ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เหยี่ยว แต่ขับเกียร์ธรรมดาไม่ได้ มีใครเคยสับเป็นเกียรเป็นออโตบ้างไหมครับ  (อ่าน 3274 ครั้ง)

ออฟไลน์ earthkubb

• *
  • Popular Vote : 0
สวัดดีพี่ๆครับ พอดีผมมีความสนใจจะซื้อ เหยียว ประมาณปีหน้า เลยมาปรึกษาพี่ๆเรื่องเกียร์

เนื่องด้วยอยากได้เหยี่ยว แต่ไม่ทราบว่ามีเกียร์ออโต้ไหม เพราะที่เห็นประกาศขายกันมีแต่ MT

มีใครเคยเห็นคนสับเป็นเกียร์ AT บ้างไหม หรือจะไป A line 2010 ดีกว่าครับ

ผมเป็นประสบอุบัติเหตุมาเสียแขนขวาไป แต่ใจชอบเหยี่ยวมาก แนะนำชี้แนะด้วยครับ

:bbbear_48: :bbbear_48: :bbbear_48:

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
ถ้าไม่เน้นเครื่องคอแดง เครื่องคอขาวเกียร์ออโต้ก็มีครับ

ออฟไลน์ T Oh N G

• *
  • Popular Vote : 10
ส่วนตัวผม แมวA-line นะครับ 300ม้า ออโต้แท้ๆ

ออฟไลน์ Palm88

• *
  • Popular Vote : 0
ตอนแรกผมก็เล็งแมว A-Line เพราะไม่อยากขับMT แล้วก็เท่าที่อ่านมาแมวมันไม่กระด้าง นุ่มนวล
แต่พอดีน้องชายผมขับgcเลยขอมาลองขับอยู่2 3วัน
ไม่อยากได้ออโต้เลยครับMTสนุกกว่าเยอะมาก แต่อาจมีเมื่อยบ้างนิดหน่อยตอนรถติด
ส่วนเรื่องช่วงล่างแมวนุ่มนวลกว่า แต่อย่างน้อยเหยี่ยวก็ไม่กระด้างเท่าgc
สุดท้ายผมจบเหยี่ยวคอแดงครับ ขับมันส์มาก อิอิ
ขอให้ได้รถไวไวครับผม  :bbbear_34:

:bbbear_48:ต้องขอโทษด้วยครับ พอดีอ่านไม่ครบ พึ่งเห็นว่าประสบอุบัติเหตุ
งั้นไปแมวเลยครับผม ออโต้ขับสบายๆแรงด้วย :bbbear_34:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2016, 06:49:06 PM โดย Palm88 »

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
คอขาวโอโต้น่าตะตอบโจทย์มากที่สุดครับ เพราะ ตระกูล A-Line (คอแดงออโต้) จริงๆมันเริ่มที่หน้าหมูครับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเครื่อง คอขาวโอโต้ได้อยู่ครับ แรงอยู่แล้ว ขับสบายครับ แต่ถ้าอยากได้คอแดงจริงๆ หาเครื่องมาชนกับเกียร์ออโต้ขอขาวน่าจะได้อย่ครับ
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.