ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ Fulltime AWD อย่างพวก XV,Forester จำเป็นต้องสลับยางไหมครับ  (อ่าน 4816 ครั้ง)

ออฟไลน์ Akewizard

• *
  • Popular Vote : 1
เดิมผมขับ Civic FD อยู่ จะสลับยางหน้าหลังทุก 10000 กิโล เพราะยางหน้าจะสึกเร็วเนื่องจากขับหน้า+เป็นล้อบังคับเลี้ยว

ตอนนี้มาขับ XV แล้วซึ่งเป็น Fulltime AWD  อยากรู้ว่าจำเป็นต้องสลับยางไหมครับ ?? ยางชุดที่ใช้ปัจจุบันวิ่งไปแค่ 2 หมื่นโล และยังไม่เคยสลับ
ลองสำรวจยางดูก็ยังดูไม่ค่อยออกว่าระหว่างยางคู่หน้ากับคู่หลังสึกเท่ากันหรือเปล่า :bbbear_40:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2016, 06:12:47 PM โดย Akewizard »

ออฟไลน์ โก๋ บุญปกรณ์

• *
  • Popular Vote : 8
ผมสลับทุกหมื่นโลครับ ตอนนี้วิ่งไปเจ็ดหมื่นเรื่มหอนเหมือนยางออฟโรดแล้ว

ออฟไลน์ Vtx

• Cessna T41 Pilot
  • *
  • Popular Vote : 7
  • 604 Squadron, Wing 6, RTAF
สลับสิครับ
Powered by 5.9L boxer-6
Cruising speed 110 knots

ออฟไลน์ Mrpich

• ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ
  • *
  • Popular Vote : 8
    • www.facebook.com/slotpad
สลับแล้วก็ต้องถ่วงยาง กะตั้งศูนย์ใหม่ด้วยไหมครับ

ออฟไลน์ Equcha

• *
  • Popular Vote : 10
สลับแบบหน้าหลัง ไม่ไคว้ครับ

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
มีคันนึง Fortuner AWD (ฟูลไทม์) พอดีพ่อขับไม่สลับเลย วิ่งแค่สามหมื่นกว่าโล มาดูอีกทีดอกคู่หน้าโล้นแล้ว
สรุปเลยต้องเปลี่ยนทั้ง 4 เส้น ตอน 4 หมื่นโล  :bbbear_20:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ tuu

• *
  • Popular Vote : 0
เมื่อวานผมเข้าศูนย์เช็คหมื่นโล  ถามช่างๆ บอก สลับตอน 20,000 ก็ได้  แต่ผมใช้กระบะ 4WD สลับทุกหมื่นโล