ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเสียง ปัญหาโลกแตก  (อ่าน 5445 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
เรื่องเสียง ปัญหาโลกแตก
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 01:07:25 PM »
GDA คอขาว เพิ่งเปลี่ยน บุชปีกนกหลัง STI กับ ตัวยึดกันโคลง  แต่ก็ยังมีเสียงก๊อก เวลาขึ้นลูกระนาด 

ตอนนี้เทสต์ให้เกิดเสียงง่ายมาก  ขับช้าๆ เบรคแรงๆ พอหน้าทิ่ม ดังก๊อก ลั่นเลย  ลองกี่เที่ยวก็ดัง 

ผมว่าคงไม่เกี่ยวกับพวกลูกหมาก ต่างๆ แล้วมั้ง ใครมีประสบการณ์ ช่วยบอกหน่อยครับ

ช่วงล่าง สปริงดำเดิม ไม่โหลด ช๊อค kayaba Sr

:bbbear_6:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
Re: เรื่องเสียง ปัญหาโลกแตก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 02:29:28 PM »
เสียงมาจากไหนครับ

อย่างรถผม เคยมีอาการใกล้เคียงแบบนี้ แต่ดังมาจากด้านหน้า

ต้นตอมาจากน๊อตยึดปีกนกหลวม พอขันแน่น เสียง ก๊อก ก็หาย
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"

• *
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 03:52:07 PM »
มาจากแถวล้อหน้า ข้างขวา ถ้าหักเลี้ยวซ้าย เดินหน้า ช้าๆ สะดุดนิดนึงก็ดัง ก๊อก ... :bbbear_13:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ Subie GDA

• *
  • Popular Vote : 3
  • Driving Subaru is my passion
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 07:45:24 PM »
บางทีอาจเป็นเสียงสปริงลั่นรึป่าวครับ รถผมเป็นเวลาเลี้ยวสุดกับเบรคแรงๆ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 11:08:50 PM »
บางทีอาจเป็นเสียงสปริงลั่นรึป่าวครับ รถผมเป็นเวลาเลี้ยวสุดกับเบรคแรงๆ

จะแก้ไขได้ยังไงครับ ...  :bbbear_40:

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 05:37:15 PM »
ลูกหมากปีกนกเช็คดูหรือยังครับ
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 11:35:53 AM »
ลูกหมากปีกนกเช็คดูหรือยังครับ
เพิ่งเปลี่ยน บูชปีกนักตัวหลังซ้ายขวา  กับ ขายึดกันโคลง คู่นึง ครับ เสียงเสียงก๊อกๆ แถวคันเร่ง

เงียบลง  ช่างบอก ตัวอื่นยังปกติ  ???  ใช้งานมา แสนสอง ยังไม่เคยเปลี่ยนไรเลย

แต่เสียงส่วนอื่นยังไม่หมด ว่าจะเอาเข้าไปเช็คลูกหมากทั้งหมดอีกรอบ

ออฟไลน์ 338lapua

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 01:05:15 PM »
ลองดูบุชขายึดคาลิเปอร์ครับ ผมเคยโดนอาการนี้

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 06:19:19 PM »
ลองดูบุชขายึดคาลิเปอร์ครับ ผมเคยโดนอาการนี้

หมายถึง ขายึด คาลิบเปอร์เบรค ใช่มั้ยครับครับ   :bbbear_33:

ออฟไลน์ [T]hanan[U]n

• OMAC 113
  • *
  • Popular Vote : 13
  • Impreza S204
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 10:09:56 AM »
ปัญหาเรื่องเสียงนี่น่าปวดหัวจริงๆ ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับผม  :bbbear_20:
รถไม่แรง อยากแซงเชิญเลยยยย >_<"

ออฟไลน์ 338lapua

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 04:58:53 PM »
หมายถึง ขายึด คาลิบเปอร์เบรค ใช่มั้ยครับครับ   :bbbear_33:
ครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 09:59:55 PM »
ขอบคุณช่าง ยุ้ย ติ่ง โจ้ ดั๊ม  ปล้ำจนเจอ  บูชปีกนกตัวหน้า หลวมสนิมกิน ต้องตอกออก

สองอาทิตย์ก่อนหน้านั้นเพิ่งเปลี่ยนตัวหลัง  ตอนนี้เงียบกริบ มีแต่เสียงยาง เสียตังแล้ว บายจาย

เรียบร้อย  ไว้เป็น Study Case เรื่องเสียง อีกเรื่องนะครับ