ผู้เขียน หัวข้อ: มีควันสีขาวออกมาจากห้องเครื่องครับ  (อ่าน 2970 ครั้ง)

ออฟไลน์ ultramarine

• *
  • Popular Vote : 0
 :bbbear_20:legacy 03 gt ครับ มีควันขึ้นจากข้างห้องเครื่อง เป็นๆ หายๆ สตาทใหม่ๆวิ่งไปสักพักก็จะมีควันครับ แต่พอวิ่งยาวๆก็หายไป
เอาไฟไปส่องเจอเป็นคราบนํ้ามัน ไม่ทราบว่า นํ้ามันเครื่องหรือเบนซิล บริเวณท่อไอเสีย ก่อนจะเข้าเทอโบ ไม่ทราบว่าจะเกิดจากอะไรได้บ้าง
อันตรายหรือไม่ และหากซ่อมจะเสียค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไหร ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kongbuic

• Confidence in Motion
  • *
  • Popular Vote : 30
Re: มีควันสีขาวออกมาจากห้องเครื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2016, 08:41:16 AM »
น่าจะซีลฝาสูบเสื่อมน่ะครับ ค่าของครบชุด สองพันกว่า (รวมซีลตรงหัวเทียนด้วย) ค่าแรงแล้วแต่อู่ ถ้ารถใช้มานานก็เช็คดูหัวเทียนแล้วเปลี่ยนไปพร้อมๆกันเลย
ขออภัย! มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
Re: มีควันสีขาวออกมาจากห้องเครื่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 04:35:41 PM »
ซีลฝาวาล์วเสื่อมครับ ถ้าสะดวกเอาเข้ามาดูที่อู่ได้ครับ ถ้าสะดวกอู่ผมอยู่อ่อนนุช 44 ครับ
ยังไงแอดมาคุยกันก่อนได้ครับ
Line :impreza5190
Tel:0870073778 bomber
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ Akaluck

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 06:51:08 PM »
ดูตำแหน่งควันนะครับแล้วหาว่าน้ำมันเครื่องหยดมาจากตรงไหน
คงหยดไปโดนท่อไอเสีย

ออฟไลน์ T Oh N G

• *
  • Popular Vote : 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2016, 07:43:44 PM »
:bbbear_20:legacy 03 gt ครับ มีควันขึ้นจากข้างห้องเครื่อง เป็นๆ หายๆ สตาทใหม่ๆวิ่งไปสักพักก็จะมีควันครับ แต่พอวิ่งยาวๆก็หายไป
เอาไฟไปส่องเจอเป็นคราบนํ้ามัน ไม่ทราบว่า นํ้ามันเครื่องหรือเบนซิล บริเวณท่อไอเสีย ก่อนจะเข้าเทอโบ ไม่ทราบว่าจะเกิดจากอะไรได้บ้าง
อันตรายหรือไม่ และหากซ่อมจะเสียค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไหร ครับ
ขอบคุณครับ

น่าจะซีลฝาวาล์วหรือไม่ก็ซีลเกียร์รั่วครับ และหยดลงไปที่เฮดเดอร์ร้อนๆ

ออฟไลน์ sueby

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2016, 10:36:04 AM »
ลองดูที่เลคพาวเวอร์พวงมาลัยด้วยนะครับ ผมเคยรั่วทีนึง เปลี่ยนชุดซ่อมพันกว่าบาท