ผู้เขียน หัวข้อ: Re: รายงานผล POWER FC จูนโดย คุณก้อง  (อ่าน 8210 ครั้ง)

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
Re: รายงานผล POWER FC จูนโดย คุณก้อง
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 11:24:12 PM »
ใจเย็นๆดีกว่าครับ อย่าวู่วามกันยังไงๆถ้าจะบอกกล่าวอะไรกันก็บอกจุดประสงค์นิดนึงก็ดีครับ เพราะเชื่อว่า
มีเจตนาดีหมดเท่าๆกันทุกฝ่ายครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
Re: รายงานผล POWER FC จูนโดย คุณก้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 11:44:52 PM »
เรียนท่านเจ้าของกระทู้และเพื่อนๆ ทุกท่านนะครับ

ก่อนอื่นต้องขอโทษถ้าอ่าน (Reply ที่ผมโพสให้ชี้แจง) แล้วรู้สึกว่าคำพูดที่ใช้รุนแรงไปหน่อยนะครับ ซึ่งด้วยเจตนาจริงๆ แล้วต้องการให้เจ้าของกระทู้เข้ามาชี้แจงเจตนาในการโพสนะครับว่าเป็นการมาแชร์ประสบการณ์หรือมาขายของ

เนื่องจากมีการคำพูดที่ว่า "คุณก้องคิดค่าจูนไม่แพงครับ ลองโทรติดต่อดูครับ" พร้อมกับทิ้งเบอร์โทรศัพท์ไว้ให้ ซึ่งชัดเจนครับ ว่ามาโฆษณาขายของ

ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้น....ผมก็คงย้ายไปห้องซื้อขายให้แล้ว....แต่!!!! เจ้าของกระทู้มีกระทู้ซื้อขายอยู่แล้ว 2 กระทู้ครับ ถ้าย้ายไปก็จะมี 3 กระทู้ซึ่งเกินตามกฎสิครับ

ดังนั้นเมื่อคลุมเคลือ...ผมจึงถามไว้เพื่อให้มาชี้แจงงัยครับ

ซึ่งเมื่อเจ้าของกระทู้เข้ามาตอบว่าต้องการมาแชร์ประสบการณ์จากการที่ได้จูนมา ผมก็เคารพในคำพูดที่เจ้าของกระทู้พูดมา แต่ที่บอกว่าให้ข้อมูลให้ชัดเจนนั้นก็เพื่อประโยชน์ของสมาชิกท่านอื่นๆทุกท่าน ซึ่งเป็นสิ่งที่ดีจะได้มีทางเลือกหลายๆทาง

ทางทีมงานไม่ได้มีเจตนาที่จะไปขัดเสรีภาพทางความคิดของใครต่อใครครับ สามารถที่จะแสดงความคิดเห็นได้เต็มที่ แต่ขอร้องให้อยู่ในกรอบที่มีความเคารพและให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ

ขอบคุณครับ

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 11:54:52 PM »
เรียนท่านเจ้าของกระทู้และเพื่อนๆ ทุกท่านนะครับ

ก่อนอื่นต้องขอโทษถ้าอ่าน (Reply ที่ผมโพสให้ชี้แจง) แล้วรู้สึกว่าคำพูดที่ใช้รุนแรงไปหน่อยนะครับ ซึ่งด้วยเจตนาจริงๆ แล้วต้องการให้เจ้าของกระทู้เข้ามาชี้แจงเจตนาในการโพสนะครับว่าเป็นการมาแชร์ประสบการณ์หรือมาขายของ

เนื่องจากมีการคำพูดที่ว่า "คุณก้องคิดค่าจูนไม่แพงครับ ลองโทรติดต่อดูครับ" พร้อมกับทิ้งเบอร์โทรศัพท์ไว้ให้ ซึ่งชัดเจนครับ ว่ามาโฆษณาขายของ

ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้น....ผมก็คงย้ายไปห้องซื้อขายให้แล้ว....แต่!!!! เจ้าของกระทู้มีกระทู้ซื้อขายอยู่แล้ว 2 กระทู้ครับ ถ้าย้ายไปก็จะมี 3 กระทู้ซึ่งเกินตามกฎสิครับ

ดังนั้นเมื่อคลุมเคลือ...ผมจึงถามไว้เพื่อให้มาชี้แจงงัยครับ

ซึ่งเมื่อเจ้าของกระทู้เข้ามาตอบว่าต้องการมาแชร์ประสบการณ์จากการที่ได้จูนมา ผมก็เคารพในคำพูดที่เจ้าของกระทู้พูดมา แต่ที่บอกว่าให้ข้อมูลให้ชัดเจนนั้นก็เพื่อประโยชน์ของสมาชิกท่านอื่นๆทุกท่าน ซึ่งเป็นสิ่งที่ดีจะได้มีทางเลือกหลายๆทาง

ทางทีมงานไม่ได้มีเจตนาที่จะไปขัดเสรีภาพทางความคิดของใครต่อใครครับ สามารถที่จะแสดงความคิดเห็นได้เต็มที่ แต่ขอร้องให้อยู่ในกรอบที่มีความเคารพและให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ

ขอบคุณครับ

แจ๋วครับ  มาปรับความเข้าใจกันดีกว่าครับ     :agree:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 12:19:45 AM »
แจ๋วครับ  มาปรับความเข้าใจกันดีกว่าครับ     :agree:
ใช่คร้าบ เป็นเพื่อนกันนะครับ เรื่องแค่นี้เล็กน้อยคุยกันได้ครับ :sunglasses: :sunglasses:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ SNOWCAT

• *
  • Popular Vote : 0
  • BP 4 Throttles
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:20:40 AM »
คุณ BMX เปรียบเทียบดีครับ     เห็นภาพ  แล้วแต่คนมองครับ มองต่างมุมกันเท่านั้น   ผมมองแว๊บแรกยังไม่คิดว่าเป็นแก้วด้วยซ้ำ  นึกว่าปากแตรซะอีก   ปัญหาแบบนี้มีกันทุกเวปแหละครับ    เย็นๆหน่อย           :smokin:

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 09:23:42 AM »
พี่ๆ สองคนใจเย็นๆ นะครับ ค่อยๆ คุยกัน ต่างคนต่างความคิด การพิมพ์ไม่สามารถสื่ออารมย์ได้หมดครับ เลยอาจทำให้ไม่เข้าใจเจตนาได้ครับ
 :beer:

ออฟไลน์ color

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 11:58:07 AM »
:agree:GC8 210hp กล่อง power fc 4 ปล้ก จูนโซฮอล95 บู้ส 1 บาร์ ใช้ทุกวัน อาการรถ ลื่นมากมาก เหยียบคันเร่งโดยไม่ต้องยกไม่ต้องกลัวพัง คุณก้องคิดค่าจูนไม่แพงครับ ลองโทรติดต่อดูครับ :agree: :agree:
ขอบคุณที่เข้าใจครับ ที่ผมpost ไว้แค่นี้ก็เพราะเพิ่งจูนมาหมาดๆ แม้กระทั่งอัดตราการสิ้นเปลืองของนํามันผมยังไม่ได้postเลยเพราะยังไม่รู้ผลจึงสามารถแชร์ให้ชาว siamsubaru ได้เพียงเท่านี้ ที่ผมลงเบอร์ tuner ก็เพราะต้องการให้คนสนใจโทรไปคุยกันเอง ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย กับการ post ครัง้นี้เลย และที่ผมลงเบอร์ของผม ก็เพื่อถ้าweb master ไม่เข้าใจอะไรก็ให้โทรมาเท่านั้นเอง ไม่ได้มีเจตนาใดๆทั้งสิ้น

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 12:58:42 PM »
งั้นโอเคครับพ้มมม เคลียร์กันหมด happy ending แล้วเย้ๆ  :agree:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Ken

• *
  • Popular Vote : 1
  • Big Boy's Toy
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 01:30:47 PM »
ทุกฝ่ายล้วนแต่มีเจตนาดีต่อเพื่อนสมาชิกและประโยชน์ของชมรมนะครับ

ขอบคุณคุณ color ที่เจตนาแบ่งปันประสพการณ์เพื่อเป็นทางเลือกให้แก่สมาชิกทั้งหลาย

ขอบคุณคุณ Thor ที่ช่วยดูแลรักษาผลประโยชน์ให้แก่ชมรมและสมาชิกอย่างแข็งขัน

สังคมซูบารุเป็นสังคมสุภาพบุรุษนะครับผมว่า มีอะไรเราก็พร้อมที่จะพูดคุยและให้อภัยกันเสมอ

และนี่เป็นสเน่ห์ที่ทำให้ผมและเพื่อนๆพี่ๆอีกหลายๆคนไม่อยากไปอยู่สังคมผู้ใช้รถที่อื่นๆ ไม่ได้ว่าที่อื่นไม่ดีนะครับ  แต่ติดใจบ้านหลังนี้และรู้สึกผูกพัน ก็แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 02:25:14 PM »
อ่านไอ้เรื่องเเกว เเล้วก็มีข้อคิดดีๆ เห็นเค้ายกตัวอย่างมาเยอะเเล้วเรื่องเเก้วมีหูอันนี้ ที่ทำงานใช้บ่อย :lol:
อย่าฐิถิ เเล้วเรียกสติกลับมาบ่อยๆ มันก็ ok

Have a nice monday people :spiny:

ออฟไลน์ SK

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 03:34:34 PM »
 :agree: BMX ผมหยิบยืมเอาการเปรียบ มาใช้กับ น้องในที่ทำงาน เมื่อเช้านี้เองครับ  :smash: :agree:

ออฟไลน์ Sinz

• *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 08:41:46 PM »
รักกัน รักกัน คับ พี่น้อง SSS

ปล.พี่แอม เท่มากคับ ยกนิ้วหั้ยเลย สาระ100 ดีกรี200 (เดวเอาตังไปหั้ยนะพี่ ช่วงนี้ ยุ่งๆ)

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 12:45:14 AM »
 นี่แหละ  พระเอกตัวจริง  น้าแอมศิษย์หลวงพ่อปากแดงของเรา :supergrin: :supergrin: :supergrin:

ดีใจครับที่ทุกๆฝ่ายเข้าใจกัน :bawling: :beer: :beer: :beer:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 12:46:06 AM โดย pomaru »

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 01:53:40 PM »
ลุงแอมแกนานๆจะมีสาระที วันๆเห็นแต่แทะโลมเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ หรือไม่ก็รอโอกาศที่ต่อไม่อยู่ให้เลขเพื่อนๆ 10 นาทีแกก็เอา   :supergrin: :supergrin: :supergrin:

ยังไงก็จบแบบนี้เข้าใจกันดีก็โอเคแล้วคราบบบบ  :agree: :agree: :agree: :agree:

รักกันรักกัน จูบู๊ๆ :redface: :redface: :redface:

ออฟไลน์ เฉื่อย

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 08:42:33 AM »
............เจตนาดีทั้งสองฝ่าย  แต่แรงกันไปนิสนึงผมไม่ได้มาเป็นโซ่ข้อกลางนะครับ เพราะผมไม่ได้เป็นนักการเมือง ปะยางมอไซค์ดีกว่า 30 บาทสบายใจ

ภาพแรก ผมไห้คุณ  color  ดูนะครับ ดูจากภาพ ผมถามว่าคุณเห็นหูแก้วมั้ยครับ มองยังไงก็ไม่เห็นถ้าคุนไม่เปลี่ยนมุมมอง

แล้วถามต่ออีกว่า คุณมองหูแก้วไม่เห็นเนี่ยมันผิดมั้ย ก็ไม่ผิดครับเป็นผม  ผมก็มองไม่เห็น   เจตนาคุณ color ผมว่าหลายๆท่านก็เข้าใจนะ

ภาพที่2 ผมไห้คุณ  thor111  ดูนะครับดูจากภาพยังไงคุณต่อก็เถียงใจขาดว่าเห็นหูแก้วถ้าจาไห้ไม่เห็น ก็ต้องไปมองทางเดียวกัน

แล้วถามต่ออีกว่า คุณมองเห็นหูแก้วเนี่ยคุณผิดมั้ย ก็ไม่ผิดครับผม ผมก็มองเห็น เจตนาคุณ thor111 จริงๆถ้าผมไม่เคยรู้จักคุณเนี่ย

ว่าคุณนิสัยใจคอเป็นไง แรกๆผมก็คงจะหมั่นใส้นะ (กฏเยอะจังว่ะ แค่จาบอกว่ากล่องทีจูนมามันดี ราคาไม่แพงด้วย) เห็นใจครับในสายตาผมคุณต่อเป็น

คนดีคนนึงเรยครับ  ไม่ได้มาเชียร์นะ แต่คุณ color  เชื่อใว้เถอะ คุณทำไห้ผู้ชายที่ทำงานโดยไม่มีค่าแรง "ต้องนอนคิดเรื่องนี้ก่อนหลับตานอน"

แค่เนี่ยอะครับ  ดูใต้ดิสเพลย์ผม   "สาระไม่ค่อยมี  ดีกรีเต็มร้อย"

เวลาที่เรานั่งสังสรรค์กับเพื่อนฝูงที่ไหนก็ตามแต่ คุณสนุก คุณเฮฮา แต่คุณคิดไหมว่า เวลานั้น" Admin"กำลังทำหน้าที่ ที่ภาษาบ้านผมเรียกว่า เอาตัวขึ้นเขียง

เพื่อไห้ SSS ที่เราเรียกว่าบ้านเนี่ย มีระเบียบ

ป.ล. กระทู้หวยผม ก็โดนลบ

.....การตีความเจตนาของคำพูด    ข้อความ หรือการกระทำ   ที่อาจไม่ค่อยตรงกันระหว่างผู้สื่อ - ผู้รับสื่อ   เกิดขึ้นได้บ่อยๆ  ครับ    แต่ละคนมีมุมมอง  วิธีคิดพื้นฐานและทักษะในการสื่อ  และตีความสื่อต่างกัน

ผู้สื่อ   ก็ควรกลั่นกรองสักนิด   ก่อนส่งสื่อออกมา   เพื่อไม่ให้เกิดความคลุมเครือ  จนเป็นความเข้าใจผิด         ..... คุณอาจเพาะศัตรูโดยไม่รู้ตัว

ผู้รับสื่อ  ก็ควรใจเย็นๆ    ไตร่ตรอง   ได้รู้  ได้เห็น  ได้ยิน  อะไรมา    หากรู้สึกว่ามันไม่ค่อยจะแจ้ง   ไม่ค่อยเข้าใจ      ก็ค่อย ๆ  ถามไถ่   ค่อย ๆ พูดคุยกันครับ 

คุณอาจเกิดความรู้สึกไม่ดีกับผู้อื่นจากความเข้าใจที่ไม่ถูกต้อง      หรืออาจทำร้ายความรู้สึกของผู้อื่นได้      โดยไม่ตั้งใจ           

....    ผลร้ายที่เกิดจากเจตนาดี   เป็นเรื่องน่าเศร้าที่ไม่ควรจะต้องเกิดขึ้น     อีกแบบหนึ่ง     

.....   คุณ  BMX   มีวิธีการที่ดีครับ      ขออนุญาตนำไปใช้ในโอกาสอันควรบ้างนะครับ             

...... ขอบคุณล่วงหน้า 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 08:25:49 PM โดย เฉื่อย »