียน หัวข้อ: สแครมเบิ้ลบูสท์มันใช้ยังงัยครับ รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 2575 ครั้ง)

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU

สแครมเบิ้ลบูสท์มันใช้ยังงัยครับ 

ผมใช้ Blitz Dual SBC อยู่ครับเห็นมีฟังก์ชั่นนี้แต่ใช้ไม่เป็น ตั้งเวลาได้ด้วย

เค้าใช้กันตอนไหน ใช้ยังงัยครับ แล้วมันช่วยอะไรได้ในการขับครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • Popular Vote : 1
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
Re: สแครมเบิ้ลบูสท์มันใช้ยังงัยครับ รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 11:23:40 AM »
เอาไว้เล่นบูสท์สูงๆ ในระยะเวลาสั้นๆ

เช่นตั้งไว้ 1.4 bar / 2 วินาที บูสต์จะขึ้นจากเดิมไปที่ 1.4 เป็นเวลาสองวิ แล้วลงมาที่บูสต์เดิม

เหมาะกับเอาไว้เร่งแซงกระทันหัน และรถที่ไส้ในไม่ได้ทำไว้สำหรับบูสต์สูงๆนานๆ
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

• *
Re: สแครมเบิ้ลบูสท์มันใช้ยังงัยครับ รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 11:31:49 AM »
ขอบคุณครับคุณ โอ_Imp  :agree:

ออฟไลน์ GaPpi

• แ ก๊ ป
  • *
  • Popular Vote : 0
  • G u ' G a Pp i
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 11:33:24 AM »
อยากรู้มานานแล้วอ่ะคับ ขอบคุนเหมือนกันคับ

ถ้ามีฟังชั่นไรน่าเล่นอีก ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ ได้มานานมาก ยังเล่นไม่ค่อยจะเป็นเลย  :supergrin: :smokin:
Ur mama so Fat ! I ran around her twice and got lost =P

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:58:18 PM »
5555......มันเซ็ทยังงัยหว่าน้องปอม พี่รู้ว่ามันทำได้....แต่ทำไม่เป็นอ่ะ....อิอิ :dead: :dead:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 01:54:40 PM »
อยากมีบ้างจัง
ว่าแต่ มันจะติดตั้งยากไหมครับ
เพราะ เจ้าแมวจะทำไรก็ ยากไปหมด แถม แพงอีก

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 04:37:00 PM »
น้องปอมสุดหล่อ สอนมั่งดิ พี่แค่หมุนๆอย่างเดียว เล่นอย่างอื่นมะเป็นเลย :bawling: :bawling: :bawling: :bawling:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 10:41:41 PM »
อ้างถึง
5555......มันเซ็ทยังงัยหว่าน้องปอม พี่รู้ว่ามันทำได้....แต่ทำไม่เป็นอ่ะ....อิอิ dead dead
อ้างถึง
น้องปอมสุดหล่อ สอนมั่งดิ พี่แค่หมุนๆอย่างเดียว เล่นอย่างอื่นมะเป็นเลย bawling bawling bawling bawling

ว่างๆมาเจอกันเดี๋ยวบอกวิธีเล่นให้คับพี่ๆ แต่ท่าทางคงเป็นกันแล้วม้างงงง :supergrin:

อ้างถึง
อยากมีบ้างจัง
ว่าแต่ มันจะติดตั้งยากไหมครับ
เพราะ เจ้าแมวจะทำไรก็ ยากไปหมด แถม แพงอีก

ไม่น่าจะยากครับ น่าจะเหมือนๆกัน ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่ามันจะมีปัญหาหรือไม่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2009, 10:42:49 PM โดย pomaru »