ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการกรองเบนซินตันหน่อยครับ...  (อ่าน 4088 ครั้ง)

ออฟไลน์ boss 46

• *
  • Popular Vote : 0
สอบถามอาการกรองเบนซินตันหน่อยครับ...
« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 10:05:59 AM »
คือตอนขับมันจะสะดุดเป็นบางช่วงๆอ่ะบางช่วงก็เป็นบางช่วงก็ไม่เป็นบางทีก็เป็นตอนจะเร่งแซงครับ คือรถติดแก็สมานานไม่ค่อยได้ใช้น้ำมันใช้แต่ตอนสตาร์ทอย่างเดียวแต่ตอนนี้เลิกใช้แก็สมานานพอสมควรแล้วครับไม่รูว่าอาการนี้จะเกี่ยวกับกรองเบนซินมันตันหรือป่าว รถไม่ค่อยได้ขับนานๆขับที และอีกอย่างครับเวลาขับไปข้างนอกซักพักแล้วจอดพอกลับมาสตาร์ท สตาร์ทยากต้องสตาร์ท2-3ครั้งถึงติดครับ...รบกวนพี่ๆขอคำแนะนำหน่อยครับ... :bbbear_48: :bbbear_19:

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
Re: สอบถามอาการกรองเบนซินตันหน่อยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 10:47:18 AM »
ลองถอดกรองเบนซินมาเขย่าดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าน้ำมันที่ออกมาสกปรกก็สมควรเปลี่ยน แต่อาการที่สตาร์ทยากตอนเครื่องร้อนลองเช็คคอยล์จุดระเบิดดูครับ  แล้วอแดปเตอร์เบรคหลังเสร็จรึยัง รีวิวให้ดูบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2016, 10:49:27 AM โดย New Le gray »

ออฟไลน์ boss 46

• *
  • Popular Vote : 0
Re: สอบถามอาการกรองเบนซินตันหน่อยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2016, 08:31:02 PM »
ขอบคุณมากครับผมเดี้ยวลองเช็คดูครับ...อแดปเตอร์เบรคหลังเดี้ยวไว้รีวิวให้ดูครับ