ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามหน่อยคับ พอดีเพิ่งสังเกตเห็นในเล่มทะเบียนของ gc8  (อ่าน 2125 ครั้ง)

ออฟไลน์ enf

• *
  • Popular Vote : 1
ลงเปน 2 เพลาแบบนี้ถูกต้องป่าวคับ ทำไมไม่ใช่ 4 เหรอคับ

อย่างรถที่บ้านอีกคันขับหน้า ก็ลง 2 เพลา. งงมากคับ

ออฟไลน์ New Le gray

• *
  • Popular Vote : 21
ถูกแล้วล่ะครับ ล้อคู่หน้า 1 เพลา ล้อคู่หลังอีก 1 เพลา เขานับกันแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ enf

• *
ขอบคุณคับพี่

ถ้าเปนอย่างนี้  พวกgc3  และก็ มิตซู ก็ไม่จำเปนต้องไปจดขับสี่ได้ใช่ไหมคับ ?

ออฟไลน์ Nuttawut

• *
  • Popular Vote : 4
Gc3ผมว่ามันต้องไปจดขับสี่นะครับเพราะมันเป็นขับสองแต่ถ้าคิดว่าทำแล้วไม่ได้ขายต่อก็ไม่ต้องไปแจ้งก็ได้ครับ

ออฟไลน์ enf

• *
ขอบคุณคับ

แต่ผมกำลังสงสัยว่า ทำไมในเล่มทางขนส่งเขาไม่ระบุอะไรเลยว่าเปน ขับสี่ !!

เลยคิดเลยไปว่า ถ้างั้นมันก็ไม่มีความจำเปนที่เราต้องแจ้งลงเล่ม เพราะมันไม่มีอะไรระบุเปนตัวตน

ต่อให้ขายต่อ ก็เถอะ คนซื้อต่อไปเค้าก็ไม่รุ้อยุ่ดี หากคนที่รุ้ว่าเปน gc3 ก็แค่ดูท้ายเล่ม

กรณีด่านพี่ตำรวจ. พี่แกคงต้องทำการบ้านเยอะหน่อย ว่ารุ่นนี้เปน gc3 มีเฟืองท้ายเพิ่มมานะน้อง บลาๆๆๆๆ

### แต่ประเด็นคือ ทำไมไม่ระบุให้ชัดเจนว่า ขับสี่   มันก็เลยเปนความไม่สำคัญไปเลยน่ะคับ.....????