ผู้เขียน หัวข้อ: อิม sti หน้าเสือ กับ หน้าแมว 5 ประตู ตัวไหน ขับสนุกกว่าครับ  (อ่าน 4167 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitto26

• *
  • Popular Vote : 8
อิม sti หน้าเสือ กับ หน้าแมว 5 ประตู  ตัวไหน ขับสนุกกว่าครับ

เป็นเครือง 2.5 โบ บล๊อคเดียวกันเลยมั้ยครับ

เห็นราคา มือสอง เท่ากันเลย  หน้าแมวมีอะไรพิเศษกว่าหน้าเสือหรือเปล่าครับ ทำไมราคามือสองเท่าหน้าเสือเลย  :bbbear_27:

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
มาตอบในฐานะคนใช้เสือแต่ไม่เคยขับแมวนะครับ 555+

STi เสือขับมันส์กว่าค่อนข้างแน่นอนครับ ทั้งจาก Spec sheet และในทางปฎิบัติทั้งเวปไทยและเวปนอกพูดเป็นเสียงเดียวกันครับ อารมณ์คล้ายๆเป็น GC กลับชาติมาเกิดครับ เพราะตัวถังเสือแข็งกว่า ช่วงล่างแข็งกว่า เหล็กกันโคลงคนละเบอร์ พวงมาลัยทดมาไวกว่ามาก ทั้งหมดก็เป็นผลลัพธ์ว่าเสือน่าจะขับมันส์กว่าแมวครับ แต่ชอบแบบไหน คงต้องไปขับเองครับ

ส่วนทำไมแมวแพงพอๆกับเสือ ผมคาดว่า แมวอ้วนแท้ๆ(ไม่ใช่รถทำยกของใส่)หาได้ยากกกกกกครับ มันเลยกลายเป็น Rare item ไปในตัว ส่วนเสือมันแท้ของมันอยู่แล้ว ไม่ต้องไปลุ้นเหมือนอิมรุ่นก่อนหน้าครับ มันเลยคล้ายๆเป็นฟีลรถตลาดไป

ออฟไลน์ Bluecat91

• *
  • Popular Vote : 0
ถ้าเดิมๆทั้งคู่ เสือขับดีกว่าแน่นอนครับ ช่วงล่างfirmกว่าเห็นๆ ไม่นุ่มย้วยเหมือนแมว (ผมหมายถึงเดิมๆนะครับ)
แต่เพราะว่าแมวแท้ๆตอนนี้ไม่ค่อยมีใครปล่อย ราคามันเลยสูงเกินความเป็นจริง แต่ก็ออกยากเหมือนกัน
2ปีที่แล้ว ปล่อยกันราคาต่ำกว่านี้นิดหน่อย
เล่นเสือไปเลยครับ ภายในสวยกว่า ภายในแมวยังสู้รถทั่วไปบางคันยังไม่ได้เลย
และอาจเป็น STIรุ่นสุดท้ายที่ใช้เครื่องตัวนี้แล้วก็ได้ครับ

อีกปัจจัยนึงคือ แมวมือ1 ราคาสามล้านปลาย เกือบ4ล้าน เสือมือ1 ราคา3ล้านต้นครับ

ออฟไลน์ ningnong_ptt

• *
  • Popular Vote : 7
ขอแก้ต่างนิ๊ดนึง ต้องเปลี่ยนว่า ทำไมเสือถึงแพงพอๆกับแมว  :bbbear_17:

ของเล่นแมวเยอะกว่าเสือหลายช่วงตัวนะ คอนเฟิร์ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2017, 03:07:03 AM โดย ningnong_ptt »

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
 :bbbear_34:เสือมันกว่าครับ...