ผู้เขียน หัวข้อ: ถกกันมานาน WRX STi vs Golf R ใครเป็นยังไง(ดูคลิป)  (อ่าน 4363 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vtx

• Cessna T41 Pilot
  • *
  • Popular Vote : 7
  • 604 Squadron, Wing 6, RTAF
รายการ Fifth Gear เลยจัดหั้ยชาว Siam Subaru ดูว่าระหว่าง WRX STi กับ Golf R ในสนาม(เปียก)ใครเป็นยังไง ส่วนคนทดสอบที่เป็นผู้หญิงแต่ไม่ต้องห่วง Vicki เธอเป็นนักแข่งรถมาตั้งแต่ 12 ขวบ
http://youtu.be/jyTjggB2S5M
Powered by 5.9L boxer-6
Cruising speed 110 knots

ออฟไลน์ 338lapua

• *
  • Popular Vote : 6
Re: ถกกันมานาน WRX STi vs Golf R ใครเป็นยังไง(ดูคลิป)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2016, 07:40:16 PM »
นิตยสารหัวอังกฤษเล่มนึงเคยวิจารณ์ว่าvabเทอร์โบแลกโบราณและเมื่อซิ่งแล้วอยากหยุด(ขับแบบปกติ)ทำไม่ได้ไม่รู้ซูฯต้องการอะไร แล้วมันก้อเชียร์คู่ปรับคือไอ่กอฟอาร์นี่แหละว่าบูสมาไวสุขุมนุ่มลึด บลาๆๆๆ ผมว่ามีวิกกี้นี่แหละที่เข้าถึฃวิถีแห่ฃบูชิโด อีตาที่ผมว่าข้างต้นอย่าหวัง

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
Re: ถกกันมานาน WRX STi vs Golf R ใครเป็นยังไง(ดูคลิป)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 03:01:43 PM »
ตอนนี้ซูบารุฯ ในมือของโตโยต้า การขับที่ก็ยังน่าประทับใจอยู่ใช่ไหมครับ
เดี๋ยวนี้รถใหม่ๆ เทคโนโลยีเริ่มเยอะ เบนซ์, บีเอ็ม มีพ่วงระบบอัดอากาศ 0-100 km/h รถซิ่งเดิมเหนื่อย อิม wrx เจอสามแฉกรหัส 250 ก็หนาวเหมือนกัน (อันนี้นับถึงราคารถที่สามล้านกว่านะครับผม)
ถ้าไม่ลงสนาม ขับใช้งานประจำวันเริ่มสองจิตสองใจ มันไม่ได้ต่างกันชัดๆเหมือนสมัยก่อน สงสัยเริ่มแก่แล้วจริงๆ   :bbbear_20:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 05:04:40 PM »
ผมว่าต้องรอเครื่องตัวใหม่ใน STI ครับ เพราะว่า EJ25 ใน เสือเห็นว่าเป็นรุ่นสุดท้ายแล้ว
ขนาด WRX FA20T ยังปั้นได้ 268HP ผมว่าเครื่องใหม่น่าจะไม่เบาอยู่นะครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• *
  • Popular Vote : 11
  • Subaru Legacy B4 2.5GT
    • เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2016, 07:13:38 AM »
ตอนนี้ซูบารุฯ ในมือของโตโยต้า การขับที่ก็ยังน่าประทับใจอยู่ใช่ไหมครับ
เดี๋ยวนี้รถใหม่ๆ เทคโนโลยีเริ่มเยอะ เบนซ์, บีเอ็ม มีพ่วงระบบอัดอากาศ 0-100 km/h รถซิ่งเดิมเหนื่อย อิม wrx เจอสามแฉกรหัส 250 ก็หนาวเหมือนกัน (อันนี้นับถึงราคารถที่สามล้านกว่านะครับผม)
ถ้าไม่ลงสนาม ขับใช้งานประจำวันเริ่มสองจิตสองใจ มันไม่ได้ต่างกันชัดๆเหมือนสมัยก่อน สงสัยเริ่มแก่แล้วจริงๆ   :bbbear_20:
ผมไปลอง C350e มาแล้วครับ แรงแบบเรื่อยๆ คือไม่มีแรงดึง แต่เข็มขึ้นเร็วมาก ถ้า WRX กับ C350e ผมว่า WRX มีเหนื่่อยมากครับ ส่วนการขับขี่ถ้าเป็น MB ผมรู้สึกว่าขับไม่โอเลยครับ แต่ถ้า BMW นี่โอเคเลยครับ

ข้อดีของ Subaru ผมคิดว่าคือ เราใช้งานไปได้สบายๆ ไม่มีจุกจิกเหมือนรถยุโรปครับ ใช้ยังไงมันก็ไม่พัง

ออฟไลน์ 338lapua

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2016, 06:47:21 PM »
ขับสี่ของซูดีกว่าสามแฉกขับสองสิครับ