General Discussion > Introduction for SSS Member

Daily GC3 นนทบุรี รถขายไปแล้ว

(1/19) > >>

WOON:
สวัสดีครับ ขอใช้ชื่อว่า วุ้น นะครับ
สนใจ gc มา 20 ปี ละครับ
ผมรู้จักที่นี้ตาม อครด มาครับ
ใช้รถอยู่ นนทบุรี ผ่านร้านศรีแสงทองเป็นประจำครับ
เคยลงไปปรึกษา ถามข้อมูลมาบ้าง พี่คี้ คุยดีครับ
เคยคุยกับพี่ๆบางท่านที่งาน จิมคาน่า คัสโก้ เช่นกันครับ

ก็เข้าเรื่องนะครับ GC คันที่ผมไปดูๆมา มีจุดแรกที่ต้องทำ
คือ
1.บูทคันเกียร์หลวม . แก้ไขแล้ว
2.เปลี่ยนถ่ายของเหลว เปลี่ยนบ้างแล้ว
3.ใส่กันชนหน้า V6  ได้อย่างอื่นมาแทน
4.เปลี่ยนยาง 
5.ซื้อประกัน . ซื้อแล้ว 2+ วิริยะ ทุน 300000

ก็ขอ ทำ 1 กับ 2 ก่อนนะครับ

ข้อ 1 มีร้านแนะนำไหมครับ หรือว่า ทำเองได้ครับ ของเดิมหลวมมากครับ . อันนี้ทำเองครับ ซื้ออะไหล่ ร้านศรีแสงทอง

ข้อ 2  น้ำมันเครื่อง เบอร์อะไรและกี่ลิตร ครับ Shell helix ใช้ได้ไหมครับ น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย กี่ลิตร และ เบอร์ อะไรครับ  เติมไป4.5 ลิตร เบอร์ 40 Amsoil Signature

สุดท้ายครับ พวงมาลัยเพาเว่อ ใช้น้ำมันแบบไหน ครับ และกี่ลิตร . ล่าสุดทราบว่า ใช้น้ำมันเกียร์ AUTO เติม

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบบบบ

WOON:
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=166817.0

ของเหลว GC

Ether:
ผมก็อยู่นนทบุรีนะครับ พวกของเหลวกับบำรุงรักษาผมให้อู่ดูแลให้ อู่ทวียานยนต์ ซอยวัดยายร่ม กับ อู่Bomber Tuner สมุทรปราการ แต่มีซูหลายอู่ที่รับทำนะครับเอาที่สะดวก

WOON:

--- อ้างจาก: Ether ที่ ธันวาคม 13, 2016, 08:54:27 AM ---ผมก็อยู่นนทบุรีนะครับ พวกของเหลวกับบำรุงรักษาผมให้อู่ดูแลให้ อู่ทวียานยนต์ ซอยวัดยายร่ม กับ อู่Bomber Tuner สมุทรปราการ แต่มีซูหลายอู่ที่รับทำนะครับเอาที่สะดวก

--- End quote ---
ขอบคุณครับพี่

WOON:
ได้มาวันแรก ก็ซ่อมซะแล้ว

Bush คันเกียร์ ไปซื้อจากร้าน ศรีแสงทองมา

ได้มา 6 ตัว
เล็ก 4
ใหญ่ 2
ข้างบนใส่ตัวเล็กหรอเนี้ย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version