ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนจะมีปัญหากับประกันครับ เบิกอะไหล่ได้ช้ามาก  (อ่าน 3718 ครั้ง)

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
ไม่ทราบว่าท่านใดเจอปัญหาเหมือนผมบ้างครับ ประกันเบิกอะไหล่ได้ค่อนข้างช้ามากครับ รถผมเบี้ยซ่อมอู่ เลยเบิกของใหม่จาก MIT มาใส่ไม่ได้อีก เพราะมีส่วนต่าง

ชิ้นที่เคลมคือ สกิร์ตข้างซ้าย เกิดจากขับไม่ดี ตอนเลี้ยวไม่ได้ระวัง สกิร์ตเลยครูดฟุตบาทแตกครับ ระยะเวลาน่าจะร่วม 2 เดือนแล้ว ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ โทรถาม MIT ดูเขาแจ้งว่ามีอะไหล่ในสต๊อก

พอถามไปยังประกัน ทางประกันบอกว่า อะไหล่ชิ้นนี้เบิกศูนย์ราคาแพงกว่ารถญี่ปุ่นทั่วไปนิดหน่อย ก็เลยทำให้ล่าช้า แต่ผมจ่ายเบี้ยปีแรกๆ 5 หมื่นกว่า ตอนนี้ได้ส่วนลดประวัติดีเหลือ 4 หมื่นกว่า เบี้ยพอๆ กับ BMW เลย แล้วผมก็มั่นใจว่าอะไหล่ BMW แพงกว่าแน่ อยากสอบถามว่าทำไมประกันถึงได้มีปัญหาเบิกได้ช้ามากครับ

เมื่ออาทิตย์ก่อนเคลมกระจกหน้าไปอีกบาน เพราะโดนหิน ราคาของใหม่ที่ MIT อยู่ที่ 48,000 ยังไม่รวม VAT ยังคิดอยู่เลยว่าต้องรอนานขนาดไหนถึงจะได้  :bbbear_40:

ใครเคยเจอประสบการณ์แบบผมช่วยแชร์หน่อยครับ จะทำอย่างไรดี

ออฟไลน์ Black Hawk8

• *
  • Popular Vote : 1
ผมเคลมลูกปืนล้อหลังXVรถแฟนผมกับศูนย์เสรีไทยตอนนี้3เดือนยังเงียบอยู่เลยครับ เคยตามเรื่องไปเมื่อตอน2เดือนเค้าบอกว่าเรื่องยังไม่อนุมัติครับ
เยี่ยมไปเลย! ขนาดเครมที่ศูนย์เลยแท้ๆ
คิดว่าจะออกForesterมาขับเองเลยเลิกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2016, 09:01:38 PM โดย Black Hawk8 »

ออฟไลน์ starlight

• *
เอ่ออออ

เจอแบบนี้ จุกอกแทนเลย  :bbbear_27:

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
รถผมเป็นเสือนะครับ เพิ่งเคลมไปสองอย่าง

รอบแรกปีแรกเลยที่ออกมา กระจกหูช้างด้านซ้ายแตกครับ ตอนนั้นประกันของสมโพธิ์เจแปนของแถมจากศูนย์ ตอนนั้นโชคดีมีของเลย คือของพร้อมส่งแต่ไปติดเรื่องที่ประกันครับ ผมก็ต้องโทรไปประสานกับประกันนิดหน่อย สุดท้ายก็ได้ครับ รอทั้งหมดสองสัปดาห์
รอบสองกระจกบานหน้าเลย อกอีแป้นจะแตก ตอนแรกทำใจ แต่ว่าให้ร้านเช็คของให้ปรากฏว่ารอบนี้มีของ โอ้วววววว รอบสองนี้เป็นประกันของวิริยะครับ เร็วดี เพราะผมเข้าร้านกระจกที่เป็นอู่ในเครือของเค้า ไม่ต้องทำเรื่องคุมราคา ก็รอประมาณ 2 สัปดาห์เหมือนกันครับ แต่ราคาบานหน้าผมรวมติดอะไรเบ็ดเสร็จ 38000  แพงมาก  :bbbear_15: คุ้มค่าประกันไป

ปล. ผมเคยคุยกับช่างที่ศูนย์ขอนแก่น เค้าบอกว่าเสรีไทยบ้านเราปรับระบบการสั่งอะไหล่จากเดือนละครั้งกลายเป็นสั่งทุกสัปดาห์แล้วครับ ทำให้การเคลมอะไหล่หรือสั่งอะไหล่จากญี่ปุ่นเร็วมากขึ้นกว่าเดิม แกบอกผมว่าเดี๋ยวนี้ช้าสุด 45 วันยังไงก็ต้องได้เห็นของแล้ว ก็คงต้องดูกันต่อไป ใจก็อยากให้พัฒนาล่ะครับ  :bbbear_4: :bbbear_4:

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
รถผมเป็นเสือนะครับ เพิ่งเคลมไปสองอย่าง

รอบแรกปีแรกเลยที่ออกมา กระจกหูช้างด้านซ้ายแตกครับ ตอนนั้นประกันของสมโพธิ์เจแปนของแถมจากศูนย์ ตอนนั้นโชคดีมีของเลย คือของพร้อมส่งแต่ไปติดเรื่องที่ประกันครับ ผมก็ต้องโทรไปประสานกับประกันนิดหน่อย สุดท้ายก็ได้ครับ รอทั้งหมดสองสัปดาห์
รอบสองกระจกบานหน้าเลย อกอีแป้นจะแตก ตอนแรกทำใจ แต่ว่าให้ร้านเช็คของให้ปรากฏว่ารอบนี้มีของ โอ้วววววว รอบสองนี้เป็นประกันของวิริยะครับ เร็วดี เพราะผมเข้าร้านกระจกที่เป็นอู่ในเครือของเค้า ไม่ต้องทำเรื่องคุมราคา ก็รอประมาณ 2 สัปดาห์เหมือนกันครับ แต่ราคาบานหน้าผมรวมติดอะไรเบ็ดเสร็จ 38000  แพงมาก  :bbbear_15: คุ้มค่าประกันไป

ปล. ผมเคยคุยกับช่างที่ศูนย์ขอนแก่น เค้าบอกว่าเสรีไทยบ้านเราปรับระบบการสั่งอะไหล่จากเดือนละครั้งกลายเป็นสั่งทุกสัปดาห์แล้วครับ ทำให้การเคลมอะไหล่หรือสั่งอะไหล่จากญี่ปุ่นเร็วมากขึ้นกว่าเดิม แกบอกผมว่าเดี๋ยวนี้ช้าสุด 45 วันยังไงก็ต้องได้เห็นของแล้ว ก็คงต้องดูกันต่อไป ใจก็อยากให้พัฒนาล่ะครับ  :bbbear_4: :bbbear_4:
ของพี่เป็นเบี้ยซ่อมห้างใช่ไหมครับ ของผมวิริยะเหมือนกันแต่เป็นเบี้ยซ่อมอู่ น่าจะเบิกของได้ช้าเพราะเบี้ยซ่อมอู่ด้วย ทางอู่บอกว่า Viriyah Supply ไม่เบิกของมาให้

ออฟไลน์ suPerKiTtY

• *
แบบนี้ช้าเพราะประกันดึงมากกว่าครับ เค้าน่าจะพยายามหาอะไหล่มือสองมากกว่าครับ
ไม่จำเป็นจริงๆ เค้าไม่ค่อยเบิกอะไหล่ใหม่ให้หรอกครับ

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
กระจกข้าง GD ต้องรอสองเดือนครับ... ผมลืมถามอู่ไปว่า เมิงจะเบิกจากยุ่น หรือหาของเก่ามาใส่ให้กรูว่ะ
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..

ออฟไลน์ zapdos191

• *
  • Popular Vote : 23
ของพี่เป็นเบี้ยซ่อมห้างใช่ไหมครับ ของผมวิริยะเหมือนกันแต่เป็นเบี้ยซ่อมอู่ น่าจะเบิกของได้ช้าเพราะเบี้ยซ่อมอู่ด้วย ทางอู่บอกว่า Viriyah Supply ไม่เบิกของมาให้

ใช่ครับ ผมขอเค้าเอาซ่อมห้างไว้ก่อน ทั้งๆที่รู้แหละว่า ศูนย์ซูบ้านเรามันซ่อมตัวถังไม่ได้ 555+ แพงกว่ากันนิดหน่อยครับพันสองพัน ซื้อความสบายใจ  :bbbear_34: