ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดสินใจเอา forester XT หรือ 2.0i-P ดีครับ  (อ่าน 10621 ครั้ง)

ออฟไลน์ totochan

• *
  • Popular Vote : 0
ตัดสินใจเอา forester XT หรือ 2.0i-P ดีครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 05:46:20 PM »
คิดไม่ตกมาหลายวันแล้วครับ
ถ้าเอา 2.0i-P ก็ได้ประมาณ  1.298 ล้าน ประกัน free maintenance 60,000 km ฟรีค่าแรง ฯลฯ
ส่วนถ้าเอา XT ก็จะเอาเป็นตัวเก่าปี 14 ครับ ราคา 1.9 ล้าน คิดว่าจะลองต่อ 1.8 พร้อมประกัน (ถ้าไม่โดนเค้าไล่ออกมาก่อนครับ)

ก็ไม่ไม่แน่ใจว่าจะเพิ่มอี 5-6 แสนไปเอาตัว XT เลยดีมั้ย
แล้วถ้าผมเอา XT ตัวเก่ามาเบิกไฟหน้า+ไฟท้าย+เรือนไมล์เป็นแบบตัวใหม่ ค่าของรวมๆ จะถึงแสนมั้ยครับ
จริงๆถ้าต่อรอง xt เหลือ 1.8 ได้ก็ว่าจะกัดฟันเพิ่มเงินครับ ทีเดียวจบเลย

ออฟไลน์ Vtx

• Cessna T41 Pilot
  • *
  • Popular Vote : 7
  • 604 Squadron, Wing 6, RTAF
Re: ตัดสินใจเอา forester XT หรือ 2.0i-P ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 05:51:01 PM »
XT เถอะครับ ใช้ยาว สบายใจ ไร้ปมด้อย
Powered by 5.9L boxer-6
Cruising speed 110 knots

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
Re: ตัดสินใจเอา forester XT หรือ 2.0i-P ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 07:48:22 PM »
ถ้าตัว XT ก่อน minor ได้ราคาที่ 1.8 ล้านนี่คุ้มมากครับ ออฟชั่นก็พอไปวัดไปวาได้ มีดีที่เครื่อง ถ้างบถึงเอาตัว XT ไปเลยครับ ผมใช้ 2.0i-P ผมคิดว่าแรงมันไม่ค่อยมีครับ เทียบกับ Lagacy Turbo ครับ แถม Forester กินน้ำมันมากกว่าครับ ทั้งๆ ที่เป็นเครื่อง NA

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 07:51:38 PM »
เพิ่มเติมครับ ไปดูคันจริง ตัว Forester ที่ประกอบในมาเลย์ก่อนครับ สำหรับผมคิดว่างานประกอบห่วยมากครับ ผมเองซื้อโดยที่ไม่ได้ไปดูรถที่โชว์รูม ถ้าผมเห็นงานประกอบแบบนี้ แล้วได้ราคาตัว XT สัก 1.8 ล้าน ผมอาจจะไม่เอา 2.0i-P ครับ

ออฟไลน์ totochan

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 09:31:25 PM »
XT เถอะครับ ใช้ยาว สบายใจ ไร้ปมด้อย

คิดว่างั้นเหมือนกันครับ แต่ต้องหว่านล้อม ผบ. หน่อย
ตอนเปิดฝากระโปรงตัว XT แล้วมันน่าตื่นเต้นกว่า 2.0i-P เยอะเลยครับ

ถ้าตัว XT ก่อน minor ได้ราคาที่ 1.8 ล้านนี่คุ้มมากครับ ออฟชั่นก็พอไปวัดไปวาได้ มีดีที่เครื่อง ถ้างบถึงเอาตัว XT ไปเลยครับ ผมใช้ 2.0i-P ผมคิดว่าแรงมันไม่ค่อยมีครับ เทียบกับ Lagacy Turbo ครับ แถม Forester กินน้ำมันมากกว่าครับ ทั้งๆ ที่เป็นเครื่อง NA
เพิ่มเติมครับ ไปดูคันจริง ตัว Forester ที่ประกอบในมาเลย์ก่อนครับ สำหรับผมคิดว่างานประกอบห่วยมากครับ ผมเองซื้อโดยที่ไม่ได้ไปดูรถที่โชว์รูม ถ้าผมเห็นงานประกอบแบบนี้ แล้วได้ราคาตัว XT สัก 1.8 ล้าน ผมอาจจะไม่เอา 2.0i-P ครับ

XT ก่อนไมเนอร์เซลล์เปิดมา 2 ถ้วนครับ ผมต่อเล่นๆ 1.9 ดูเหมือนจะได้ แต่ถ้าต่อแบบพร้อมจบเลยก็คงต่อ 1.8 พร้อมประกันครับ (ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอาตัวไหนเลยไม่กล้าต่อครับ 55 วันก่อนเห็น XT สีเขียวอ่อนๆ อยู่ที่เสรีไทยก็สวยดีเหมือนกัน)
ส่วนงานตัวมาเลย์ไปลองแกะๆ แงะๆ ดูแล้ว รับไม่ค่อยได้เหมือนกันครับ แต่ก็คงทำเป็นมองผ่านไปได้
สังเกตรถที่ประกอบมาเลย์ พวกแผ่นพลาสติกตามพวกเสา C หรือจุดที่อยู่ไกลสายตาจะบางและนิ่มมาก ยกเว้นวอลโว่ที่งานพลาสติดยังดูดีอยู่ แต่ก็ไม่ถึงกับเนี้ยบครับ

ออฟไลน์ Outlet Half

• ถ้าจะทำ ทำให้จริง
  • *
  • Popular Vote : 1
  • ข้อความส่วนบุคคลนะจ๊ะ
    • www.OutletHalf.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2016, 11:10:52 PM »
คิดไม่ตกมาหลายวันแล้วครับ
ถ้าเอา 2.0i-P ก็ได้ประมาณ  1.298 ล้าน ประกัน free maintenance 60,000 km ฟรีค่าแรง ฯลฯ
ส่วนถ้าเอา XT ก็จะเอาเป็นตัวเก่าปี 14 ครับ ราคา 1.9 ล้าน คิดว่าจะลองต่อ 1.8 พร้อมประกัน (ถ้าไม่โดนเค้าไล่ออกมาก่อนครับ)

ก็ไม่ไม่แน่ใจว่าจะเพิ่มอี 5-6 แสนไปเอาตัว XT เลยดีมั้ย
แล้วถ้าผมเอา XT ตัวเก่ามาเบิกไฟหน้า+ไฟท้าย+เรือนไมล์เป็นแบบตัวใหม่ ค่าของรวมๆ จะถึงแสนมั้ยครับ
จริงๆถ้าต่อรอง xt เหลือ 1.8 ได้ก็ว่าจะกัดฟันเพิ่มเงินครับ ทีเดียวจบเลย

Xt มือสอง 1 คัน
2.0i-p 1 คัน

ได้ ทั้ง 2 อารม

แต่อาจต้องเสียเงินค่าที่จอดรถเพิ่ม

:bbbear_44:
www.OutletHalf.com ขายส่งอุปกรณ์ก่อสร้าง เหล็ก อิฐ ปูนซีเมนต์ ราคาถูก

ออฟไลน์ ton praram3 cues

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 10:51:56 AM »
ผมเชียร์ xt ครับ งานประกอบมาเลผมรับไม่ไหว ผมขับ xv ได้ปีกว่าผมขายเปลี่ยนโช็คก้แล้วอะไรก้แล้วมันยังไม่ใช่ ผมเสียเงินฟรี กัดฟันแพงแต่จบดีกว่าครับ  ตอนนี้ผมออก levong มาผมชอบมากๆขับง่ายสบายงานดีประกอบเนียบ  ถุกใจมากๆความแรงผมว่าผมพอแล้ว ก่อนหน้านี้ผมก้ขับ br9 gt มันก้คนละงานกับประกอบมาเลเลยครับ   1.9 เป็นผม ผมเอา ผ่อนนานอีกปีก้ได้ครับ เพราะไม่ค่อยมีคนขับมันมีคุณค่าทางอารมย์กว่าเยอะครับ    xt

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2016, 04:03:56 PM »
ผมเชียร์ xt ครับ งานประกอบมาเลผมรับไม่ไหว ผมขับ xv ได้ปีกว่าผมขายเปลี่ยนโช็คก้แล้วอะไรก้แล้วมันยังไม่ใช่ ผมเสียเงินฟรี กัดฟันแพงแต่จบดีกว่าครับ  ตอนนี้ผมออก levong มาผมชอบมากๆขับง่ายสบายงานดีประกอบเนียบ  ถุกใจมากๆความแรงผมว่าผมพอแล้ว ก่อนหน้านี้ผมก้ขับ br9 gt มันก้คนละงานกับประกอบมาเลเลยครับ   1.9 เป็นผม ผมเอา ผ่อนนานอีกปีก้ได้ครับ เพราะไม่ค่อยมีคนขับมันมีคุณค่าทางอารมย์กว่าเยอะครับ    xt
Levorg ของคุณพี่รุ่นอะไรครับ 1.6GT หรือ 2.0GT-S ครับผม แล้วได้ส่วนลดแบบถึงใจหรือเปล่าครับผม ผมสนใจอยู่แต่ต่อรองราคาไม่ได้เลย คิดว่าปีหน้าจะเก็บเงินแล้วไปออก 2.0GT-S กับเกรย์

ออฟไลน์ suratnat

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 07:44:57 AM »
Wow!!! xt 1.9 ราคาเท่า2.0il 2014เลย ไม่เลือกไม่ได้แล้ว อีกเสียงเชียร์xt  จากใจช้ำๆ เจ็บปวดใจเจ้าของรถดีแต่แพง2.0il  :bbbear_40:

ออฟไลน์ chit

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 08:47:27 AM »
Levorg ของคุณพี่รุ่นอะไรครับ 1.6GT หรือ 2.0GT-S ครับผม แล้วได้ส่วนลดแบบถึงใจหรือเปล่าครับผม ผมสนใจอยู่แต่ต่อรองราคาไม่ได้เลย คิดว่าปีหน้าจะเก็บเงินแล้วไปออก 2.0GT-S กับเกรย์

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 08:50:13 AM »
ที่ว๋าxvต้องเปลี่ยนโช้คอัพแล้วก็ไม่ดีขึ้น อยากทราบอาการครับ

ออฟไลน์ SG5XT

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 11:15:49 PM »
เลือก XT ครับ ขับแล้วมีความสุข แต่ถ้าไม่ได้สนใจเรื่องความแรง เอาไว้ขับในชีวิตประจำวัน  เรื่อยๆ ไม่เครียด เสาร์อาทิตย์เดินทางไปเที่ยวไหนมาไหนบ้าง นั่ง 2-4 คนไม่ได้บรรทุกอะไรมากมาย ก็ 2.0i-p ถูกดีครับ

ออฟไลน์ ton praram3 cues

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 10:07:40 AM »
ที่ว๋าxvต้องเปลี่ยนโช้คอัพแล้วก็ไม่ดีขึ้น อยากทราบอาการครับ
มันก้ยังไม่ค่อยเกาะครับสำหรับผมนะ ผมอาจจะคาดหวังไว้เยอะ อาจจะเป็นที่ตัวผมเองครับ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 07:24:10 PM »
งานประกอบมาเลย์มันแย่ขนาดนั้นจริงเหรอครับ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 01:59:23 AM »
งานประกอบมาเลย์มันแย่ขนาดนั้นจริงเหรอครับ
แย่แบบรับไม่ได้เลยครับ ใช้ Subaru ตัวประกอบญี่ปุ่นมา 3 คัน มาเจองานประกอบมาเลย์ ผมไม่โอเคเลยครับ ถ้าเห็นตอนจองคงไม่เอาครับ อย่างไรก็ตาม แนะนำให้ไปดูเองครับว่ารับได้หรือไม่ ส่วนรถใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับ