ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยไปยกสูงรถไหมครับ  (อ่าน 1545 ครั้ง)

ออฟไลน์ jiblegacy

• *
  • Popular Vote : 4
มีใครเคยไปยกสูงรถไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2017, 12:01:25 PM »
มีใครเคยไปยกสูงรถไหมครับ โดยเฉพาะsubaru

คือ ยกสูงนี่หาชุดคิตรุ่นอื่นเทียบใส่ได้เลย หรือร้านยกสูงเค้าสร้างให้เลยได้ไหมครับ

แพงไหม งบต้องประมาณเท่าไหร่

หรือควรยกสูงด้วยการหาเทียบโช๊คทียาวกว่าเดิม จากรุ่นตระกูลซูบารุด้วยกันดีกว่า

ปล1. เป็นรถBCเดิมๆล้อเดิม ไม่ได้โหลดเตี้ย ยางไม่ได้แก้มเตี้ย แล้วได้ขี่XVแล้วพบว่า รถสูงมัน ไม่มีปัญหาดัง ปล.2 ทั้งขับเดินทาง มันมองเห็นระยะไกล รู้สึกทัศนวิสัยดีกว่าด้วย

ปล2.มีความอยากทำอะครับ เบื่อๆ บางทีมีคนนั่งหลังหน่อยต้องคลานข้าม เนินสะดุดเนินหลังเต่า สูงๆ ไม่งั้นครูด หรือบางทีขับช้าละก็ยังครูดอยู่ดี

รวมถึงเบื่อว่ารถเก๋งแสตนดาร์ดมันเตี้ยๆอะครับ เจอรถรุ่นใหม่โดยเฉพาะกระบะ วิ่งกลางคืนไกลๆเจอตามหลัง ละมันแยงตาเหลือเกิน

หรือเผื่อบ้าบอ ฝนตกน้ำขังจะได้ไม่ต้องเสียววิ่งละดับ เพราะเคยเจอลุ้นๆน้ำเท่าไฟหน้า ละจะวูบๆดับ แต่รอดมาได้

หรือสุดท้าย การปีนขึ้นฟุตบาท หรือวิกฤต