ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่จูนกล่อง Subaru ไปจูนกับคุณ Bank Thailandparts.com มา เจ๋งมาก  (อ่าน 12393 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vtx

• Cessna T41 Pilot
  • *
  • Popular Vote : 7
  • 604 Squadron, Wing 6, RTAF
 :agree: :agree: :agree: อันนี้โปรโมทให้ในฐานะของลูกค้าที่พอใจกับผลงานจูนกล่อง ECU เป็นอย่างมาก
วันก่อนได้นำรถ Forester 2.0XT ปี'04 (SG5) ไปเปลี่ยนหอยจาก TF035 มาเป็น VF-41 ต้นหาย boost เข้า 3,000 แทน 2,000 RPM เครื่องที่เคยน็อกเพราะใส่กล่อง Prodrive ก็ยังเขกกราวๆอยู่ เลยไปหาคุณ Bank ที่วงศ์สว่าง13
ทิ้งรถไว้ 1 คืนทั้งที่เป็นคนหวงรถสุดๆ วันรุ่งขึ้นไปรับรถ อยู่ในสภาพเหมือนไม่ได้ออกไปไหน แต่อาการน็อกได้หายไปหมด boost เข้า 2,500 RPM กลางกับปลายมาอย่างต่อเนื่องไม่ขาดสาย เดิมวิ่งได้ 195 km/hr ก็หมด ตอนนี้ทะลุ 200 ไปเรียบร้อยแล้ว พอดีทางหมดกับใจเริ่มเสาะเลยไว้ค้นหาในโอกาสหน้า
ใครจะจูนกล่อง ผมแนะนำที่นี่เลยจริงๆ เห็นว่าจูนให้ลูกค้า MIT ไปหลายรายแล้วไม่เคยมีใครบ่น

:smash:เยี่ยมครับ ผลงานดีๆผมขอสนับสนุน นี่ว่าจะเอาLegacy GT BP9 ไปจูนมั่งเหมือนกัน
Powered by 5.9L boxer-6
Cruising speed 110 knots

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
:agree: :agree: :agree: อันนี้โปรโมทให้ในฐานะของลูกค้าที่พอใจกับผลงานจูนกล่อง ECU เป็นอย่างมาก
วันก่อนได้นำรถ Forester 2.0XT ปี'04 (SG5) ไปเปลี่ยนหอยจาก TF035 มาเป็น VF-41 ต้นหาย boost เข้า 3,000 แทน 2,000 RPM เครื่องที่เคยน็อกเพราะใส่กล่อง Prodrive ก็ยังเขกกราวๆอยู่ เลยไปหาคุณ Bank ที่วงศ์สว่าง13
ทิ้งรถไว้ 1 คืนทั้งที่เป็นคนหวงรถสุดๆ วันรุ่งขึ้นไปรับรถ อยู่ในสภาพเหมือนไม่ได้ออกไปไหน แต่อาการน็อกได้หายไปหมด boost เข้า 2,500 RPM กลางกับปลายมาอย่างต่อเนื่องไม่ขาดสาย เดิมวิ่งได้ 195 km/hr ก็หมด ตอนนี้ทะลุ 200 ไปเรียบร้อยแล้ว พอดีทางหมดกับใจเริ่มเสาะเลยไว้ค้นหาในโอกาสหน้า
ใครจะจูนกล่อง ผมแนะนำที่นี่เลยจริงๆ เห็นว่าจูนให้ลูกค้า MIT ไปหลายรายแล้วไม่เคยมีใครบ่น

:smash:เยี่ยมครับ ผลงานดีๆผมขอสนับสนุน นี่ว่าจะเอาLegacy GT BP9 ไปจูนมั่งเหมือนกัน

:agree: :agree: :agree: เด๋วถ้าได้รถแล้วจะเอาไปจูนมั้ง  :supergrin:
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
แล้วเรื่องค่าใช้จ่ายเป็นไงบ้างคับ

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
ไม่ต้องห่วงเลยครับ

พี่แบงค์ของเราจูนสุดยอดอยู่แล้ว

งานดีราคาเป็นกันเองครับ  :smash:  :smash:  :smash:

ออฟไลน์ Vtx

• Cessna T41 Pilot
  • *
  • Popular Vote : 7
  • 604 Squadron, Wing 6, RTAF
4พันครับ
มีน้ำมันติดถังให้แกวิ่งจูนสัก 3/4 ถังหรือมากกว่า ก็จะดีนะครับ
Powered by 5.9L boxer-6
Cruising speed 110 knots

ออฟไลน์ prote

• *
  • Popular Vote : 17
Yes, he's one of the best.  Not just his skill, he is also a nice guy.  Highly recommended for all post 2001 Subie owners.  Get your car reflash for 95 gasohol.

ออฟไลน์ โอ_Imp

• SSS FC / Shirt # 9
  • *
  • Popular Vote : 1
  • MY08 STi(GRB) JDM
    • http://hatcha23.multiply.com
แมวจูนได้ยังอ่ะครับพี่แบงค์
◄◄◄◄◄◄ Brand-new GT3 ►►►►►►

ออฟไลน์ Putto

• *
  • Popular Vote : 0
พี่แบงค์จูนเก่งมากครับ จูนรถวิ่งเนียนสุดๆไม่มีผิดหวัง :agree:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2009, 06:58:24 PM โดย Putto »

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
 :agree: รุ่นเดียวกับเจ้าของกระทู้ครับ ก่อนจูนวิ่งได้ 220 หลังจูนวิ่งได้ 180  :laugh: เพราะว่าไม่กล้าเหยียบเหมือนเเต่ก่อน :biggrin: ดึงเนียน ดึงเร็ว ดึงยาว เเหร่มจริงๆ

ออฟไลน์ art_narak

• *
  • ...หล่อลากไส้ "กวนTeeN" กระชากวัย
อิอิ GC จูนได้เปล่าคับ

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
ยินดีด้วยครับ

ราคาคุ้มค่าคุ้มราคา   ไม่ผิดหวังครับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
อิอิ GC จูนได้เปล่าคับ

ถ้าเครื่อง GC เลย.....จูนไม่ได้ครับ

ต้องเป็นเครื่อง ตากลม เหยี่ยว หมู ครับ

ส่วนแมวนั้น.....รอคุณแบงค์มาตอบดีก่าครับ :agree: :agree:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ถ้าเครื่อง GC เลย.....จูนไม่ได้ครับ

ต้องเป็นเครื่อง ตากลม เหยี่ยว หมู ครับ

ส่วนแมวนั้น.....รอคุณแบงค์มาตอบดีก่าครับ :agree: :agree:
:agree: :agree: :agree: :agree: :agree:

ออฟไลน์ revup

• *
ได้ยินมาทั้งสองอย่าง  บางคนบอกดีบางคนบอกไม่ดี  คนที่บอกดีไม่มีปัญหาอยู่แล้วแต่คนที่บอกไม่ดีเขาถามมาว่าจูนไม่ใช้ A/F ทราบได้อย่างไรว่าหนาบางขนาดไหนเวลาจูน
ขอโทษที่พูดตรง

ออฟไลน์ CBR

• *
  • The only thing we need is to win ourself..

ถ้าไปนั่งกับแบงค์ยิ่งจะเห็นความปราณีตของเค้าครับ อะไรมันจะละเอียดปานนั้นนน ผมเองนั่งไปในใจตอนจูนไปซักพักก็ว่าดีแล้วนะ แต่แบงค์บอกยังครับพี่ ต้องจูนอีก  :agree:

ยอมท่านจริงๆ ไม่เคยเจอครับ  :agree: